• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND và VietMap

tech77

đâu của mình ngon lành lắm, hôm nay trong thành phố cũng bắt ngon :)) GPS chủ yêu là dành cho đi oto mà, bạn update gps lên chưa? úp lên bắt ngon hơn đấy, ở trong program /gps hình cái chảo i
cứ 7 ngày up 1 lần
Có, cái chảo bác nói là QuickGPS. Em vẫn update mà. Khi bật GPS len nếu đang ngồi trong oto đang chạy thì các bác có bắt đc GPS ko vậy. Em thì ko bắt đc, phải chạy ra ngoài đứng yên 1 lúc mới ok. chui vào oto chạy tiếp thì lại mất tín hiệu. Hay em mua phải con Diamond lởm rồi ...:D

t54t54

Minh đang dùng Việt map R12 với Diamond đây. cài xong dùng rất tốt. Sáng nay ngồi ô tô mà chỉ đường cho lái xe đi hướng nào thật tuyệt.

birdcut

Các bạn cho mình hỏi có cách nào lưu vị trí mình đang đứng vào mục dữ liệu cá nhân được không ?

shootgun

các bạn cho mình hỏi là chỉnh thông số GPS như thế nào thì nó mới chạy vậy?

D

dvdkny

Guest
Các bạn cho mình hỏi có cách nào lưu vị trí mình đang đứng vào mục dữ liệu cá nhân được không ?
Muốn lưu vị trí vào Dữ liệu cá nhân, bác tắt GPS, xong nhấn bút vào vị trí đó và giữ 1 lúc, 1 pop-up menu sẽ hiện ra... :DChúc bác thành công.:D
Bác để cho nó tự dò được mà. Trong Program có ch trình A-GPS, thỉnh thoảng bác kết nối Wifi/ Sync/ GPRS để download dữ liệu vệ tinh xuống máy (7 ngày sẽ hết hạn) Sau đó kết nối GPS, tốc độ bắt tín hiệu vệ tinh nhanh đáng kể đó bác. Chúc vui. :D
He.. hôm trước em đi ra quốc lộ đứng giữa đường bật phát bắt đc ngay, khổ nỗi chui vào oto một lúc là mất sóng, chắc GPS của Diamond dành chỉ dành cho người đi bộ và xe máy thôi nhỉ.. :))
Xe hơi mà dán phim cách nhiệt cũng phần nào cản bớt tín hiệu Radio và tín hiệu GPS đó bác.

Last edited by a moderator:

birdcut

Bạn vào Công cụ => Chức năng khác => Tuỳ chọn ... => Tab GPS, chỉnh thông số GPS như sau
Cổng : COM4
Tốc độ : 57600
Tín hiệu GPS : Ổn định
Hoặc bạn cũng có thể chọn dò tự động.
Và như bạn dvdkny nói, mặc định Touch Diamond có chương trình QuickGPS, nó dùng để download dữ liệu vệ tinh cho máy. Bạn mở chương trình này lên down dữ liệu về sẽ giúp nhận tín hiệu GPS nhanh hơn. Và 1 yếu tố nữa là đường càng thoáng thì càng dễ bắt tín hiệu, trong hẻm thì khó bắt hơn còn trong nhà thì gần như vô phương :D. Chúc bạn thành công !

sunshine1410

Bạn nào có phiên bản vietmap cho pda phiên bản mới nhất không, đã crack rồi đó. Trong vietmap r12 mình không thấy có chức năng gửi vị trí của mình đang đứng qua sms.

hanoiwap

Super V.I.P

Khi nhận tín hiệu GPS và xác định được vị trí của mình.Tắt GPS rồi nhấn vào màn hình (tại điểm cần lưu) rồi nhấn vào "Dữ liệu cá nhân..."

Chỉnh sửa cuối:

sunshine1410

không biết là VietMap có chức năng gửi vị trí của mình đang đứng qua tin nhắn SMS không nhỉ?

sunshine1410

Có ai đã sử dụng qua phiên bản mới của Vietmap chưa, phiên bản dùng thử 1008. không biết nó có thêm gì mới hơn so với phiên bản cũ không nhỉ.

thanhgia123

Có cách nào download dữ liệu vệ tinh không qua GPRS không các bác nhỉ. Thanks

Down qua cable với máy tính kết nối internet hay ra tiểm cafe kết nối wifi là update dữ liệu vệ tinh ngon lành đâu nhất thiết phải dùng gprs đâu bạn.

kiencuongvn

mình không cài được bản V17 cho máy. Lên vietmap.vn down tất cả các bản từ cho i900 -> htc tuoch hd. Đều ko full màn hình hoặc báo lỗi graphics ( bản cho touch HD). Ai có bản V17 cài được cho diamond ko?
giúp mình với

thekhoa202302

mình không cài được bản V17 cho máy. Lên vietmap.vn down tất cả các bản từ cho i900 -> htc tuoch hd. Đều ko full màn hình hoặc báo lỗi graphics ( bản cho touch HD). Ai có bản V17 cài được cho diamond ko?
giúp mình với

Diamond chỉ cài được bản VietMap R12 thôi nha bạn! VM- V17 thì dành cho i900, Touch HD...vv:)