• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

eCleaner v4.00- PHẦN MỀM DỌN DẸP FILE RÁC CHUYÊN NGHIỆP!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
eCleaner v4.00 S60v3 CN + English version by Shashank1976​

Phần mềm này sẽ giữ cho điện thoại của bạn luôn sạch sẽ

Phương thức hoạt động: Bạn có thể vận hành chương trình này trong hai chế độ:
1. Chế độ bình thường: Đó là khuyến cáo sử dụng chương trình này trong chế độ bình thường đặc biệt là đối với người mới sử dụng. Đó là một chế độ an toàn và cung cấp ít tính năng hơn nhưng nguy cơ mất dữ liệu do lơ khi sử dụng được giảm xuống gần như bằng không.
2. Chế độ nâng cao: Đây là chế độ dành cho những người dùng "có nhiều kinh nghiệm" , họ là những người đã từng sử dụng thành thạo các ứng dụng quản lý tập tin hệ thống. Và họ biết những gì họ đang làm.
Bạn luôn luôn có thể thay đổi các chế độ hoạt động bằng cách chọn những tùy chọn thích hợp.

Dọn dẹp một cách tự động:
Nếu bạn không muốn gặp rắc rối với các tập tin hệ thống, Hãy sử dụng tùy chọn này. Nó sẽ tự động xóa tất cả các tập tin và các bản ghi liên quan đến lịch sử và các mảnh vỡ mà không ảnh hưởng đến hoạt động của một ứng dụng hoặc một những tập tin kèm theo điện thoại. Vì vậy, tùy chọn này có thể được sử dụng an toàn. Hãy kiên nhẫn khi tiến trình xóa một số lượng lớn các tập tin rác có thể kéo dài,

Tuỳ chỉnh chế độ:
Bạn cũng có thể thêm các tập tin của riêng bạn để dọn dẹp trong chế độ tùy chỉnh.

Xóa cơ sở dữ liệu: Xóa cơ sở dữ liệu hiện có.

Danh sách các tập tin:
Danh sách các tâp tin của các ứng dụng khác nhau. Việc loại bỏ chúng hiếm khi dẫn tới vi phạm về tính liêm chính của ứng dụng. Tuy nhiên, những tập tin này đôi khi chứ đựng sự ưu tiên và lưu trữ các thông tin khác. Đây là nơi bạn cần phải cẩn thận. Một số ứng dụng có thể để lại các tập tin và thư mục của chúng ngay cả sau khi chúng đã được gỡ bỏ. Đây là khi bạn có thể thêm chúng vào chế độ dọn dẹp trong Chế độ tùy chỉnh.

Mảnh vỡ:
Như tên cho thấy, chúng là nhữngtập tin không cần thiết. Mặc dù một số tập tin có thể là cần thiết cho một số người. Ví dụ, Bookmarks1.db có thể là cần thiết cho người sử dụng Opera hoặc Netfront vì nó chứa lưu dấu trang hay trang yêu thích nhưng nó lại là vô ích đối với những người không sử dụng opera hay netfront.

Xem thêm:
Ở đây bạn sẽ tìm thấy thêm các tính năng như "Xóa bỏ PAIBTN", chọn Xóa tập tin / thư mục từ! \ Hệ thống \ apps, "Khởi động lại điện thoại", "ổ đĩa D Cleanup" .. "cập nhật". Rõ ràng, các tính năng này chỉ nên được sử dụng với những người có nhiều kinh nghiệm.

Loại bỏ PAIBTN:
Sử dụng tùy chọn này để tự động tìm kiếm và xóa các thư mục _PAIBTN trên điện thoại và thẻ nhớ. Các thư mục này chứa các phiên bản nhỏ của bạn trước đó, đã được xem qua hình ảnh Thư viện ảnh.

Xoá tập tin:
Xây dựng - trong quản lý tập tin để xem lại các tập tin hệ thống. Sử dụng tùy chọn này để xóa một số tập tin bằng tay. Hãy cẩn thận vì bạn có thể làm hư điện thoại khi bạn xóa một tập tin hệ thống.

Khởi động lại điện thoại:
Khởi động lại điện thoại vì nó có thể là cần thiết sau khi xóa một số lượng lớn các tập tin.

Cleanup D Drive:
Tính năng này cho phép bạn xóa clipboard và các nội dung của ổ đĩa D như một toàn thể.

Xóa Thư mục:
Tùy chọn này cho phép bạn xóa một thư mục từ! \ Hệ thống \ Apps.

Cập nhật:
Tải về cập nhật các yêu cầu kết nối internet. Cập nhật được lưu trong! \ Hệ thống \ Apps \ eCleaner \ eUpdate

Chỉnh sửa cuối:

whatislove89

trời fan mềm náy hay wa đi,tim mai,nhung dung cũng ghê ghê hihi thak bác,mí ca tiền anh kho dùng ghê,các pro việt hóa đi thê thi that tuyệt vời!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Không biết có khi nào xóa nhầm file hệ thống thì khổ..???:-?

Không rành thì bạn nên xài chế độ NORMAL để nó tự động làm hết thì sẽ an toàn. Đừng xài chế độ nâng cao coi chừng treo máy nhá.:D

MinhThang

Manager
Không rành thì bạn nên xài chế độ NORMAL để nó tự động làm hết thì sẽ an toàn. Đừng xài chế độ nâng cao coi chừng treo máy nhá.:D

Đây là mới giới thiệu thôi hả, sao không thấy file Download.:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thấy có 2 file mà cài kiểu sao vậy em, nói rõ anh em biết tí nhé, Camt ơn!

Một cái là bản gốc tiếng TQ và một bản đã dịch sang tiếng Anh. File có chữ CN là file gốc. Em up cho đủ bộ chứ chỉ cần cài file EN là đủ rùi.:):)
Vài tấm hình trên máy cho nó rõ ràng hơn. Em đang quét rác đây:

Chỉnh sửa cuối:

bctacr

sao mình cài xong rùi bấm vào biểu tượng nó ko có động tĩnh gì vậy (E71 đã cài đầy đủ python vào bộ nhớ thẻ theo cách của Kojiro)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ặc. Chắc PM này chạy trên nền Python quá. Do máy mình đã cài python từ trước nên cài vào là chạy vù vù. Nếu bạn nào gặp lỗi nên cài thêm python xem sao.;;);;)

bctacr

Mình đã cài đầy đủ python, xài phần mìm nhá máy được mà :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đã cài đầy đủ python, xài phần mìm nhá máy được mà :(

Bạn cài Python vào đâu vậy? Do PM này cài mặc định lên bộ nhớ máy nên nếu bạn cài python trên thẻ nhớ thì nhiều khi nó sẽ gặp trục trặc.:-?

thanhlongnd

mình cũng đang xài 1 phần mềm dọn rác đã việt hoá . Cũng có thể xoá các file rác , các thư mục trống ... Mà ko ảnh hưởng đến máy. Ko biết pm này có tiện ích hơn ko ?

bctacr

Bạn cài Python vào đâu vậy? Do PM này cài mặc định lên bộ nhớ máy nên nếu bạn cài python trên thẻ nhớ thì nhiều khi nó sẽ gặp trục trặc.:-?

Mình cài bên bộ nhớ máy, tại theo topic cài tất cả PM python vào bộ nhớ máy vẫn dc mà :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình cũng đang xài 1 phần mềm dọn rác đã việt hoá . Cũng có thể xoá các file rác , các thư mục trống ... Mà ko ảnh hưởng đến máy. Ko biết pm này có tiện ích hơn ko ?

Nếu bạn có kiến thức tốt về các tập tin thì PM này cực hay vì nó có tính năng dọn dẹp nâng cao theo tùy chỉnh của người sử dụng. Nhưng nếu không am hiểu thì coi chừng xóa luôn các file hệ thống và treo máy. Bạn cứ test thử sẽ biết.:)

Mình cài bên bộ nhớ máy, tại theo topic cài tất cả PM python vào bộ nhớ máy vẫn dc mà :(

Khó hiều nhỉ. mình đang xài rất OK mà. hay là nó bị đụng với 1 PM dọn dẹp nào đó mà bạn đã cài trước đó.:-?

bctacr

Khó hiều nhỉ. mình đang xài rất OK mà. hay là nó bị đụng với 1 PM dọn dẹp nào đó mà bạn đã cài trước đó.:-?

mình đâu có cài phần mềm dọn rác nào đâu :-?? Chắc nó ko cho E71 xài

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình đâu có cài phần mềm dọn rác nào đâu :-?? Chắc nó ko cho E71 xài

Ặc. Cái screen shot mình chụp từ máy E71 của mỉnh đó bạn. Mình đang xài E71 và test rất OK mới up lên cho a e cùng xài. Bạn thử gỡ ra cả Python và PM này rùi cài cả 2 vào bộ nhớ máy lại xem có được không. Nếu vẫn k được thì mình cũng bó tay.:)

kp_enter

VH đi các bác ơi.PM này hay đấy

cái này mình VH lâu rồi (bản 4.0 tiếng Nga) nhưng thấy nó không hay lắm vì nguyên bản của nó là cho V2 lên các chức năng của nó thường ko hoạt động trên V3. Mình đã up bản VH bên box cho s602nd. Ko biết bản tiếng Trung này có gì khác ko