• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có WM6.5 cho dòng Wizard rùi các bác!

m_va_n2002

Sau vài ngày tìm kiếm, tui cũng đã tìm ra Rom WM6.5 cho dòng wizard tụi mình rùi. Tui đã up thử, nhận xét trên Cingular 8125 là rất chậm (mặc dù tui đã ép xung chip xử lý từ 195 mặc định lên 312) và còn khá nhiều lỗi: màn hình cuộc gọi đến nháy liên tục... và có thể còn nhiều lỗi nữa trong vài ngày tới.
Nhưng dù sao cũng thỏa lòng háo hức WM6.5, nói chính xác là khỏi trông mong WM6.5 nữa vì giao diện tổ ong như quảng cáo nhưng thực tế kém hiệu quả và chạy rất chậm, Today thì rất bất tiện so với giao diện Touch. --> Không hiểu sao hãng Microsoft lại chọn giải pháp này để cải tiến nhằm cạnh tranh với Iphone???
Tiếc là nãy giờ mạng nhà tui bị rớt liên tục nên up lên cho các bác không được. Hẹn ngày mai tui lên công ty up lại. Các bác ráng chờ tí nhé!

hoangktv

ôi trời ơi, bác úp lẹ lên đi, tôi cũng thèm lắm rồi đây, không kiếm đâu ra wm6.5 cho O2 minis, bác cứ cho link đi để anh em down cho thỏa cơn ghiền

hoangktv

Cái này đâu phải wm6.5, nó y chang như 6.1, không có giao diện tổ ong. cái này tui úp rom cả tháng nay rồi, chán lám. bác nào có rom 6.5 thật sự như quảng cáo úp dùm với nha. thank

m_va_n2002

Bác hoangktv nói vậy chẳng khác nào nói là tui dóc. Tui đã up rùi và đã sử dụng giao diện tổ ong nên mới cáo cảm nhận như bài viết trước. Hy vọng rằng các bác khác kiểm chứng lời tui nói có đúng là Wm6.5 hay không???

hoangktv

sao lạ vậy ta, không lẽ cái rom này up cho o2 minis lại không ra hình tổ ong, úp máy khác lại có, để tải về xem sao, dù sao cũng cám ơn bác m_va_n2002 nhiều lắm.

ôi trời, link die rồi, sao không úp lên mediafire, dễ down mà lâu chết.

Last edited by a moderator:

m_va_n2002

Đã ktra, link còn tốt mà: bấm vàp Free User rùi chờ khoảng đếm giây thời gian về 0 là tải được mà! (nên dùng IDM tải nhanh lém)
Cái này ghi rõ WM6.5 trong setting, toàn bộ giao diện khác hẳn WM6.1. Giao diện tổ ong xuất hiện khi ta nhấn Start. Ai tải rùi thì cho ý kiến với!!!

hoangktv

từ tối qua đến giờ down bằng IDM đó bác, raipshare hên xui lắm bác ơi, free user lúc thì báo có người đang down chờ tý..., lúc thì báo bị giới hạn. tức không chịu nổi, bác làm ơn úp lên mediefire dùm em cái, thèm lắm rồi mà không được.

ghekua

Là một người gắn bó lâu với Wizard, mình thành thật khuyên các bạn không nên xài Wm6.5 dành cho Wizard (trừ khi muốn test xem Wm6.5 nó ntn).
Wm6.5 thực chất là rom dành cho các đời máy sau này, nên giao diện và các chức năng của nó đòi hỏi một số lượng lớn ram để thực thi.
Wizard có 64mb ram, sau khi úp wm6.5 sẽ chỉ còn khoảng ~15 - 20mb, rất chậm.
Khuyên các bạn nên quay về TNT 20273 hoặc rom của anh Hongkong mà xài, rất nhanh và hợp lý, ram luôn ~30mb, đủ để máy chạy mượt mà.

Thực tế mình đang dùng Touch HD, đã úp rom 6.5beta, cảm nhận menu tổ ong rất chậm, không bằng menu của 6.1, và cái giao diện Titan của nó có thể hữu ích với người dùng muốn sự đơn giản, nhưng thực tế không thể bằng T3D, hay nếu muốn so với Iphone thì còn rất lâu mới cạnh tranh được.

hoangktv

Sau khi up rom wm6.5 cho Wizard, tôi có nhận xét như sau: Chạy hơi chậm, chiếm quá nhiều bộ nhớ, nên một số ứng dụng kô chạy (chưa cài gì hết), nút đóng chương trình (x) cũng không nhạy lắm, giao diện bên ngoài thì đẹp, nhưng tổ ong thì cũng hơi phức tạp (vì mới) nên mò cũng hơi lâu, chất lượng cuộc gọi thì bình thường. còn các lỗi khác thì chưa biết...

tôi khoái cái titanium của wm6.5 (giao diện bên ngoài) không biết các bác nào có file .cab để cài cho wm6.1 không nhỉ? dùng wm6.5 chậm quá, chiếm nhiều bộ nhớ (còn khoảng 6-7mb)

bachikho

có IE 6 mới ko vậy các bác?

tui chỉ quan tâm đến cái IE 6 mới, bác nào có bản IE 6 rời up lên đâu đó đc ko nhỉ (chả ham wm6.5, năng lắm)?

ko ai có bản cab sao (nóng ruột thử IE mới quá)?

ko ai có bản cab IE mới sao (nóng ruột thử quá)?

hoangktv

xài cái IE của máy được rồi, cần gì phải IE 6, chỉ được cái giao diện.

Bác M_va_n2002 ơi, không biết bác úp wm6.5 có bị lỗi soạn sms không, tôi úp con minis , bị lỗi sms, không soạn được?
tiện đây, các bác nào sửa WM6.5 này thành bản clean được không? Giải phóng bớt bộ nhớ, cho đẹp với bản của người việt! tôi không biết làm rom.

ngonchan

Member
Wm6.5 thực chất là rom dành cho các đời máy sau này, nên giao diện và các chức năng của nó đòi hỏi một số lượng lớn ram để thực thi.
Wizard có 64mb ram, sau khi úp wm6.5 sẽ chỉ còn khoảng ~15 - 20mb, rất chậm.
Tắt cái Titanium và cái Animate cũng được khoảng 22 Mb đó, hehe, nhưng cái chính là bản ROM wm6.5 ver 1.5.2 đó bị lỗi sms, không tài nào đọc, viết + gửi tin nhắn được. Chỉ để test cho biết mà thôi.

hector

cai hd la cai core due 2.0 ram 1Gma cai wizard nhà mình là cái celecron1.8 ram 256 neu cài xp thì dang tam chap nhan chứ len víta thì...

hoangktv

không biết cái người làm Rom wm6.5 này có để ý đến lỗi sms không vậy, dù ram chỉ còn 21~22 mb nhưng tại sao chạy chậm nhỉ? máy wm6.1 có khi cũng chỉ từng ấy ram mà vẫn chạy được và mượt hơn. mình mong rằng các kĩ thuật viên diễn đàn PDA Việt làm được. Mong các bác giúp cho

cái rom wm6.5 như bác m_va_n2002 nói không có giao diện tổ ong là bản CR86 Touch HD 1.5 đúng không? mình thấy chạy bản rom CR86 Touch HD 1.8.1 là tuyệt vời nhất, vừa nhẹ lại mới nữa, tôi cũng đang xài bản này, đang chờ wm6.5 bản mới, cải thiện tốt hơn
http://www.4shared.com/file/87716175/7c5fe9e5/CR86_Touch_HD_181.html

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Chậm là tình trạng chung của WM6.5,kể cả với các dòng máy có cấu hình mạnh hơn dòng này.BETA TEST mà,có gì phải tranh luận.