• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Danh sách Soft hỗ trợ cho HTC TouchHD

Phandanglinh

Hic, Boy-de-ghet cho mình xin đường link được không? Sau khi cho mình bạn sẽ được đặt lại tên là Boy-de-thuong :p.
Cảm ơn bạn nhiều nhé

vochonguni

Member
Một số phần mềm đã test trên TouchHD
1. InfoSharp
2. MagiCall v2.2.2
3. Lịch Phù Đổng
4. Lạc Việt 2004
5. IM+ Plus
6. Inesoft Address v4.4
7. CodeWallet Pro v6.2
8. Eye on Privacy
9. Resco Keyboard support KB Vietnamese
10. Netfront Browser 3.5
11. AutoFlight (Hẹn giờ tắt máy, wifi, silent...).
12. Vietmap R12
13. FoxitReader

Lâu lắm mới thấy bạn post bài! Mình rất thích phong cách và rom bạn built từ hồi còn dùng wizard. Tham gia cộng đồng HD không biết bạn có tham gia built rom không. Có thì thật là vui :)

demax

Bác boy_de_ghet cho mình chương trình hiển thị các phần mềm đang chạy ở bên cạnh nút stat với. Cám ơn nhiều.

Phandanglinh

Bạn Boy-de-ghet ơi, bạn cho mình xin link của phần mềm Eye On privacy mà bạn nói được không?
Cảm ơn bạn nhiều nhé

boy_de_ghet

Bạn Boy-de-ghet ơi, bạn cho mình xin link của phần mềm Eye On privacy mà bạn nói được không?
Cảm ơn bạn nhiều nhé

http://www.4shared.com/file/89041864/59f2f91/EyeonPrivacy.html

Default Password là : 1234
Tuy nhiên nếu ai muốn đổi password sẵn trong file cab thì dùng soft mở file cab này rồi duyệt tới mục sau :
[HKEY_CURRENT_USER\Software\SafeLock]
"Password"="1234"

Đổi 1234 thành pass mà mình thích rồi save file cab lại (cái này tiện là lần sau khỏi cần phải đổi pass sau khi cài).

Bác boy_de_ghet cho mình chương trình hiển thị các phần mềm đang chạy ở bên cạnh nút stat với. Cám ơn nhiều.

http://www.4shared.com/account/file/89041506/b5137a68/WkTask_RegEdit.html

Trong file này tôi đã chỉnh sửa registry cho nó hiển thị apps kế nút Start đúng kích cỡ của TouchHD, Và tôi cũng add thêm trong file này ứng dụng RegEdit và một vài Registry khác (Icon WkTask nằm trong mục Setting/Personal). Nói chung là các bạn cứ cài file này vào HD rồi sẽ biết kết quả (đang chạy tốt trên my TouchHD).

Lâu lắm mới thấy bạn post bài! Mình rất thích phong cách và rom bạn built từ hồi còn dùng wizard. Tham gia cộng đồng HD không biết bạn có tham gia built rom không. Có thì thật là vui :)

Tôi cũng đang Cook ROM cho con này, nhưng trong quá trình test thôi nên tôi chưa post lên bất cứ thông tin gì.

Notes : Trong tất cả các phần mềm tôi cài trên HD chỉ ngoại trừ Resco Keyboard là tôi phải bấm OK (chỉ bấm OK, không cần type any đăng ký nào), Tất cả các phần mềm khác tôi đã add số đăng ký hoặc file đã đăng ký ... vào file cab nên khi có HardReset or Up ROM lại thì tôi chỉ cần chạy file cab là nó tự động đăng ký hết (Vì cài rất nhiều soft thì làm gì nhớ nổi số đăng ký của từng phần mềm !!!).

Chỉnh sửa cuối:

boy_de_ghet

SPB Keyboard trên HTC TouchHD (Gõ Tiếng việt tốt trên TouchHD), đặc biệt là đã K...ed.
Bàn phím gõ TV này theo quan điểm của tôi thì thấy hay hơn Resco Keyboard.

http://rapidshare.com/files/202385403/VNSpbKeyboard_v4.1_K_ed.cab

ghekua

hy vọng một ngày không xa sẽ được dùng rom của anh boy_de_ghet trên HD. Nhưng mà anh ơi trong rom add soft có k..ed có sợ bị bác Quang trách không. Cá nhân em có sẵn soft k..ed thì rất khoái :D

demax

Mobiola® Web Camera V3.1.8

Mobiola® Web Camera 3
Phần mềm giúp chiếc điện thoại của bạn thành một Webcamera qua kết nối Wifi, bluetooth hay qua cáp USB.

Các tính năng chính

-Giúp chiếc điện thoại của bạn như một Webcam chất lượng cao
-Có thể kết nối với PC bằng Wifi, bluetooth hay USB
-Screen Capture functionality, when device screen can be demonstrated on PC real-time.
-NEW!!! Cool video effects. Have fun and impress your friends!
-Hỗ trợ với Skype, Yahoo, YouTube, MSN, AOL IM, ICQ hay bất kỳ ứng dụng nào như một USB Webcam.
-Hỗ trợ Symbian S60 and UIQ, Windows Mobile 5 and 6, Blackberry.

Hỗ trợ cả Touch HD dùng camera 5.0Mp. Phiên bản dùng đến lúc máy hỏng thì thôi :)) Download vầ làm theo hướng dẫn ;).

Download ở đây

nanh8081

Các bác ơi, bác nào có phần mềm xem phim không vậy? con máy của em chỉ xem đựoc film cúa đuôi 3gp thôi các bác a . Chán wa.

babety

các bác ơi!, làm sao xoay được màn hình con Touch HD, em tìm hoài hông ra!:( nó chỉ xoay được khi dùng duyệt web hoặc xem ảnh thôi! :-/

ngphuongqt

babety

em cài gyrator xong, khởi động lại máy (touchHD) nó báo khg chạy được vì thiếu .NET CF :-??:(:)|:(:-/
bác giúp em với!

nanh8081

Hi boy-de-ghet
Cho mình xin cái Magicall với được không? :)
Bạn chịu khó tìm đi, đã có bac post lên rồi đấy.
mình có đây nhưng không biết cách up lên, nếu bạn không tìm được thì bạn cho mình địa chỉ mail mình gửi cho;)
bác nào có bộ từ điển việt anh, anh việt mà chạy mượt mà trên em Touch HD này không ạ. Em tốn mất 250K để mua bản quyền của Lacviet2008 nhưng mà chạy chàn quá, khởi dộng chậm ơi là chậm, mỗi lần tra từ thì phải mất 15s mới được một từ, chán quá em remove nó đi rồi. bác nào có loại từ diển khác thì cho em xin nhé

Last edited by a moderator:

thangbom

bác nào có bộ từ điển việt anh, anh việt mà chạy mượt mà trên em Touch HD này không ạ. Em tốn mất 250K để mua bản quyền của Lacviet2008 nhưng mà chạy chàn quá, khởi dộng chậm ơi là chậm, mỗi lần tra từ thì phải mất 15s mới được một từ, chán quá em remove nó đi rồi. bác nào có loại từ diển khác thì cho em xin nhé
thông tin này quý giá lắm đó. Mình (và chắc cũng có nhiều bạn khác) đang tính dùng, nhưng nếu chạy chậm kiểu này thì đành hy sinh mấy chục ngàn từ mới trong phiên bản 2008. Tuy nhiên những từ được bổ sung thêm vào là những từ còn ít dùng hơn nữa, nên không sợ...