• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND ROM PDAVIET V09 - Build 20757.1.4.0

DucLong

Super V.I.P
build rom người ta muốn làm cho càng nhanh càng tốt nay lại có bạn muốn chậm lại.
cái contact trong rom nó chạy nhanh nhưng ổn định, không chạy ngắt quãng là quá tốt rồi đó bạn. còn bôi đen trong phần tin nhắn thì các rom đều thế cả còn dùng explorer bôi đen các files khác vẫn được mà.

100

Xin chào, em là người mới sử dụng lần đầu WM nên em không rành lắm, máy của em đang chạy bản Rom tiếng Đức của thằng em gởi về cho. Em tham gia diễn đàn thì biết được cách up rom tiếng Anh. Em đã chạy xong phần Tool UnlockCID v1.40 OliNex và vào Bootloader thấy màn hình 3 màu và thông tin:
SPL-1.40.OliNex. Nhưng khi em tải bản Rom.exe PDAVIET_ROM_WM61_OS21109_DIAMOND_Sonblack thì khi em kết nối PPC với PC xong em click đúp vào file thì nó kô up rom mà giải nén file vào thư mục C:Temp. Em cũng kô biết sao nữa, mong các anh em chỉ dẫn cụ thể dùm em. Cảm ơn.

vuive79

Cám ơn bác Quang, bản rom này rất định. Bao giờ có bản ROm mới vậy bác?

birdcut

Cháu sử dụng khá nhiều bản rom và bản rom của chú là ram trống nhiều nhất và touchflo 3d chạy nhanh và mượt nhất. Mong rằng khi windows mobile 6.5 có phiên bản chính thức, chú sẽ tiếp tục build rom cho diamond.

especen

ROM này có PIM backup ko các bác ơi? Em đang download về nên chưa Up được.
Toàn bộ dữ liệu của em backup lại từ Dopod M700 bằng PIM backup trên ROM của bác PhamQuang.

especen

Cho em hỏi với Touch Diamond có cách nào quản lý tin nhắn sms theo thread không ạ? Em dùng PPC chỉ vì cái quản lý tin nhắn này mà lại chả thấy... huhuhu...
Chả hiểu các bác dùng Touch Diamond có thấy nó chạy chậm rì rì ko ạ? Em thử cả ROM gốc và ROM của bác PhamQuang đều thấy chạy chậm...

maerit

Huynh nào up dùm lên mediafire bản ROM này hộ đệ nha!Chân thành cảm ơn.:((Mới tậu con HTC tối nay!:D

especen

Em mới dùng mấy hôm (chưa kịp dùng ROM gốc, mua về Up luôn cho máu) nên chả so sánh được các ROM với nhau. Nhưng ROM này có 2 vấn đề em ko ưng lắm:

1. Cái check name khi soạn thảo tin nhắn SMS chưa tiện cho lắm. VD như ROM V37 cho Atermis mỗi khi muốn thêm số điện thoại thì chỉ cần type tên người (cả dấu cách) nó sẽ list các tên lên cho mình chọn, nhưng ROM này cứ type dấu cách là nó chèn luôn cái tên ở đầu danh sách check name vào.

2. Nên bổ sung lệnh xoá các số điện thoại trong call list.

3. Thêm cả cái Wireless như ROM V38 của Atermis nữa.

4. Nếu làm thêm được cả ROM ko có Touch Flo nữa thì tốt quá, em chả dùng Touch Flo bao giờ vì nó có 1 số bất tiện với công việc của riêng em.

Chỉnh sửa cuối:

never_mind

Posted via Mobile Device
Chú Quang ơi bao giờ xuất wm6.5 cho Diamond được vậy chú?

hieuhieu1

Bác Quang cho em hỏi, em đã up bản Rom V09 của bác nhưng sau khoảng 1, 2 ngày thì máy rất nóng và mau hết pin, đồng thời máy nhận Sim nhưng khó tìm sóng và không liên lạc được với các máy khác.

Forever1Love

Còn tới mới cài nhưng sao không chụp đc ảnh? @@, mò mãi mà chưa thấy ri, có ai biết cách down bản rom trên htc.com không nhỉ? mình nhập S/N nó bảo không đúng @@

tech77

Bác Quang cho em hỏi, em đã up bản Rom V09 của bác nhưng sau khoảng 1, 2 ngày thì máy rất nóng và mau hết pin, đồng thời máy nhận Sim nhưng khó tìm sóng và không liên lạc được với các máy khác.

Công nhận bản Rom này của bác Quang chạy mượt nhưng mà ngốn pin thì thôi rồi, bản Rom gốc em dùng đc 2 ngày, up bản này dùng đc 1 ngày là hết. Mà cái AS của bác sao nó cứ tự động chạy vậy, ai bt cách tắt nó bảo mình với. Thanks

kamikazee2004

Bác Quang ơi làm sao fix được lỗi active sync luôn tự động chạy vậy.Bản rom này của bác em dùng rất ổn chỉ có active sync nó tự chạy thui.Bác có tool nào fix hộ em với

chien310581

sau khi up rom V09. mình sử dụng wifi WPA2-PSK , AES. có password. máy báo đã connected. nhưng vẫn không vô được internet. thông báo lỗi: "the page cannnot found". các bác giúp dùm. (wifi free vẫn vô được bình thường :O) :((

Chỉnh sửa cuối:

thekhoa202302

sau khi up rom. mình sử dụng wifi WPA2-PSK , AES. có password. máy báo đã connected. nhưng vẫn không vô được internet. các bác giúp dùm. (wifi free vẫn vô được bình thường :O) :((

bạn thử ROM khác( 6.5) xem thế nào nhé!:D