• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi Logo mạng-đơn giản chỉ là ...3s

pekuon

- Với những bạn yêu cầu cầu kì và dùng những hình động làm logo thì gestlogo,oplogo...là những sự lựa chọn tối ưu
- Tuy nhiên,nhược điểm của những phần mềm trên là yêu cầu sử dụng hình có nền trong suốt,hoặc có màu trùng với nền theme,việc thay đổi liên tục là rất phức tạp...
- vì vậy,mình có một cách khắc phục được những nhược điểm trên và nếu bạn khéo tay thì những logo cũng rất lung linh.việc đổi logo qua lại chỉ mất chừng 2s.

B1:Đầu tiên,các bạn download file OpTextToProfileName.zip về,giải nén ra file OpTextToProfileName.rmp , sau đó chép vào e:/patches,sau đó apply nó.

B2: vào phần cấu hình tạo một hoặc nhiều cấu hình với tên cấu hình sẽ là logo mạng sau này.ở bước này nếu bạn khéo tay có thể tạo logo với những symbol rất đẹp.

B3: chuyển cấu hình về Offline,sau đó chuyển vêf cấu hình bạn vừa tạo,nếu muốn chuyển logo khác bạn lặp lại các bước trên.

Lưu ý: sau khi đổi đượcc logo rồi,bạn vẫn có thể dùng phím # để chuyển cấu hình Thông thường-Im lặng mà không ảnh hưởng tới logo,chỉ khi nào chuyển về Offline thì mới bị thay đổi thôi.

PS: có thể có nhiều bạn đã biết,nhưng mình vẫn post lên cho những bạn chưa biết tham khảo,tháý hữu ích THANKS mình một cái lâý động lực nhé.
Link down đây:

Chỉnh sửa cuối:

hiepsi

Bạn check lại dùm vì khi tải về là EnableHiddenMenus.rmp bạn àh.

pekuon

có cách nào để ngày tháng khi ở chế độ im lặng cho v9.3 k bạn

Sau khi cài xong logo thì bạn chuyển sang chế độ im lặng nó vẫn còn ngày tháng mà bạn,giống mình nè.

DinhTuan

có cách nào để ngày tháng khi ở chế độ im lặng cho v9.3 k bạn

bạn vô profiles>general>ringing type>silent .lúc đó chế độ general như chế độ silent, và vẫn hiện ngày tháng năm. mình xài 9.1

pekuon

E72 xài ko dc, bùn.

E72 cũng giống E63 mà bạn,chắc là do bạn chưa hack phone rồi.phải hack mới có Rompatcher rồi mới dùng được cái này.
Hình như E72 khó hack nhất trong dòng E,bạn có thể sang bên FIRMWARE tham khảo cách hack nhé.

Auto

Cái đồng hồ của bạn là vhome đó hả chủ top :-?

hieu123

cho em xin cái đồng hồ của anh và cái sympol của anh đi. ngưỡng mộ quá;;);;);;)

anhtuan89gt

File OpTextToProfileName.rmp bị lỗi hay sao ý. Khi mình vào Romp apply thì bị hiện cái dấu nhân đỏ, k dùng đc. Mình dùng 5320 !

pekuon

File OpTextToProfileName.rmp bị lỗi hay sao ý. Khi mình vào Romp apply thì bị hiện cái dấu nhân đỏ, k dùng đc. Mình dùng 5320 !

Bạn vào E/patches kiểm tra xem file đó có phải đuôi OpTextToProfileName.rmp không nhé,có thể trong quá trình down về và copy nó bị đổi thành OpTextToProfileName.rpm,bạn chỉ cần đổi lại OpTextToProfileName.rmp là Apply được.

Karasumy

Bạn vào E/patches kiểm tra xem file đó có phải đuôi OpTextToProfileName.rmp không nhé,có thể trong quá trình down về và copy nó bị đổi thành OpTextToProfileName.rpm,bạn chỉ cần đổi lại OpTextToProfileName.rmp là Apply được.

Đúng đuôi rmp rồi nhưng nó vẫn bị lỗi bạn ạ, mình dùng nokia 5320

Chỉnh sửa cuối:

pekuon

cho em xin cái đồng hồ của anh và cái sympol của anh đi. ngưỡng mộ quá;;);;);;)

Bạn có dùng phần mềm đổi font không,phải đổi sang mấy font tiếng việt mới dùng được symbol này nhé,font mặc định chỉ hiện toàn ô vuông thôi.
khi bạn down mấy font về thì trong đó có sẵn file all logos.txt, có nhiều hình và symbol tha hồ cho bạn lựa chọn.

hieu123

Bạn có dùng phần mềm đổi font không,phải đổi sang mấy font tiếng việt mới dùng được symbol này nhé,font mặc định chỉ hiện toàn ô vuông thôi.
khi bạn down mấy font về thì trong đó có sẵn file all logos.txt, có nhiều hình và symbol tha hồ cho bạn lựa chọn.

em có xài fonts nhưng sao không thấy file all logos.txt như a nói vậy?:(:(:(