• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

English Rom cho T01A

cakiem87

thật vậy à bạn :-O , hôm mình đến cửa hàng thử 2 cái nó đều ko nhận sim báo là insert sim card , bác ở Hà Nội hay ở đâu chỉ chỗ cho mình mua được ko ??

ZzJackzZ

thật vậy à bạn :-O , hôm mình đến cửa hàng thử 2 cái nó đều ko nhận sim báo là insert sim card , bác ở Hà Nội hay ở đâu chỉ chỗ cho mình mua được ko ??

bạn ở hà nội thì tìm bên chỗ gsm đó bạn, bên đó chuyên về xsim mà giá lại rẻ, còn mình ở SG ra Chiếm Tài hết 3 xị,mà vẫn out lên out xuống riết nản luôn
mới gọi cho bác Duyệt hỏi về cái vụ up Rom Eng xong mà không unlock được, đành chờ thời gian xem sao

ndlinh

mấy bạn đã up thành công rồi thì có thể chỉ mình lại một cách chi tiết hơn được không ? mình đã giải nén file T01A_to_SP50_wm65-new_theduyet.rar và chép vô thẻ nhớ(folde prg) cộng với 2 file trong SDLL+ vào thẻ nhớ và nối pin 1 và 3 lại với nhau rồi mà khi bật nút reset thì máy không có download bản rom mới này mà no vẫn hiện bản rom cũ của máy.

thanhtri87

hihi! bạn phải giữ cọng nối pin 1 và pin 3 giữ cho màn hình nó lên là nó hiện ra bootloader

cakiem87

Xem ra anh em phải lập 1 đội lập nick sang bên xda spam cho nhanh tiến độ unlock t-01a thôi , dùng sim unlock chán quá :))

ndlinh

hihi! bạn phải giữ cọng nối pin 1 và pin 3 giữ cho màn hình nó lên là nó hiện ra bootloader
em giữ luôn mà khi màn hình bootloader nó vẫn không hiện ra bác à. Em đã thử đổi đuôi rom từ tsw thành enc rồi vẫn không được sau đó em đổi dây điện nối loại khác rồi mà nó vẫn không đổi được nên không hiểu làm sao cả. Mấy bác chỉ kỹ lại cho em nha, em không biết mình làm sai ở bước nào hết. Thanks!

cakiem87

em phải copy thư mục prg vào thuư mục gốc của thẻ nhớ , tốt nhất format lại thẻ nhớ rồi copy vào , sau đó dùng sợi dây nối pin 1 với pin 3 giữ nguyên thế ấn nút khởi động máy , đợi đến khi màn hình hiện SD downloading thì nhả dây ra thế là xong

letuankhung

minh` vùa up' xong và may' vẫn nhận MR Sim dặt biệt sóng khõe hơn bản tiéng nhật sóng full 4 gạch luôn

luocga

Các bác cho hỏi cái dây để nối pín và 3 thì là dây loại nào nhỉ?
Loại 1 lõi to hay là nhiều lõi nhỏ?
Thanks các bác nhiều

ndlinh

em đã format rồi (thử chuyển cả hai định dạng FAT và FAT 32)nhưng nó vẫn không vô anh ạ.Em cũng nghĩ là cái dây điện em nối nó không ổn(như bạn luocga nghĩ đo), em đã thử dây điện lõi lớn và nhỏ rồi mà vẫn không được.

ndlinh

cuối cùng em cũng up được rồi. Em phải đổi file T01A_to_SP50_wm65-theduyet.tsw thành file TG01WP_5005000176.enc thì máy em mới nhận ra để dowload rom mới được.

letuankhung

báo cáo mấy bác rom tieng anh + MR sim V2.1 [2.0.4] sài mobile sóng full 4 gạch tét 1 ngày o~ gò vâp không thấy out sóng ( Dể chế dộ auto)

cakiem87

Mình dùng Viettel Mr sim 2.1 cũng ít out sóng lắm mà có out thì cũng kick phát đc luôn, room Eng . Đang tìm cách kick sóng ko cần tháo sim ra ,anh em nào biết ko ? ngại cầm 2 súng chật túi lắm

ZzJackzZ

mình đang tìm chỗ bán miếng dán full man hinh cho em đây, mà đi khắp ko thấy cho nào bán hết,ai o SG chỉ mình nhé

luocga

Bác mua lay 1 miếng dán của laptop (7inch) rồi ra cửa hàng dán xe máy cắt dán.
Em cũng phải làm thế vì không tìm được miếng dán full.
Tổng thiệt hại hết có 100k, màn hình đẹp long lanh

ZzJackzZ

ac ac mình nghĩ chắc phải có miếng dán tương tư như của HD2 chứ
mình thik hàng đúng zin chứ hàng laptop sao bằng

thanhtri87

mình biết một người chuyên bán miến dán nè, hình như có TG01 nhưng không bao dán giá khoảng 60k một miếng ( loại trong không có loại chống vân tay)

ZzJackzZ

hôm nay dung la 1 ngày vất vả... nhưng cuối cùng cũng vui sướng
tối qua mình có pm cho 1 bác trên đây có up thành công Rom TA cho T-01A, nhờ bác ấy giúp giùm chứ mình hổng dám làm.. sợ em nó chêt :D
tưởng chắc chờ lâu, ai ngờ bác ấy rất là nhiệt tình chạy từ Gò Té xuống tận Đầm Sen chỉ để up rom cho 1 người xa lạ. hic
sau 2h vật lộn + đàm đạo thì cuối cùng con tiếng nhật của mình đã lên đời được bằng chị bằng em
Mình xin khẳng định 1 điều là sau khi up Rom TA vô mình cảm thấy chạy mượt mà ổn định và ít hao pin hơn Tiếng Nhật
Và mình sài Mr Sim Version 2.1 chỉ nhận được mỗi MobileFone, Vietteo hoàn toàn teo héo (sim chính của mình là Viettel)hic hic
Sau lúc chia tay với anh chàng bác sĩ nhiệt tình ấy, mình phải chạy đi tìm mua miếng dán gương LapTop 14inch hết 50k + công dán 30k nguyên cái Tg01 (sau khi up rom trong máy nó nhận là TG01,ai biết giải thík giùm mình)
giờ chỉ không biết là sau khi up lên rom tiếng Anh rồi thì minh có up được các rom tiếng anh tiếp theo 1 cách bình thường không (theo cách Tg01) hay phải làm theo cách gắn dây điện vô thấy ghê sao ấy
Mong rằng anh em hãy đừng sớm từ bỏ cuộc chơi vì em thấy em T-01A này rất thú vị đó, hãy tiếp tục nghiên cứu, thảo luận, tìm tòi không ngừng nha ae
lần cuối xin cám ơn ae và đặc biệt là bác ndLinh đã nhiệt tình giúp đỡ để mình hoàn thiện con T-01A này

Chỉnh sửa cuối: