• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có WM6.5 cho dòng Wizard rùi các bác!

ltdrs

Bác HongKong nói vậy tui bùn. Tui thấy rom China 6.5 chay mượt lém mà bác. Nếu bác nào biết cách dịch sang tiếng việt được không. Hay là bác HongKong biết cách thì chỉ cho anh em Wizard tự làm lấy được không???
Thanks!!!

bác cho xin link đi bác...

ngonchan

Member
Cái giao diện tổ ong của v6.5 cũng là lạ thật, thực ra AE vì tò mò muốn test thử thôi. Có rồi lại chả chán ngay ấy mà :D.
Vậy quay sang thử bản CR86 Touch HD 2.1 xem, mình thấy cũng Good lắm.
=D>=D>=D>
Bạn Chung_cb2002 thử sài kết hợp bản Rom 6.5 tiếng Trung + PVLIP xem sao???

Mình đã từng nghĩ đến cách này, nhưng lại sợ, không dám thử vì ROM 6.5 cn không phải WWE, không biết up PVLIP vào được không :-?

ltdrs

mình đã cài thử bản wimo 6.5 CN ... nhưng chẳng biết xem free ram ở đâu hịc :D

trandinhkhon

Mình đã từng nghĩ đến cách này, nhưng lại sợ, không dám thử vì ROM 6.5 cn không phải WWE, không biết up PVLIP vào được không :-?
ĐÃ THỬ BẢN WM6.5 CHINA VỚI PVLIP KẾT QUẢ LÀ KHÔNG PHÙ HỢP.MÁY TREO.LỖI ICON.NHƯNG BẢN CHINA CHẠY TỐT HƠN CR TOUCH..

ltdrs

toàn tiếng tàu hịc mãi mới mò ra cái ram ....
thêm nữa giao diện ngoài titanium touch cực chậm.. nói chung ko touch được chọt từng cái thui :D.. giao diện tổ ong bên trong start còn đỡ :D hiện tại đang cài thử mấy soft xem độ tương thích thế nào... CÓ CAO THỦ NÀO COOK SANG TIẾNG ANH ĐƯỢC THÌ HAY BIẾT MẤY:)

Chỉnh sửa cuối:

ltdrs

toàn tiếng tàu hịc mãi mới mò ra cái ram ....
thêm nữa giao diện ngoài titanium touch cực chậm.. nói chung ko touch được chọt từng cái thui :D.. giao diện tổ ong bên trong start còn đỡ :D hiện tại đang cài thử mấy soft xem độ tương thích thế nào... CÓ CAO THỦ NÀO COOK SANG TIẾNG ANH ĐƯỢC THÌ HAY BIẾT MẤY:)

WM6.5 21193 chạy đã mượt hơn về giao diện...(vẫn made in china nhé :D)

Download here

m_va_n2002

Tui có nhận xét về WM6.5 như sau:
Về ưu điểm:
- Giao diện đẹp hơn WM6.1
- Toàn bộ tương tác người dùng vuốt trượt nên sử dụng nhanh, thuận tiện bằng ngón tay hơn là dùng bút
- Nhều ứng dụng hỗ trợ người dùng tốt hơn như: IE, Office, Explorer,...
Nhược điểm:
- Giao diện tổ ong được cái lạ chứ không hiệu quả, tốn Ram
- Kén chọn ppc
Nhưng vì WM6.5 mới và đẹp nên ai cũng muốn chấp nhận khuyết điểm để dùng nó. Vì vậy các mod cố gắng giúp cho anh em 1 bản rom clean đẹp (không cần giao diện tổ ong cũng được) nhưng phải nhẹ để có thể vuốt như IPHONE!!!

ltdrs

bác nào có rom WM6.5 21198 Up lên cho ae với ... em ko thể dow trên web CN được .. em cảm ơn :(

ltdrs

chung_cb2002

forum pda bèo quá....đổi iphone xài cho rồi dẹp ppc wizard qua một bên....rom người ta có quá trời còn wizard chỉ toàn tiếng tàu chẳng hiểu gì hết chẳng member nào viết qua english hết....đúng nản:(

ltdrs

Bác này nói gì thế nhỉ? Úp mở quá.

có gì up mở đâu bác... ở trên mình có hỏi giúp tìm link dow mấy bản rom 6.5 cho winzard trên trang web china... nhưng giờ mình tìm ra rồi nên mình báo vậy thôi...(mà mình thấy trên forum cũng ít người quan tâm nên cũng ko post, hịc cũng hơi buồn cho winzard :( )

hiện giờ đang sài bản china 6.5 built 21193, bản 21198 đã dow về nhưng chưa hiểu up vào máy thế nào hịc (dow về ra 1 đống folder ko phải dạng exe hay nbf hịc mình gà về món rom quá .. bác nào biết chỉ giùm em lun với nha thanks ạ)

m_va_n2002

Tui chưa cài do máy đang sửa loa rùi.
Các bác cho ý kiến xem sao với bản WM6.5 của bác Cracing nè? Nhanh và mượt không nè?

0988456766

Well-Known Member
Đã có link bên dưới nhưng để tiện cho các bạn theo dõi nên mình copy bài từ xda-developers

Version 2.2 Beta - WinMo 6.5 Is BacK

OS Version :

Windows Mobile 6.5 Professional
CE OS 5.2.21198 ( Build 21198.5.0.0 )

Preinstalled Softwares :

Advanced Config v3.3
AdvancedNetwork v1.0.10.1
Arcsoft MMS v5.0.31.81
BtCrawler v1.1.0
Bluetooth FTP v1.2.33309.91
Camara v3.00.25498
Comm Manager v2.7.5.0
ClearTemp v1.2
CHome
Diamond/Topaz/Rhodium Mixed Ringtones
EzInput Keyboard Suite
HD Wallpapers
Hibernate v1.40
HTC Album v2.0.18183032.0
HTC Audio Manager v2.0.18193326.0
HTC Calculator v1.0.1822.4128
HTC Task Manager v2.1.34837.5
InCallRecorder v1.0.1821.2426 ( Patched to rec 2 way )
MS Office 6.1
OBEX Inbox v0.94
PIM Backup v2.8.0.0
Phone Canvas v3.0.33556.0
PDAcraft Paint v1.1.2
RSS Hub v2.1.1.1083.01
Synchro Time 0.94
Smartskey ( Overclocking Disabled)
SRS WOWHD With BT v1.2.10.0
Touch Note v1.0
TaskMgr 3.1
Voice Recorder v1.10.18181632.3
Volume Control v1.6.18183729.0
Windows Media Player v10.3 Build 21198 ( New Diamond Edition )

Games :

BubbleBreaker
Chess
Kevtris
PocketSand
PocketSudoku
Solitare

Memory Details :

Storage - 39+ MB Free.
Program - Min 18 MB ~ Max 20 MB free.

Download:

HTML: