• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐÁNH GIÁ HTC EVO 3D GSM

nmmvnnnet

@ các cao thủ: em mới mua HTC EVO 3D, có ai biết hướng dẫn của HTC cho lần sạc đầu tiên không ạ, ai biết hướng dẫn em với nhé. Thanks.
Cái này bác tìm lại trong diễn đàn đã có bài đăng ( hình như của bác Ancola ), còn riêng mình thì con máy nào cũng vậy, mua về là sạc 8 tiếng đến 12 tiếng, xài gần cạn thì sạc 8 tiếng tiếp . Rồi lại xài gần cạn thì sạc 8 tiếng tiếp là đủ. Sau đó thì xả sạc bình thường.

kenbj_panda

Các bác ơi em mới rước em này về ngày hôm nay, mà sao khi em khởi động máy thì rất lâu, khi nó hiện màn hình trắng chữ HTC thì phải gần 2 phút nó mới vô được màn hình sense hic các bác có bị giống em không?.

yeskia

Moderator
Các bác ơi em mới rước em này về ngày hôm nay, mà sao khi em khởi động máy thì rất lâu, khi nó hiện màn hình trắng chữ HTC thì phải gần 2 phút nó mới vô được màn hình sense hic các bác có bị giống em không?.

Bình thường thôi bạn. Do mặc định HTC evo 3D thoát tất cả nên nạp lại hơi lâu. Muốn mở máy nhanh, bạn vào Settings -> batterry -> check vào ô fastboot là lần sau khởi động sẽ nhanh!

pandemonium109

em hiểu rồi .Sáng nay em làm như bác đây .Nghe gọi 5 cuộc ( 3 phút / cuộc ) Nhắn 15 tin. Games 10p
Từ 7h sáng và bây giờ là 12h15 .Pin 75%

Rom LeeDroid + Task Killer pro ~> 2 tiếng mới đi 1% pin \-/
Nếu biết dùng thì Evo 3D pin lâu lắm, pin 1730mAh cơ mừ :D

MatrixH

Cái này bác tìm lại trong diễn đàn đã có bài đăng ( hình như của bác Ancola ), còn riêng mình thì con máy nào cũng vậy, mua về là sạc 8 tiếng đến 12 tiếng, xài gần cạn thì sạc 8 tiếng tiếp . Rồi lại xài gần cạn thì sạc 8 tiếng tiếp là đủ. Sau đó thì xả sạc bình thường.

Sạc đúng cách HTC khuyến cáo cho EVO ED :
* Lấy máy về sài gần hết pin (Dưới 15% và vạch pin báo đỏ)
* Cắm sạc trong 8 tiếng (Máy vẫn đang chạy)
* Sau 8 tiếng rút sạc, tắt máy hoàn toàn ( phải bỏ dấu tích ở trong Setting/Power/fast boot )
* Cắm sạc để sạc tiếp 1 tiếng nữa
* Sau 1 tiếng rút sạc, khởi động lại máy
* Máy khởi động xong chạy khoảng 2 phút thì tắt máy hoàn toàn
* Lại cắm sạc sạc một tiếng nữa
DONE, Bật máy lên sử dụng thôi. Chỉ phải làm thế này một lần đầu tiên và sau vài tháng thích thì lại làm lại một lần như thế >>> Pin chuẩn luôn

lethang121

Các bác ơi cho em hỏi chút là sao cái market trên HTC EVO 3D GSM không tự chuyển sang Play Store vậy nhỉ?Thanks các bác nhiều nhiều

Em đang dùng: 2.3.4 với Sense 3.0 Rom ship

MatrixH

Các bác ơi cho em hỏi chút là sao cái market trên HTC EVO 3D GSM không tự chuyển sang Play Store vậy nhỉ?Thanks các bác nhiều nhiều

Em đang dùng: 2.3.4 với Sense 3.0 Rom ship

ban vào quản lí ứng dụng rui vào market xem có phần update k nếu có update là xong ah

txzhang

Em mới mua con EVO 3D nhưng sao market nó vẫn không update lên google Play vậy các bác. Các bác dùng em nó đã update lên chưa hay vẫn còn market. Em biết để khỏi lo, hihi

ccg

Bác này mê điện thoại hơn mê vợ?!

thật chất thì con này do vỏ sau bằng nhựa hêt nên có cảm giác không nóng bằng kim loại, nhiệt độ đo vẫn là 42-43 ngang với sen bac ancola ơi.

cho hỏi chút nữa là, mình thấy ngoài 3D ra thì con này chụp hình ko đẹp bằng thằng sen

quan trọng là nhìn hơi mỏi mắt, chơi game người nhên liên tục gần 2 giờ đồng hồ hoa hết cả mắt luôn? hay chắc do chưa quen 3D, hoặc 3D suôt kiểu này chắc con mắt cũng tiêu luôn quá,? đang suy nghĩ??? có nên tiếp tục dùng hay không vì mình cũng chuyển từ sen lên như bác ancola, nhưng mình vẫn để lại thằng sen chưa cho ra đi.

đợi chip 1.5 sense 3.5 ???????????

điên máu với thằng "Châu" quá đi, vớt con sen lúc mới ra tính ra cũng gần 14 củ, mới 3 tháng ra con evo 3d cũng gần 14 củ, vậy mà nó sắp ra thêm con 1.5 với sense 3.5???? 28 củ cho 3 tháng chưa đủ với tay "Châu" này đâu. hix, con vợ đã cằn nhằng "đi thì thôi, về là ôm đt suốt......." (2 con sao không ôm dc, vọc 1 con sen còn chưa hêt cơ mà, lại đú thêm con evo 3d), giờ chả biết sao mà lần.....nhiều bữa thấy cằn nhằng điên cả người thế là ôm đt vào toilet ngồi .............giả lơ bị đau bụng....

ccg

Nói thật cầm trên tay em HTC EVO 3D thì rõ ràng là đẳng cấp hơn em LG Optimus 3D rồi!

Thật sự nếu là "cửa hàng hay là người mua hàng" thằng LG 3D nó ăn đứt vì : 1.có sẵn các app hỗ trợ 3D, game cũng 3D, còn em EVO thì chưa "có gì cả", mà lúc mua thì "ai cũng cần chiêm ngưỡng 3D" thế mới khổ mặc dù em LG thì rẻ hơn em EVO vì EVO "chính ngạch-Đúng so ft là ok" còn LG "kén phết" !.

P/s :Đây là ý kiến riêng anh em "chem nhẹ thôi" tội nghiệp thằng em !

ccg

Mua một cái ốp lưng là xong ngay, chẳng cần đổi nữa.

có ai đổi nắp lưng ko ạ ? máy e mới mua nhưng ko thích cái nắp lưng viền đỏ .... bác nào đổi cho e cái màu đồng với .... tks

ccg

Các bác cho hỏi tại sao sau khi nâng cấp từ 2.3.6 lên 4.0.1 thì Google Play không hiện ảnh các app nhỉ?

Các bác cho hỏi tại sao sau khi nâng cấp từ 2.3.6 lên 4.0.1 thì Google Play không hiện ảnh các app nhỉ?

Bạn dùng phần mềm "Set DNS" (Cần phải ROOT máy) ,sau đó vào mục "Custom" trong ứng dụng và gõ và 2 hàng số: 4.2.2.1 - 4.2.2.2

ccg

Bác này mê em nó chẳng kém gì mình! 8-|

Nói chung là háo hức 3D, đẩy con ruột HD2 đi rước đúng "của nợ" về, đến đi vệ sinh cũng phải móc ra nghịch, vợ thì mặt nó sưng lên và cấm khẩu từ hôm mình lấy về, thức tới gần 4h sáng để ngắm chơi, chóng mặt buồn nôn quá phải đi ngủ. Kết luận lại là thiệt hại rất to lớn về mối quan hệ vợ chồng (phải để sẵn quyển báo trước mặt, đang cầm nghịch thấy vợ là phải đè ngay tờ báo lên, giả bộ đọc, chiều qua mải coi phim quá quên đón con luôn :)) thiệt hại cũng rất lớn về mặt sức khỏe, đêm nào cũng thức rất khuya không xem phim thì nghịch, mà xem xong thì như thằng say sóng biển, sáng sau làm ngáp lên ngáp xuống, mắt không mở nổi, gật như bổ củi.

ccg

Còn tôi thì mua hẳn cái thẻ 32G chép quá trời phim 3D vô coi mãi không biết chán.

Có bác nào muốn lấy em nó không? Em để lại, chứ cứ mê quá thế này e không ổn với vợ em, đêm qua ngủ em mới quàng tay ôm vợ, vợ giằng ra, vùng lên mặt như 1 sát thủ đích thực, 2 mắt đỏ ngầu, đầu tóc rồi bù rồi thét lên giữa đêm khuya: "đừng có động vào tôi, đi ôm cái điện thoại của anh kia kìa", em chưng hửng, đút điện thoại vào túi ra phòng khách nằm nghịch online, xem bóng đá thức gần tới sáng, mở mắt ra gần 10h, thấy tờ giấy ở bàn: tôi đưa con về ngoại chơi, chưa biết bao giờ về, anh và "vợ yêu" của anh ở nhà tự mà nấu nướng ăn uống lấy. Em sợ quá phi sang nhà ngoại, hình như vợ phím với ông bà ngoại nên bảo là nó đi làm tóc rồi, nhưng em biết chắc đang ở trên lầu, thằng ku quýt mấp vẫn đang nghịch oto trong nhà, em định bế về thì nhạc mẫu phang 1 câu như búa bổ: mang về để cháu tôi nhịn đói hả?
Các bác ợ, đừng như em nhé! Mà ngẫm cũng đúng, từ hôm mua về, ăn em cũng tranh thủ, ngủ khẩn trương, làm bình thường, sex thì chán :))

ccg

Mình làm theo lời bạn nhưng nó báo SetDNS not active (mobile)

Bạn dùng phần mềm "Set DNS" (Cần phải ROOT máy) ,sau đó vào mục "Custom" trong ứng dụng và gõ và 2 hàng số: 4.2.2.1 - 4.2.2.2