• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã Việt hóa xong 95% N73 (mời anh em dùng)

Status
Không mở trả lời sau này.

zidane89

Có bác Thiện, những máy như N73 sống động hẳn lên, tiếc là không còn N92 để thử

MinhThang

Manager
Không chê vào đâu được với con N73 của Vothien =D>=D>=D>=D>

Đưa chú ý anh em thưởng thức, ai làm thành công cho vài tấm hình chiêm ngưỡng nhé!

TruongHan

Super V.I.P
Ai làm hàng có nhiều máy thì tạo FW thử đi. Thiện có mỗi N73 lỡ Die thì ai giúp đây=))

Cứ tưởng vothien buil FW chứ,VH hết cái resource đó mất bao lâu thời gian nhỉ?Nhìn cứ như là N73 nâng cấp lên OS 9.2 vậy :D

doublekill99

Thành thật không bít làm gì hơn bằng việc ấn thanks , vì tương lai mới n73 cám ơn vothien rất nhiều\-/\-/=D>=D>

hungmanh84

Mình dùng N73 v4.0812.4.2.1
khi upload cập nhập thì bị lỗ phần settings "không thể mỡ cài đặt hoặc sao lưu .khôi phục lại tiến trình.mình đã khắc phục được là do lỗ file ScShortcutEngine.r01 nằm ở resource .Nếu bạn nào lỗi giống mình thì xóa file này nhé

Thangnd31082

Trước khi chạy NokiaCooker Caominh nên chỉnh hệ thống PC về ngày 25/3/2010 nhé.

Chính xác nếu ai bị như trên thì xóa tệp ScShortcutEngine.r01 nằm ngoài apps nhé

Đưa luôn lên bài #1 để anh em tiện theo dõi nếu cài đặt !

nguyentanbinh

Well-Known Member
- Vothien12345 e xem lại link nó lỗi download vì server e up lên 4shared hoặc mediafire dễ hơn. Thank You Thành quả của em chúc em hoàn thành ý tưởng này

toan_829

Sau khi down về bản của Thiện http://www.pdaviet.net/showthread.php?88389-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-VH-ng%C3%B4n-ng%E1%BB%AF-Vi%E1%BB%87t-cho-N73-c%C3%A1c-m%C3%A1y-kh%C3%B4ng-h%E1%BB%97-tr%E1%BB%A3/page22 thì máy N73 của mình ko nhận PC suite nữa. Làm sao đây :-? ( P/S: Có nhận PC Suite nhưng ko truy cập đc vào file manager )

rút cáp thoát khỏi Menu, vào Rumpacth tắt c2z chuyển sang English. Cắm cáp vào. Yes:))
Thế mà đọc tin này làm thử thì N73 vào pc suit vẫn ngon,file manager vẫn ổn,k cần tắt c2z hay open4all j cả (mình lấy cái FW Viêt hóa 95% á ) ;;)

Caominh171

Trước khi chạy NokiaCooker Caominh nên chỉnh hệ thống PC về ngày 25/3/2010 nhé.

Vẫn thế Thiện àh, minh đổi sang tháng 2 lun mà nó vẫn báo. Chắc nó theo dõi giờ trong CPU wá :((

Thui thì ai mở được build cho mọi ng 1 wả y

lovetone

em viêt hóa đc rùi nhung mỗi tội gọi với cả nhán tin hơi lag anh ak`... sms bj lỗi hok xóa hết đc ký tự cuối cùng rùi~X(~X( Anh jup em khắc phục đc hôk

Se7enhiru

"Ai có nhu cầu tạo FW tiếng Việt thì dùng NokiaCooker sau đó Up bằng Phoenix nhé"

Cho xin cái link download Cooker nào Thiện. :-? Tự làm FW sài cho riêng mình cái.

troly

Well-Known Member
Caominh Up FW này thử nhé. OK lém\-/ nhớ dùng navifirm tải bản 4.0839.42.2.1 Vietnam/India (code 0539354)

Sau đó tải bản FW việt hóa này chép đè vào rồi dùng Phoenix chạy lại là Ok (mới 95% là tiếng việt thôi)

Tải về

Thiện đã up chưa vậy, ok chứ hả. Chỉ sợ có bất trắt gì thì toi, đang ốm lúa quá à!!!

duongdinhqui

a cho mọi người xin cái NokiaCooker va Phoenix nhé.em rất qan tâm đó.nhưng e vẫn k hiểu cách làm.a nói sơ qua cho e va mọi người học hỏi nhé.cám ơn các anh trươc đó

AquaSta

Moderator
Gì thế bác chủ thớt, tìm hiểu kỹ thông tin trước khi post bài nhé. FW cook gói ngôn ngữ tuyệt đối không được làm bằng Phoenix, die thì đửng bảo tại sao

Status
Không mở trả lời sau này.