• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã Việt hóa xong 95% N73 (mời anh em dùng)

Status
Không mở trả lời sau này.

doublekill99

thiện cho mình cho mình hõi tí sao cái Processlist 0.3 cài vào cứ báo lỗi cập nhật khắc phục sao hã thiện :-?

doublekill99

Nhưng từ khi down cái Vh 95% của thiện về , xài cái Symcleanup 1.1 close Standby + Telephone dc rồi , nhưng vào Jstaskbar ko hiện Standby ^^!

troly

Well-Known Member
Nhưng từ khi down cái Vh 95% của thiện về , xài cái Symcleanup 1.1 close Standby + Telephone dc rồi , nhưng vào Jstaskbar ko hiện Standby ^^!

Bấm menu>tùy chọn>thoát; chua thấy làm lại or vào jastas thì thấy liền à

kp_enter

Caominh Up FW này thử nhé. OK lém\-/ nhớ dùng navifirm tải bản 4.0839.42.2.1 Vietnam/India (code 0539354)

Sau đó tải bản FW việt hóa này chép đè vào rồi dùng Phoenix chạy lại là Ok (mới 95% là tiếng việt thôi)

Tải về
Phoenix check CRC mà thiện ơi :)) dùng JAF thôi
@minh: lần trước a cũng bị vậy ko biết có phải do NetFrame 3.5 ko mà khi ghost lại máy (NetFrame 3) thì chỉnh ngày lại dùng bình thường. e thử lại xem :D

Se7enhiru

Sao mình down về paste vào C:resouce mà vẫn như bài trước 50% thôi à có thấy VH đc 95 % đâu

P/S: Ai có fonts thư pháp hỗ trợ tiếng Việt trung thì cho mình xin nha. (Cho xin 500đ hình ảnh nha :D )

Chỉnh sửa cuối:

Se7enhiru

Uh, bít bạn VH full FW vất vả rùi nhưng đã xong thì cũng cho anh em chia vui với chớ. ôm 1 mình nặng lắm đó bạn. Thay mặt toàn thể anh em pdaviet những ai đã, đang và sắp tậu N73 cảm ơn tấm lòng thành của Thiện.
P/S: Mình thử ép xung cho N73, hơi lo và sợ cuối cùng Ram tăng lên đc 30MB. Hú con bà hồn \-/

kemaulank

Caominh Up FW này thử nhé. OK lém\-/ nhớ dùng navifirm tải bản 4.0839.42.2.1 Vietnam/India (code 0539354)

Sau đó tải bản FW việt hóa này chép đè vào rồi dùng Phoenix chạy lại là Ok (mới 95% là tiếng việt thôi)

Tải về
h` máy n73 của mình fw 4.0850.43.0.1 rồi thí có dùg đc k hả bạn

hungmanh84

Đã xong 100% nhưng Thiện không muốn Up. Ai muốn máy mình hiển thị 100% thì tự mà Việt hóa! Có vậy mới biết VH nguyên FW vất vả cỡ nào=))
cái này cũng có lý.nhưng theo mình nên chia se ít kinh nghiệm thì mọi người.mới việt hóa được.
Theo kinh nghiệm của mình thì mình dựa theo cái resource.zip http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=168447 để việt hóa cộng với trình soạn thảo DEdit v0.76
rồi dùng mobihex mở file .r96 xuất ra txt. Sau đó dù Dedit mở file txt kết hợp với mobihex để dịch.

vothanhphe

bạn vothien12345 cho mình hỏi máy của mình là n73me FW là 4.0736.3.2.1 thì có sử dụng được không vậy khi tải resource thì làm sao nữa xin bạn giúp đỡ với

troly

Well-Known Member
All ver đều dùng được cả
Bạn có thể Up Firmware bản Pro nhất v4.0850.43.0.1 ở đây, tốc độ cực nhanh

http://www.pdaviet.net/showthread.php?89902-Firmware-N73-phiên-bản-4-0850-43-0-1_v23-0-đầy-đủ

Có cần phải làm lại file c2z không hả Vothien ơi, máy anh kô chạy được standby mode (làm các kiểu).

hungmanh84

Tăng ram từ 19mb lên 30mb cho N73 là chuyện bình thường, đã hướng dẫn ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?87571-Chạy-chương-trình-ở-chế-độ-sạc-(Có-thể-Backup-Tăng-RAM-)

Còn muốn tăng bộ nhớ máy C thì vào C:\private\102072c4 và xóa file reseved.bin là tăng thêm 5mb

Tăng ram thì mình không nói Tăng bộ nhớ máy thì không nên xóa file đó mà nên di chuyển sang thẻ .lúc nào formas máy thì chuyển về vị trí cũ.vì nếu xóa file này lúc formas máy sẽ bị lỗi

TomRyan8891_2009

Đã xong 100% nhưng Thiện không muốn Up. Ai muốn máy mình hiển thị 100% thì tự mà Việt hóa! Có vậy mới biết VH nguyên FW vất vả cỡ nào=))

hic hic , mong anh Thiện up bản Việt hóa 100% . nghe anh nói mà ham quá . không phải em lười không chịu Việt hóa , nhưng đi làm suốt cả ngày , tối về mệt phờ cả người , chẳng còn thời gian ngồi làm tiếp ....

nguyentanbinh

Well-Known Member
hic hic , mong anh Thiện up bản Việt hóa 100% . nghe anh nói mà ham quá . không phải em lười không chịu Việt hóa , nhưng đi làm suốt cả ngày , tối về mệt phờ cả người , chẳng còn thời gian ngồi làm tiếp ....

- OK hiện nay mình đang test Rom N73 tiếng việt
- Thông báo mình đã chạy thử và ADD thêm Vietnames sau đó Flash do dead phone giờ đẵ khắc phục đang tìm cách buil lại Rom để pack thẳng vào Rom luôn ko xài đến C2z vì c2z xàicu4ng được nhưng có một số điểm chưa hoàn thiện bằng Rom. Mình và vothien12345 cố gắng xong phần FW này còn về việt hóa 100% Fix lỗi hoàn toàn sẽ Up lên cho các bạn tham khảo và ý kiến để buil Rom

nguyentanbinh

Well-Known Member
Cảm ơn anh Bình. Đã xong 100% nhưng bây giờ phải ngồi biên tập lại toàn bộ ngôn từ cho thật hoàn hảo, tránh đi theo vết xe đổ của một số máy có hỗ trợ ngôn ngữ Việt như N82... Nhìn vào mấy cái dòng tiếng Việt đó muốn đập máy lun:p

- OK cái này a sẽ test kỹ và tránh viết tắt nhiều từ gây khó khăn cho người xài không hiểu nghĩa, Hôm wa a có run thử rom việt hóa này vào thì N73 của a nó bị Treo Flash, a chạy bằng Phonix, Giờ mới sửa xong cái phần cừng nên trở lại bình thường. A đang tìm cách để làm sau đưa sourece này vào Rom mà run ko bị đơ nữa. nên a chưa có bài hướng dẫn được Theo a ở đây nên làm bằng máy tạo Box ngôn ngữ thì có lẽ may ra sử dụng N73 Rom tiếng viết. Nếu dùng phonnix chạy và buil rom thí nó treo luôn. Khi nào có những lỗi nào nữa a sẽ pm sao giờ tiếp tục làm cho N73 chạy rom tiếng việt. Hiện Nay các member khuyến cáo nên xài c2z cho đỡ khi nào hoàn thiện ko còn lỗi sẽ up rom lên diễn đàn để cho các member test và thưởng thức N73 Rom tiếng việt mà mong đợi bấy lâu nay.

Status
Không mở trả lời sau này.