• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND ROM PDAVIET V09 - Build 20757.1.4.0

hasyhai

Xin chào, em là người mới sử dụng lần đầu WM nên em không rành lắm, máy của em đang chạy bản Rom tiếng Đức của thằng em gởi về cho. Em tham gia diễn đàn thì biết được cách up rom tiếng Anh. Em đã chạy xong phần Tool UnlockCID v1.40 OliNex và vào Bootloader thấy màn hình 3 màu và thông tin:
SPL-1.40.OliNex. Nhưng khi em tải bản Rom.exe PDAVIET_ROM_WM61_OS21109_DIAMOND_Sonblack thì khi em kết nối PPC với PC xong em click đúp vào file thì nó kô up rom mà giải nén file vào thư mục C:Temp. Em cũng kô biết sao nữa, mong các anh em chỉ dẫn cụ thể dùm em. Cảm ơn.

bạn đã giải nén file chưa? máy bạn đã vào bootloader chưa? kiểm tra lại và làm lại từ đầu nhé! bạn có thể tìm hiểu thêm thật kĩ cách up rom trong bài của bạn LONGNGUYEN
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33109

rootvn

Bác Quang này không bao giờ đưa ra cái link nào donw được.