• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có FW 21.0.025 cho NOKIA-5800

Status
Không mở trả lời sau này.

kidkylin

tình hình là sau 1 hồi vật lộn , đã cứu sống được con dế thoát khỏi tay thần chết về đoàn tụ với gia đình, đang up = NSU v21
thanks bác thanhdhl2003 rất nhiều .

kaizvn

change log

1. Quicker booting up - It seems to let you ‘take control’ a lot quicker than before.
2. As mentioned before you can make the menu button ‘breathe’ when the phone is in standby. It will flash twice if there is a missed call, message or email.
3. Music Player is showing BIG cover art - something that annoyed me in V20 was the fact the cover art was shrunk.
4. No longer switches predictive text off after you’ve used the Full Screen QWERTY keyboard and gone back to the regular keypad.
5. ‘Applications’ has been renamed ‘Apps’ - ‘Music Player’ is now ‘Music plyr.’
6. Still no Widgety goodness on the home screen - it’s as it was in V20.
7. Web Browser isn’t working!!! I will try doing a hard reset I think.
8. Camera wise, there doesn’t seem to be any image improvements IMO - but it seems to work a little bit quicker.
9. Not had chance to test sound through a headset yet - I have personally had issues in V20 with a Stereo Bluetooth Headset so will be interested to check this out.
10. I think the handwriting recognition is improved - I’ve not used this much, but it seems better.
11. During text entry pressing ‘*’ key brings up a fullscreen selection of characters.

sirate

change log

ko có cải thiện gì nhìu hết , mà cái bản chúng ta mới update ko có thấy :
- ‘Applications’ được đổi thành ‘Apps’ - ‘Music Player’ bây giờ thành ‘Music plyr.’
kì ah :-?

boss113

- ‘Applications’ được đổi thành ‘Apps’ - ‘Music Player’ bây giờ thành ‘Music plyr.’

bác thử format lại xem chứ của mình vẫn là applications và muisc player mà chứ có đổi thành apps và music plyr gì gì như bác đau :-?:-?:-?:-?:-?:-?

maximux3000

boss 113 sau khi update mà ko format lại thì bình thường, update rồi format thì giống cái bạn kia nói APps thui. mà có điều sau khi up máy chạy lẹ rõ rệt....

boss113

boss 113 sau khi update mà ko format lại thì bình thường, update rồi format thì giống cái bạn kia nói APps thui. mà có điều sau khi up máy chạy lẹ rõ rệt....
sao 2 bác bị kì vậy mình có bị như vây đâu hay bác up lại xem sao

sirate

format xong có thấy đổi đâu @_@ ý mình là dịch của cái bạn phía trên oh ~.~

boss113

sao 2 bác bị kì vậy mình có bị như vây đâu ta :-?:-?:-? hay bác up lại xem sao

lemanhhapt

Thanhdlh2003 Ngày gia nhập: 12.11.08
Điện thoại: 5800 XM FW APAC 20.0.012 V4.0
Được Thank 871 lần (trong 211 Bài)

Sửa lại mục điện thoại đi bác Thành!

boss113

Đồng ý với chú! Bữa giờ thấy a e bị lỗi nên cũng ngán và đang cố gắng chờ nè....:D
mình dùng đc 2 ngày ròi có thấy lỗi gì đâu . chỉ có là ko hack phone và up bằng JAF còn vụ lỗi font chữ khi duyệt wed tiếng việt đã được khắc phục ròi bởi FW (FI có lễ của phần lan chăng) mới này ròi

Chỉnh sửa cuối:

junybaby

format xong có thấy đổi đâu @_@ ý mình là dịch của cái bạn phía trên oh ~.~

đề nghị các bác nào lỗi phông chữ hãy Up lại bằng code của FI và đề nghị xóa bản cải đặt fonts chữ thêm mà bác gì giới thiệu ý nhỉ. Quên rồi . Bản Up = code của FI không phải cài fonts chứ và không mắc lỗi gì hết hê hê .

sirate

đề nghị các bác nào lỗi phông chữ hãy Up lại bằng code của FI và đề nghị xóa bản cải đặt fonts chữ thêm mà bác gì giới thiệu ý nhỉ. Quên rồi . Bản Up = code của FI không phải cài fonts chứ và không mắc lỗi gì hết hê hê .

trích dẫn lung tung :E hi sinh cài từ lúc nó mới up cái bản FI rồi ... cái đó em đã biết thưa anh junybaby ~.~

ann239

em đã up 1 phát được luôn,nhưng sao mọi lần em up lên phiên bản mới nó toàn format nhưng lần này nó lại vẫn giữ nguyên thế.Mà trong phần language em thấy có 6ngôn ngữ cơ:Dansk,english,suomi,Ilenska,Norsk,Svenska.

sirate

pó tay mấy thành viên mới :D up lên thấy zui ha ^_^ hạn chế post điều hiển nhiên ...
Rãnh wa mục game coi mình post mấy game mới nha ...

danhchan1999

thai mặt AE bị ngủm nguổn vô cùng cảm tạ tinh thần bác thanhdlh2003 đã vì AE đã tìm ra nguyên nhân

Mình đổi code và up bằng NSU giờ ngủm luôn nguồn rồi thì là sao các bác ơi. Dùng cách của bác Thanh, nhưng chọn fw 20 cũ có đượ c không. Mà giờ dùng JAF, chọn dead USb nó bão lỗi không kết nói USB

Chỉnh sửa cuối:

m0nk3y86

Mình đổi code và up bằng NSU giờ ngủm luôn nguồn rồi thì là sao các bác ơi. Dùng cách của bác Thanh, nhưng chọn fw 20 cũ có đượ c không. Mà giờ dùng JAF, chọn dead USb nó bão lỗi không kết nói USB
Khi đã up lên FW cao hơn thì ko quay lại đc FW thấp đâu, chấp nhận đi! Bạn làm lại đi, Thanh làm hơn 20 fát mới đc cơ mừ ;;)

boss113

Mình đổi code và up bằng NSU giờ ngủm luôn nguồn rồi thì là sao các bác ơi. Dùng cách của bác Thanh, nhưng chọn fw 20 cũ có đượ c không

sao up bằng NSU mà bị ngủm nguổn vậy ? bạn làm theo hướng dẫn sao đây xem có dc ko
Ngắt kết nối điện thoại của bạn với cáp USB của PC và gỡ bỏ pin trong vòng 5 giây.
Gắn pin lại và sau đó nhấn và giữ nút mở nguồn trong 1 giây.
Gắn cáp USB vào điện thoại của bạn lại và đợi trong vòng 10 giây.
Thử Nokia Software Updater một lần nữa.
có gì thì cho AE biết liên nha

sirate

anh em wa mục game download game đánh nhau đường phố kìa ... giải trí chút đi hehe mới post còn nóng hổi ...

danhchan1999

sao up bằng NSU mà bị ngủm nguổn vậy ? bạn làm theo hướng dẫn sao đây xem có dc ko
Ngắt kết nối điện thoại của bạn với cáp USB của PC và gỡ bỏ pin trong vòng 5 giây.
Gắn pin lại và sau đó nhấn và giữ nút mở nguồn trong 1 giây.
Gắn cáp USB vào điện thoại của bạn lại và đợi trong vòng 10 giây.
Thử Nokia Software Updater một lần nữa.
có gì thì cho AE biết liên nha

Cảm ơn bạn nhiều vì đêm hôm vẫn hõ trợ anh em nhưng vẫn không được.
Mình load xong rồi, đến phần cài thí màn hinh nó cứ sáng không thôi. Nó báo chờ 7 phút mình đẫ chờ mãi mà nó vẫn vậy, nên mình đã rút cab và tháo pin.
giờ dung NSU, lúc thì nó báo con 1h 40 phút, cứ vậy chán thì nó bão làm lại như bạn nói. Làm lại thì nó báo con 1h25, rồi nó cứ ở thời gian đó hoià
và chán nó lại báo làm lại....
Mình là 3 lẫn rùi

Status
Không mở trả lời sau này.