• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND và VietMap

b_x_vinh

Có bạn nào đã cài thử Vietmap trên con Diamond chưa? sau khi cài mình thấy không có voice, và lời chào khi vietmap mới khởi động cũng mất tiêu luôn8-|,không biết do máy có vấn đề hay là không tương thích? trong lúc mình cài trên con Artemis thì tất cả OK,
bạn nào cài thử và cho ý kiến với.

giangp1

Bạn xem lại thử. Hay lúc đó bạn đang để điện thoại ở chế độ Silent hay Vibrate.

b_x_vinh

Thử hêt rồi,up lại rom....bay giờ làm sao chạySPL lại để gửi đi bảo hành nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

giangp1

Mình đã cài VietMap, rất phình phường, no broblem.
Bạn xem lại thế nào.

pvdunga

VM đểu là sao? mình định mua VM xịn nhưng đắt quá. nếu có VM để thì chỉ với, thank nhiều.

E

Echop

Guest
Hi các bro, các bro ch o em hỏi phải cài đặt lại cho VietmapR12 trên diamond ko ah?em vào Vietmap mở GPS lên nhưng nó cứ đứng mãi ở map default ban đầu.Mong các bro chỉ giáo giúp em

ankhang2001

Theo mình thì bạn chỉnh GPS lại nha. COM 4, tốc độ 57600; đường truyền ổn định; thế là ok. Chứ nếu như bạn chỉnh lại cái cổng com khác thì nó không có đọc lúc dò tìm GPS đâu. Cứ làm thử đi coi sao rồi hả thank nha

archvuong

Có bạn nào đã cài thử Vietmap trên con Diamond chưa? sau khi cài mình thấy không có voice, và lời chào khi vietmap mới khởi động cũng mất tiêu luôn8-|,không biết do máy có vấn đề hay là không tương thích? trong lúc mình cài trên con Artemis thì tất cả OK,

uhm, đúng rùi. kg thấy co voice như e cài cho con Touch II. pó hand ;;)

hungfv

Anh chị em cho hỏi update mấy cái Rom mới của các pác đưa có ảnh hưởng đến VM ko nhỉ. đọc hướng dẫn của VM thấy bảo ko đồng ý cho cả việc uprom mà

bmd

Mình đang dùng Vietmap trên Diamond, bình thường không có vấn đề gì cả, thử 2,3 ROM rồi kg sao cả, hiện đang dùng bản Rom của Bác PhamQuang:D

tech77

em cài được cái Vietmap r12 ra rồi. Đã đặt lại cổng com4 và tốtc độ là 57600 như các bác đã hướng dẫn. lúc bật GPS lên nó dò ra đc khoảng gần 10 cái vệ tinh bay bên trên đỏ đỏ như ruồi ý mà sao để mãi vẫn ko bắt đc tín hiệu vệ tinh vậy? em đã mang ra ngoài trời để 5-10p mà vẫn ko thấy gì? hay là vệ tinh bay cao qua ko bắt đc sóng vây? các bác giúp em với, thank các bác nhiều.

trungkt

ở trong thành phố nhiều nhà cao tầng nên hơi khó bắt nhưng bạn ra chỗ thoáng thoáng, hoặc đi trên đường quốc lộ thì thoải mái
hôm trc mình đi về quê dùng thik lắm

tech77

ở trong thành phố nhiều nhà cao tầng nên hơi khó bắt nhưng bạn ra chỗ thoáng thoáng, hoặc đi trên đường quốc lộ thì thoải mái
hôm trc mình đi về quê dùng thik lắm
He.. hôm trước em đi ra quốc lộ đứng giữa đường bật phát bắt đc ngay, khổ nỗi chui vào oto một lúc là mất sóng, chắc GPS của Diamond dành chỉ dành cho người đi bộ và xe máy thôi nhỉ.. :))

trungkt

đâu của mình ngon lành lắm, hôm nay trong thành phố cũng bắt ngon :)) GPS chủ yêu là dành cho đi oto mà, bạn update gps lên chưa? úp lên bắt ngon hơn đấy, ở trong program /gps hình cái chảo i
cứ 7 ngày up 1 lần