• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có FW 21.0.025 cho NOKIA-5800

Status
Không mở trả lời sau này.

maximux3000

xài bảng wind ổn định chưa bị gì, nếu ông nào bị màng hình đỗi màu giống ông boss113 thì up bảng khác coi bị ko, nếu ko thì thôi còn bị thì mag care coi lại...Ai cho mình hỏi up OTA có cần change code ko, mình đang sài wind.

boss113

xài bảng wind ổn định chưa bị gì, nếu ông nào bị màng hình đỗi màu giống ông boss113 thì up bảng khác coi bị ko, nếu ko thì thôi còn bị thì mag care coi lại...Ai cho mình hỏi up OTA có cần change code ko, mình đang sài wind.
theo như mình bít là phải change code của việt nam , khi up bằng OTA nó mới hiểu mình đang việt nam nó mới cho font tiếng việt chứ :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

M

mousekid989

Guest

Em đang xài FW up qua OTA, cũng ko thấy lỗi gì, vọc từ A đến Z luôn . Ai thấy lỗi thì báo cho em biết .......
FW 21 có tính năng mới:
- Hồi FW cũ thì có tinh nhắn, cuộc gọi nhỡ thì đèn màu trắng sẽ flashing. Còn ở FW này, bạn có thể chỉnh máy ở chế độ standby ( đợi, rảnh, ko cuộc gọi, sms) thì sẽ flashing đơn ( giống như FW cũ), còn khi có cuộc gọi nhỡ,sms mới thì sẽ Flashing kép
- FW cũng fix lại, chơi trò Space Dance có nhạc nền, nghe hay lém ..
- Cảm biến quang cũng hoạt động lại: khi bạn gọi, úp dt vào tai thì màn hình sẽ tắt ( hồi ở FW 20 cảm biến quang ko hoạt động)
- FW 21 có chế độ remote sim qua Bluetooth
- Thêm được 1 chức năng insert Symbol, bấm vào sẽ hiện ra 1 bảng các symbol

Hiện tại em phát hiện 1 bug:
- Ngay home screen, máy a bấm vào vị trí gần cột pin, sẽ hiện ra 1 khung nhỏ bao gồm connectivity, giờ, alarm. Ở FW 11 thì khung đó chứ đủ chữ, đủ hàng, nhưng ở FW 21 , nó bị dư ra 1 hàng trống. Bug này ko thấy ảnh hưởng gì đến system.

Thứ lỗi vì bài viết của e có tiếng Anh trong đó, vì ko biết nói tiếng Việt như thế nào, em hẻm rành TV lắm
Em sẽ check tiếp và post sau...

Up qua OTA thì change lại product Vietnam, còn mấy nước khác em chưa thử

Last edited by a moderator:

phongialam

Em đang xài FW up qua OTA, cũng ko thấy lỗi gì, vọc từ A đến Z luôn . Ai thấy lỗi thì báo cho em biết .......
FW 21 có tính năng mới:
- Hồi FW cũ thì có tinh nhắn, cuộc gọi nhỡ thì đèn màu trắng sẽ flashing. Còn ở FW này, bạn có thể chỉnh máy ở chế độ standby ( đợi, rảnh, ko cuộc gọi, sms) thì sẽ flashing đơn ( giống như FW cũ), còn khi có cuộc gọi nhỡ,sms mới thì sẽ Flashing kép
- FW cũng fix lại, chơi trò Space Dance có nhạc nền, nghe hay lém ..
- Cảm biến quang cũng hoạt động lại: khi bạn gọi, úp dt vào tai thì màn hình sẽ tắt ( hồi ở FW 20 cảm biến quang ko hoạt động)
- FW 21 có chế độ remote sim qua Bluetooth

Em sẽ check tiếp và post sau...

Up qua OTA thì change lại product Vietnam, còn mấy nước khác em chưa thử
sac...ba nì tào lao, tui đang xài FW 20 nè, chức năng cảm biến quang khi gọi úp dt vào tai hay hay lấy tay che chỗ cảm biến quang màn hình vẫn tắt bình thường chứ có bị j đâu, chắc máy ông hồi trước bị j đó nên cảm biến quang mới k hoạt động

your_rules

sac...ba nì tào lao, tui đang xài FW 20 nè, chức năng cảm biến quang khi gọi úp dt vào tai hay hay lấy tay che chỗ cảm biến quang màn hình vẫn tắt bình thường chứ có bị j đâu, chắc máy ông hồi trước bị j đó nên cảm biến quang mới k hoạt động

người ta thấy sao thì nói vậy, đã có đóng góp thông tin thì sao nói người ta tào lao

quanduc

mấy pác ơi cho em hỏi em lên cái fw 21.0 hk nhưng ko cài dc font tiếng việt thì phải làm sao ạ .đã làm thử như ở trang 11 nhưng ko dc .àh còn cái dictionary tiếng trung theo bản fw 21.0 hk nửa nó có file data ở thẻ nhớ nhưng em ko có các pác biết download ở đâu ko .máy e up lêm fw 21.0 vẫn bị đổi màu màn hình có pác nào bị ko

ngmtri

Đã có FW 21.0.025 chính thức rồi =D> ,nhưng lạ cái là tui lên trang chủ của Nokia lại báo không có:-?? , tui vừa update trực tiếp trên phone bằng wifi luôn, có tiếng việt hẳn hoi. Pà con thử update xem sao? :-?

M

mousekid989

Guest
mấy pác ơi cho em hỏi em lên cái fw 21.0 hk nhưng ko cài dc font tiếng việt thì phải làm sao ạ .đã làm thử như ở trang 11 nhưng ko dc .àh còn cái dictionary tiếng trung theo bản fw 21.0 hk nửa nó có file data ở thẻ nhớ nhưng em ko có các pác biết download ở đâu ko .máy e up lêm fw 21.0 vẫn bị đổi màu màn hình có pác nào bị ko

đây nè,language vào đây mà down về
http://europe.nokia.com/A4680276

Hix, up FW 21 qua OTA người ta bàn rầm rầm qua nay, bay giờ lại post lên y như mới biết
Bác ngmtri, thử vào CLock coi được ko? hé hé.

vietlong3

Đã có FW 21.0.025 chính thức rồi =D> ,nhưng lạ cái là tui lên trang chủ của Nokia lại báo không có:-?? , tui vừa update trực tiếp trên phone bằng wifi luôn, có tiếng việt hẳn hoi. Pà con thử update xem sao? :-?

bạn chụp ảnh mấy tấm hình tiếng việt lên đi .để mọi người bàn luận .

ngmtri

bạn chụp ảnh mấy tấm hình tiếng việt lên đi .để mọi người bàn luận .

Hình chụp đây pác, do chỉnh sang tiếng việt lại phải khởi động lại máy nên tui chỉ chụp ảnh trong mục chọn ngôn ngữ thôi.

taolahoan

hix tại sao ai cũng up qua OTA được , minh up thì nó báo không tương thich. may minh Bl dang dung fw V20 của R.mình thử hơn 10 phát rùi . có ai úp được qua OTA giả thích hô mình với. code cua minh vẫn nguyên gốc code VN chưa thay bao h cả. hang chính hãng lun T_T. bác thanh bác max ơi cứu cứu

vietlong3

Hình chụp đây pác, do chỉnh sang tiếng việt lại phải khởi động lại máy nên tui chỉ chụp ảnh trong mục chọn ngôn ngữ thôi.

mình đổi code khác rồi . code tiếng việt là gì vậy bạn ?

nguyenpa

Super V.I.P
hix tại sao ai cũng up qua OTA được , minh up thì nó báo không tương thich. may minh Bl dang dung fw V20 của R.mình thử hơn 10 phát rùi . có ai úp được qua OTA giả thích hô mình với. code cua minh vẫn nguyên gốc code VN chưa thay bao h cả. hang chính hãng lun T_T. bác thanh bác max ơi cứu cứu

máy mình firmware 20 gốc ko phải code máy khác, trước khi up mình đã format sạch máy rồi mới úp. :)

M

mousekid989

Guest
mình đổi code khác rồi . code tiếng việt là gì vậy bạn ?

Em là ng đầu tiên up qua OTA nàk. Pót lên cho mấy a up thep đó, mà sao mới có mấy ng up được vậy?
Hix code VN RED là 0559676 VN Blue 0559962. muốn up OTA VN thì hard format 1 lần rùi up

taolahoan

máy mình firmware 20 gốc ko phải code máy khác, trước khi up mình đã format sạch máy rồi mới úp. :)
hix nhưng trước mình up lên V20 = jar mình vẫn giữ nguyên code may,theo mã code dưới pin là 0559962. sao không úp được nhì

M

mousekid989

Guest
hix nhưng trước mình up lên V20 = jar mình vẫn giữ nguyên code may,theo mã code dưới pin là 0559962. sao không úp được nhì

bạn thử hard format cái coi, hùi tối ông kia cũng vậy, nhưng hảd format cái rùi up được

hai_nd

Máy em Code: 0559676 red, vừa đọc tin bác mouse vừa up, em đã review sơ qua mấy trang trứơc, và màu máy em giờ bình thường chưa thấy lem nữa, khi lem nó giống như khi xem tv cắm lộn dây 3 màu từ dvd vậy.

Status
Không mở trả lời sau này.