• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có WM6.5 cho dòng Wizard rùi các bác!

m_va_n2002

Anh em ơi, cho ít nhận xét để các anh em khác chưa có điều kiệu uprom biết với!!! Nhưng phải công nhận bác CRACING là chuyên gia rom wizard!!!

ltdrs

mình vào hơi muộn nhỉ... nhưng không sao muộn còn hơn không hu ra có 6.5 EN cho wizard rồi ... em wizard của mình lại được sống lại roài ... thanks bác Cracing quá ... phải sang xda thanks thêm mới được :D

0988456766

Well-Known Member
Wm6.5

Mình đã test thử! :p

• Nói chung chạy được nhưng hơi chậm!
  • Không chạy chương trình gì thì Ram 63% --> Touch chạy êm, mượt b-)
  • Chạy thêm 1 cái Wmp thì Ram lên tới 83% :-/ --> Touch giật.....:))
  • Mình thấy cái Task hình như lệch cảm ứng, chọc mãi vào chữ OK mà nó chả exit chương trình gì cả (Đã chọn "Tap X to close program"). Hix!:-??
Kết nhất cái icon Wait Cursor, không còn là 1 hình tròn 4 màu xoay xoay nữa mà là 4 hình tròn nhỏ!
Mình chụp mấy hình đây:

Chỉnh sửa cuối:

ltdrs

đã cài và sài thử...

cảm nhận đầu tiên là giao diện đã được cải tiến và chạy mượt hơn rất rất nhiều (nếu ai đã từng chơi 6.5 từ bản sơ khai đến giờ mới có thể nhận ra được điều này ... cool )

về phần ngốn ram mình thấy nó ngốn hơn 1 chút so với bản china nhưng vậy cũng đúng thôi vì nó được tích hợp nhiều thứ hơn.

về icon ngon hơn hoàn toàn so với bản china (21189 and 21193) sắc nét ko bị vỡ icon

về các kết nối hoạt động bình thường ko còn tình trạng auto activesync

xem ảnh đã tích hợp htc album ... cool cái này mình rất khoái

giao diện titanium touch rất mượt chuyển bài hát or chuyển ảnh đã mượt hơn rất nhiều...

nói chung là đang khá phê :D.. sẽ còn test thêm các cái khác

/cái task hình như có vấn đề thật ... có lẽ tác giả cố chèn thêm cục pin cạnh htc task nên có lẽ nút close hơi lệch.
nói chung thế này là quá tuyệt vời rồi sau bao ngày chờ đợi wimo 6.5 cho wizard hehee. chờ những bản cập nhật tiếp theo oke hơn :)

can1caiten81

he'.mới up bản này.Cảm giác rất hay.Hiệu ứng tuoch mượt hơn tưởng tưởng vs con minis.Tốc đọ bình thường, chẳng khác mấy bản 2.0.Nói chung hay.

Nhưng liệu đây đã là wm6.5 chưa.hay mới chỉ là giả giao diện 6.5.Cung như vista tranform pack ấy.
Mong cracking tiếp tục ra phiên bản mới.Mình chỉ thik rom của cracking.

chung_cb2002

aha...thanks cracing định bán máy thấy có rom rồi nên up xài tiếp....thanks cracing nhoa

hoangktv

ôi, quá tuyệt, ok. các bác nào giỏi tiếng Anh gửi câu này tới bác Cracing hi vọng bác làm rom wm6.5 hoàn thiện hơn: "Bác làm ơn cho trót, làm tiếp bản rom wm6.5 chạy mượt hơn, nhẹ hơn, v.v..":D

hoangktv

Công nhận các bác cũng nhanh tay thật đấy, em ngày nào mà chả vào diễn đàn. thấy có gì mới là các bác DOWN lẹ thật, cũng bàn tán sôi nổi ra phết :d

hoangktv

Cho hỏi 1 yêu cầu, mong các bác giải đáp: Các bác làm thế nào để cho O2minis không bị lỗi bàn phím đối với bản rom wm6.5 này vậy? em chịu vd: nhấn "z" nó lại là "y" thế mới đểu. Hồi trước cài máy rom cũ can thiệp vo regedit, sửa 409 thành 407 thì được. còn WM6.5 em chịu không tìm được. thank

trandinhkhon

Cho hỏi 1 yêu cầu, mong các bác giải đáp: Các bác làm thế nào để cho O2minis không bị lỗi bàn phím đối với bản rom wm6.5 này vậy? em chịu vd: nhấn "z" nó lại là "y" thế mới đểu. Hồi trước cài máy rom cũ can thiệp vo regedit, sửa 409 thành 407 thì được. còn WM6.5 em chịu không tìm được. thank
chắc bác vào key đó rùi ko thấy value "locale" nên đâm hoảng chứ gì.đơn giản là tạo lại nó thôi.
ủa 0409-->0407 mà bác !!! mình làm bình thường trên rom của china đó.ko có gì thay đối

ltdrs

có lẽ nên làm 1 cái topic về winmo 6.5 cho wizard khác các bác nhỉ :D để update cho dễ

hoangktv

Rất tuyệt, wm6.5 chạy ngon lành, không có lỗi gì hết. chỉ mỗi tội ram hơi yếu tý.

hoangktv

sao bác không đưa link down cho anh em down cho dễ, hình như vẫn bản cũ đúng không nhỉ? cho ý kiến khi up thử xem sao

sonlove123

đang test thử trên con MDA II. không biết có đươc không nhưng dù sao cũng thank các bạn:)