• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đánh giá Pin dung lượng 1340mah từ HTC

duythangc1

Sau nhiều ngày chờ đợi cuối cùng cũng mua được viên Pin dung lượng 1340mah dành cho Touch Diamond chính thức từ HTC. Có mấy nhận xét xin chia sẻ cùng các anh em.
- Cảm giác đầu tiên là Pin trông rất thật và được đóng gói rất kỹ càng.
- Nắp pin kèm theo thiết kế giống hệt với nắp pin Zin nhưng không bóng láng nên cầm không để lại vân tay.
- Nắp pin mới làm máy dày thêm 3mm, bây giờ máy dày 14mm, cảm giác cầm chắc tay ( 120gram ) nhưng không làm mất đi vẻ đẹp của Diamond.
- Mình mới test thử khi lắp pin vào báo còn 26% pin, sử dụng wifi lướt web và nghe nhạc liên tục từ 15h30 đển 18h báo còn 2%
- Đặc biệt đã test GPS thu tín hiệu rất tốt và khi sử dụng cảm giác không nóng như pin zin ban đầu.

- Đánh giá ban đầu là Pin tương đối good và vẫn giữ được dáng vẻ của Diamond.

Chỉnh sửa cuối:
D

dvdkny

Guest
Cái này mua ở đâu và giá bao nhiêu vây bro?

D

dvdkny

Guest
Chà, hay quá. Trong catalogue nó còn giới thiệu 1 bộ Car Kit (gồm 1cái Car charger và 1 Car Holder dành cho HTC Diamond). Ở VN thì mua ở đâu bác nhỉ? :)

duythangc1

Chà, hay quá. Trong catalogue nó còn giới thiệu 1 bộ Car Kit (gồm 1cái Car charger và 1 Car Holder dành cho HTC Diamond). Ở VN thì mua ở đâu bác nhỉ? :)

Nếu Bác ở Sài gòn thì thử tới 161 Hai Bà Trưng hoặc số 1A Phạm Viết Chánh, còn ở HN đến 36 Bà Triệu.

D

dvdkny

Guest
Thanks bác đã trả lời sớm. Em ở SG, để em làm 1 chuyến qua đó xem sao. BTW, tren wen mobilefun.co.uk có bán nhiều bộ đồ chơi cho em touch diamond này nhìn phát thèm... :)

trungkt

bác ơi e đag dùng diamond của T mobile không hiểu có mua pin của Diamond lắp đc vào không a ?

archvuong

Thanks bác đã trả lời sớm. Em ở SG, để em làm 1 chuyến qua đó xem sao. BTW, tren wen mobilefun.co.uk có bán nhiều bộ đồ chơi cho em touch diamond này nhìn phát thèm... :)

uhm nhĩ. pin 3000mah thấy sao các pác
Size of phone with back cover fitted is 102mm x 51mm x 17mm:-?

duythangc1

uhm nhĩ. pin 3000mah thấy sao các pác
Size of phone with back cover fitted is 102mm x 51mm x 17mm:-?

Hiện nay các Pin dung lượng cao dành cho Diamond khá nhiều, từ 1800mah, 2000mah, 3000mah. tuy nhiên riêng mình thì thấy nó hơi dày làm mất đi vẻ thanh thoát của Diamond. Còn những ai không quan tâm đến chiều dày thì có thể sử dụng vô tư.

trungkt

vâg của e là cái đấy đấy nhưng mà e không hiểu cái nắp của diamond có vừa cái T mobile của e không nữa , vì T mobile là diamond P3702 mà nó hơi khác so với dòng đầu

duythangc1

vâg của e là cái đấy đấy nhưng mà e không hiểu cái nắp của diamond có vừa cái T mobile của e không nữa , vì T mobile là diamond P3702 mà nó hơi khác so với dòng đầu

Theo như HTC cái nắp ( cover ) này chỉ không phù hợp vơi O2 XDA Diamond và Sprint CDMA Touch Diamond. Bạn có thể tham khảo thêm tại đây.
http://www.htcaccessorystore.com/uk/p_htc_item.aspx?i=166204

birdcut

Mình ra 161 Hai Bà Trưng rồi không thấy bán, mà ở đó pin 900mah đã có giá 850k, mắc kinh :(. Vậy ở SG có ai bán loại pin này không nhỉ ? Muốn mua quá mà bạn Huy small cũng không có bán :(.

huysmall

Hiện tại ko có source cho mặt hàng này, do đó ko thể đáp ứng nhu cầu các bro về pin này dc.
Bro nào có nhu cầu về pin hãng Mugen thì Huy có thể giải quyết đặt hàng.

Giá tham khảo: http://www.mugenpowerbatteries.com/
Giá: giá hãng + 15%
Bảo hành: trách nhiệm 1 tháng.

Thân chào.

Chỉnh sửa cuối:

duythangc1

Chào Bro Huy. Bác dạo này thế nào? Cố gắng tìm nguồn phục vụ anh em, mọi người luôn tin tưởng Bác đó.

huysmall

Chào Bro Huy. Bác dạo này thế nào? Cố gắng tìm nguồn phục vụ anh em, mọi người luôn tin tưởng Bác đó.

Chào bro Thắng, em dạo này khỏe, nhưng hơi busy vì có nhóc dc khoảng gần 2 tháng. Nguồn của pin 1340mah thì khó vì giá cả ko deal dc. Vì vậy giá bán nếu về VN thì cao hơn nhiều so với giá niêm yết của hãng vì phải chịu thuế và trách nhiệm bảo hành nữa. Hiệu quả kinh tế ko có nên Huy ko thể phục vụ dc. Huy đang cố gắng tìm đây. :)
Hàng Mugen thì có thể dc vì có ng bạn ở Holland sắp về.
Thân chào bro.