• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi Logo mạng-đơn giản chỉ là ...3s

jupiter_nguyen

Chủ topic ghi rõ nguồn đi chứ. Cái này patch file z:\sys\bin\idle.exe và z:\sys\bin\phone.exe , E72 và một số máy khác không có file idle.exe trong z nên không có xài được nhé.

nguoisat

cái này chỉ dùng cho (fp2.fp3.}320x240 như e63 ,e71,e72.thôi test trên n82 ko đươc chủ thear à :(

TruBic

Well-Known Member
E72 cũng giống E63 mà bạn,chắc là do bạn chưa hack phone rồi.phải hack mới có Rompatcher rồi mới dùng được cái này.
Hình như E72 khó hack nhất trong dòng E,bạn có thể sang bên FIRMWARE tham khảo cách hack nhé.

sao lại nói E72 giống E63 hả bạn?
Nokia e63 dùng Hệ điều hành Symbian OS 9.2, Series 60 v3.1 UI còn E72 là Hệ điều hành Symbian OS 9.3, Series 60 v3.2 UI. Như vậy hệ thống của nó đã có 1 vài điểm khác rồi đó là chưa kể đến tính năng nhé bạn, xin đừng nhầm chung của dòng E nhé bạn!

dylaner

Bạn tạo giùm mình logo cho E72 128x32 chữ "Hết Tiền" đc ko bạn ? Nếu đc thì cho mình cám ơn trước nha !

phongdtk

dòng FP2 không Aply được file đó trong rum pach được đâu,lên dấu nhân đỏ liền,mình dùng N79 ko được,E51 thì ok con gà mái

tdnhi2002

MÌNH HỎI BẠN TÝ. LÀM NÀY CO CẦN HACK MÁY TRUOC KO. MINH XAI N 5320. XIN CHỈ DAN .THANK

tunglan88

anh ơi! làm thế nào để tao được cái logo MY LOVE với các ký tự đặc biệt giống của anh thế..làm ơn chỉ em với ! thanks anh nhiều

pekuon

anh ơi! làm thế nào để tao được cái logo MY LOVE với các ký tự đặc biệt giống của anh thế..làm ơn chỉ em với ! thanks anh nhiều

Bạn phải đổi Font chữ đã nhé. Bạn tham khảo tại đây

Còn font chữ thì bạn tham khảo tại đây

Sau khi down Font về trong đó sẽ có 1 file symbol.txt bạn mở lên rùi chọn symbol mà mình thích thôi.