• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đánh giá Pin dung lượng 1340mah từ HTC

birdcut

Chào bro Thắng, em dạo này khỏe, nhưng hơi busy vì có nhóc dc khoảng gần 2 tháng. Nguồn của pin 1340mah thì khó vì giá cả ko deal dc. Vì vậy giá bán nếu về VN thì cao hơn nhiều so với giá niêm yết của hãng vì phải chịu thuế và trách nhiệm bảo hành nữa. Hiệu quả kinh tế ko có nên Huy ko thể phục vụ dc. Huy đang cố gắng tìm đây. :)
Hàng Mugen thì có thể dc vì có ng bạn ở Holland sắp về.
Thân chào bro.
Hàng Mugen theo link bạn đưa thì quá ít thông tin. Mình search pin cho HTC Touch Diamond thì ra 3 kết quả 1000mah, 2000mah và 3000mah nhưng khi bấm vào chi tiết thì cái nào cũng là 2000mah :)). Thông tin về sản phẩm ít quá, mình cũng không thể biết là nó sẽ làm mày dày lên bao nhiêu mm :).

duythangc1

Hàng Mugen theo link bạn đưa thì quá ít thông tin. Mình search pin cho HTC Touch Diamond thì ra 3 kết quả 1000mah, 2000mah và 3000mah nhưng khi bấm vào chi tiết thì cái nào cũng là 2000mah :)). Thông tin về sản phẩm ít quá, mình cũng không thể biết là nó sẽ làm mày dày lên bao nhiêu mm :).

Đối với Pin của hãng Mugen thì đúng như bạn nói loại 1000mah là loại feed back có kích thước giống như Pin ZIn 900mah, còn lại cả hai loại 2000mah và 3000mah đều làm máy dày lên 17mm.

huysmall

@bác duythang Bên em vừa giải quyết xong vụ order giúp các anh em về pin 1340 mah cho Touch Diamond. :)
Cuối cùng thì cũng ko thất hứa.
Thanks bài viết của bro Thắng nhé.

AnhPheCT

Pin Touch Diamond Made in China chỉ sử dụng dc 1,5 ngày hà!! Chắc tại vọc nhiều!! Con này vọc( HardSPL, UnclockSim, Up radio.... UpRom build, UpRom Ship....cài ứng dụng.....tá lã!!) xong chán rồi!! Định đổi máy thôi!!! ước gì ai Build Rom TouchFlo 2D dùng cho con Touch Diamond này thì hây biết mấy!!! Tốc độ sẽ tăng lên đáng kể!!

birdcut

Đổi qua touch HD đi bạn :)). Không thì diamond 2 :D.

Bao ngày mong đợi cuối cùng cũng sắp có pin 1340mah cho Diamond rồi :D. Thế là yên tâm xài diamond cho đến khi có wm 7 :)).

AnhPheCT

Đổi qua touch HD đi bạn :)). Không thì diamond 2 :D.

Bao ngày mong đợi cuối cùng cũng sắp có pin 1340mah cho Diamond rồi :D. Thế là yên tâm xài diamond cho đến khi có wm 7 :)).
Quan trọng là có ai đổi ko? chứ bán lại lỗ chết mất!! Đỗi máy hoài vợ đói à!!

duythangc1

@bác duythang Bên em vừa giải quyết xong vụ order giúp các anh em về pin 1340 mah cho Touch Diamond. :)
Cuối cùng thì cũng ko thất hứa.
Thanks bài viết của bro Thắng nhé.

Đã oder được pin 1340 mah cho Diamond rồi ah Bro Huy. Mình nghĩ là bác nên nhập về nhiều luôn chắc là sẽ ok hết thôi. Mình đang dùng thấy ổn lắm.

huysmall

Đã oder được pin 1340 mah cho Diamond rồi ah Bro Huy. Mình nghĩ là bác nên nhập về nhiều luôn chắc là sẽ ok hết thôi. Mình đang dùng thấy ổn lắm.

Úi chào, nhập về ko có lãi bro ah. Vì giá cao quá, người dân mình khó tiếp cận dc với nó. Vả lại lý do chính vẫn là để cám ơn các anh em trên diễn đàn tin tưởng và ủng hộ sản phẩm bên Huy nên Huy phải cố gắng tranh thủ tìm cách nhờ người bạn order giúp và xách tay về thôi.

birdcut

Thế là sau bao ngày ngóng cuối cùng cũng có pin 1340mah xài. Chất lượng pin rất tốt, nhưng không như bạn Thắng nói, dùng wifi vẫn nóng :(. Hy vọng dùng lâu nó sẽ bớt nóng hơn.

Còn đối với những bạn mua pin 1800mah mà không thể vào được GPS thì thử cách này xem sao

Lấy một miếng nhôm mỏng dán vào bên phải của camera như hình, bên xda-developer người ta bảo là nhận được GPS. Các bạn thử xem, link chi tiết
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=484551

hungsonbmt

hehe, đang xài 1 em touch diamond nè, nhưng original là nó có pin 1340Mhm rồi, hihi, không cần phải mua đâu cả :D

huysmall

hehe, đang xài 1 em touch diamond nè, nhưng original là nó có pin 1340Mhm rồi, hihi, không cần phải mua đâu cả :D

Nếu original mà có pin 1340 mah thì đó là phiên bản sau của Touch Diamond. Vì ng sử dụng kêu la quá về thời lượng sử dụng pin, nên HTC phải đặt hàbg và bán ra thị trường dòng máy HTC Touch Diamond đã thay pin 1340mah.

langtutre

minh dung sac doi cua bac Huy small cho pin 1430 mA duoc co 3 thang da hong roi chan qua, khong biet bac huy co bao hanh ko

huysmall

minh dung sac doi cua bac Huy small cho pin 1430 mA duoc co 3 thang da hong roi chan qua, khong biet bac huy co bao hanh ko

Sorry bro. Sạc rời ko có chế độ bảo hành. Chỉ bao test trong vòng 1 tuần thôi.

conga2806

Cho em hỏi thăm là em có cục pin rồi và h em muốn mua cái nắp pin cho cục pin 1340 này thì bác co bán lẻ k vậy bác ... bác nhớ bảo có để e wa e thăm bác nha ..

huysmall

Cho em hỏi thăm là em có cục pin rồi và h em muốn mua cái nắp pin cho cục pin 1340 này thì bác co bán lẻ k vậy bác ... bác nhớ bảo có để e wa e thăm bác nha ..

Nắp pin ko bán rời bro ah. Nắp pin nằm trong seal cùng với pin 1340 mah luôn muh