• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã Việt hóa xong 95% N73 (mời anh em dùng)

Status
Không mở trả lời sau này.

kp_enter

- OK cái này a sẽ test kỹ và tránh viết tắt nhiều từ gây khó khăn cho người xài không hiểu nghĩa, Hôm wa a có run thử rom việt hóa này vào thì N73 của a nó bị Treo Flash, a chạy bằng Phonix, Giờ mới sửa xong cái phần cừng nên trở lại bình thường. A đang tìm cách để làm sau đưa sourece này vào Rom mà run ko bị đơ nữa. nên a chưa có bài hướng dẫn được Theo a ở đây nên làm bằng máy tạo Box ngôn ngữ thì có lẽ may ra sử dụng N73 Rom tiếng viết. Nếu dùng phonnix chạy và buil rom thí nó treo luôn. Khi nào có những lỗi nào nữa a sẽ pm sao giờ tiếp tục làm cho N73 chạy rom tiếng việt. Hiện Nay các member khuyến cáo nên xài c2z cho đỡ khi nào hoàn thiện ko còn lỗi sẽ up rom lên diễn đàn để cho các member test và thưởng thức N73 Rom tiếng việt mà mong đợi bấy lâu nay.

thế mà hôm qua kêu a ko dùng Phoenix :)) e nghĩ chỉ nên replace để test trước đã vì add thêm còn cần xử lý nhiều vấn đề khác nữa :D

tonano

em là lính mới cho em hỏi cach cai sao zay các anh.em chua bít cách cài ứng dung vao thẻ nhớ nũa anh em nào có the chi em ko.cach cai mà không càn phải install óh

nilku

VoThien bạn cho mình hỏi cái nè chút.
Mình có tải bản việt hóa N73 của bạn về và làm theo các bước, mọi việc đều ổn thỏa cả chỉ có phần "Settings" là vào không được.Click vào biểu tượng nó toàn báo "Không Thể Mở Cài Đặt Hoặc Sao Lưu. Khôi Phục Lại Trong Tiến Trình" làm kiểu gì cũng không được. Mình có thử tắt "C2z" và bật lại vẫn như vậy. Bạn cho mình hỏi nó bị sao vậy ???
FW: 4.0839.42.2.1 - 27/9/2008 - RM 113

nhen_nuoc

Ai có nhu cầu tạo FW tiếng Việt thì dùng NokiaCooker sau đó Up bằng Phoenix nhé

Các bạn tham khảo cách dùng tiếng Việt ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-ngữ-Việt-cho-N73-các-máy-không-hỗ-trợ/page22

[video=youtube;gmWMDWA5Y64]http://www.youtube.com/watch?v=gmWMDWA5Y64[/video]

Tải về
bạn ơi có thể huóng dẫn cụ thể hơn được ko? Mình làm theo hướng dẫn mà ko tìm thấy file menu.rsc trong thư mục như bạn nói! help! còn nữa, khi chép thư mục resource tải về vào ổ C nó cũng báo lỗi ko được là sao hả bạn ??????????????????????????

vjetputjn

việt hóa xong có ảnh hưởng gì đến tốc độ của máy không :).Mà làm thế nào vậy copy hết vào resour ah

Chỉnh sửa cuối:

nguyentanbinh

Well-Known Member
bạn ơi có thể huóng dẫn cụ thể hơn được ko? Mình làm theo hướng dẫn mà ko tìm thấy file menu.rsc trong thư mục như bạn nói! help! còn nữa, khi chép thư mục resource tải về vào ổ C nó cũng báo lỗi ko được là sao hả bạn ??????????????????????????

_ Nếu muốn chép vào được trước tiên máy phải hackphone nha bạn chúc bạn thành công

JS_AnhTuan

Active Member
Ai có nhu cầu tạo FW tiếng Việt thì dùng NokiaCooker sau đó Up bằng Phoenix nhé

Các bạn tham khảo cách dùng tiếng Việt ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-ngữ-Việt-cho-N73-các-máy-không-hỗ-trợ/page22

[video=youtube;gmWMDWA5Y64]http://www.youtube.com/watch?v=gmWMDWA5Y64[/video]

Tải về

Thiện ơi , b làm ơn up lại cho m down bằng dtdd đc ko? Mình ko down đc bằng link này. Thanks b nhiều ha.

nguyentanbinh

Well-Known Member
đã việt hóa được 100% chưa bạn ơi cái kia minh thay mới chỉ được tầm 50% thui hj mình ngại ngồi quá không giúp thêm được mong nhanh có bản 100%

- Cái này hiện còn trong time thử nghiệm nên bạn đừng hấp tấp từ từ sẽ có FW luôn

jrc

Lỡ gì có bản FW 100%, có ai chịu hy sinh máy của mình để test không. Nếu có ai đăng ký, mình sẽ built ROM cho

jrc

Nhưng mình thấy khi chạy FW tiếng Việt, máy chậm lắm nên mình chỉ dự định thôi. Nếu có nhiều người sử dụng thì mình mới built

JS_AnhTuan

Active Member
Nhưng mình thấy khi chạy FW tiếng Việt, máy chậm lắm nên mình chỉ dự định thôi. Nếu có nhiều người sử dụng thì mình mới built

bạn built đi rùi share cho a e, chắc chắn b sẽ đc thank nhiều đó. Mình đang háo hức chờ fw đó nè.

nguyentanbinh

Well-Known Member
- Đây là Resource 100% chép vào C: sử dụng bằng C2z. Cài này dùng tạm cho các bạn đỡ chán còn về FW đang tiếng hành add ngôn ngữ vào sẽ có thêm N73 6 ngôn ngữ. Sẽ cố gắng làm FW này thành công cho N73 FW có tiếng việt. Vì Rom này khác biệt với N5800 upack ra hơi cực vì nó buil lại bằng Box nên NOKIA EDITOR ko upack đc. Sẽ cố găng hoàn thành FW này chúc các member vui vẽ hạnh phúc

Link : http://www.mediafire.com/?lnonzj2mjn2
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

minhthi

công thiệt.bác nhân viên của Nokia ah?không dùng N73 nhưng cũng thank vì tấm gương cần cù

boaxinhgai

Bác có thể hướng dẫn chi tiết cách làm sau khi download cái file ấy về không , giúp em với vì em gà :D

lionking_dxqn

SAO E COPY VÀO MÁY LẠI KO CHẠY DC VẬY A ƠI! ANH FIX LẠI DÙM NHA

Đừng post bài IN HOA nữa nha bạn!!!

Last edited by a moderator:

doublekill99

Ban 100% cua a bình , e down zja nhung ko chay dc , kich hoat c2z la ko chay dc ung dung jì het @@! On = dt th0ng cam nha mod :D

Status
Không mở trả lời sau này.