• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

English Rom cho T01A

thanhtri87

bác nào bị tình trạng "network supply display information :sos/emergency call only" và đã sử lý được thì giúp em với, giờ thay sim nào vo cũng bị vậy hết, ai biết chữa bệnh này thì pmm em, em mời bác chầu cafe học hỏi cách giải

cakiem87

đó là do máy bạn bị mât sóng , phải tháo sim ra kích sóng , xong lắp lại là ok

ZzJackzZ

ban ra Chiếm Tài đi cho dễ dàng.nói với anh Tài hay em gái tiếp nhận máy là ko kick sóng được thì họ làm cho,nếu họ kêu mua Mrsim mới thì 300k và nói với họ nơi mình sống và mình sài mạng nào họ sẽ đưa cho bạn cái sim sài ổn định cho mạng đó,chúc bạn thành công ,mình cũng hay bị mất sóng khi ra khỏi khu vực quận 11 đây nè :D

cakiem87

kíck sóng bằng cách nào, em lắp sim vô nokia gọi 900 rùi lắp vô lại vẫn bị

vậy thì có khả năng chỗ bạn kick sóng ko lên , ra chỗ khác thử xem :D
Chuyện sóng của Sim Unlock này tùy thuộc vào mạng bạn sử dụng , vào version của mr.sim , mình dùng viettel đầu 0166 sử dụng mr.sim 2.1 up phiên bản cao nhất cho sh931 thấy rất ổn đinh ,dùng đc cả gprs rồi :D .Bạn nào muốn dùng đc gprs thì cứ setup bình thường như các loại Pocket PC khác nhưng vẫnko lên :D. Muốn lên đc thì phải đem sim qua máy khác kick GPRS ( tức là dùng máy đó vào gprs) rồi bỏ vô lại máy mình .Khi đó cạnh cột sóng có chữ E như vậy là xài đc.
Bạn nào dùng mr.sim cảm thấy ko ổn định mang ra hàng bảo ngưởi ta up version khác xem , rất hiệu quả đó .

tuana

bác nào chỉ em cách convert từ ROM TG01 sang T01A với . Đã làm theo hướng dẫn bên XDA nhưng khi thả ROM TG01 vào phầm mềm Convert toàn bào lỗi .Các bác chỉ giúp cho em chi tiết với nhé ,Cảm ơn các bác

thanhtri87

đơn giản thui mà, chỉ việc kéo cái rom TG01 thảy vào tool convert rùi chờ nó chạy là xong, nhớ là chéck size nha nếu size file convert nhỏ hơn size file gốc thì phải chéck lại rom TG01 hoặc down lại rom TG01 có thể bị hư khúc nào đấy, phải đổi định dạng file TG01 nha TG01WP_00.tsw

thanhtri87

mới phát hiện một điều là rom t01a không thể nâng cấp radio được, ai check rùi tìm cách sử lý đi, có khả năng nó sẽ unlock được máy

tuana

bác nào có thể vào XDA developer Download ROM của Novembre5, ROM ngày 28/4/2010 Hoặc ROM của arag0n85 Ngày 26/4/2010 -V0.012.2
. Sau đó chuyển thành ROM của T01A và UP lên giúp mình với .
Mình không thể convert từ ROM TG01 thành T01A được ,Tool covert toàn báo lỗi thôi .Xin cảm ơn các bác .
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=657056

nile

hic ... fải chi có 1 cái code của T01A thui ... mình viết trường trình để tạo code nó cho ae sử dụng :(

ae nào có PM cho mình nhá .. cũng đang xài 1 con T01A muh ức chế wá .. xài sim ghép lòng vòng trong nhà thì ko sao .. bỏ túi chạy xe thì out liên tục .. zờ đành để chơi game nge nhạc :))

bác nào cần e đề lại giá bèo cho ạ ^^

Nick yh e : ducati1801

thanhtri87

mình đã úp xong rom v0012.2 rùi chạy khá tốt, nhưng vẫn có một số phần chưa thích hợp, ai biết cách up file lên mạng chỉ mình mình up file convert rùi cho

tuana

mình đã úp xong rom v0012.2 rùi chạy khá tốt, nhưng vẫn có một số phần chưa thích hợp, ai biết cách up file lên mạng chỉ mình mình up file convert rùi cho
Bạn vào www.mediafire.com sau đó click chuột vào UPLOAD to Mediafire nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ và Bạn kích chuột vào cửa sổ đó(click vào trong ô chữ nhật) hiện ra chữ DUYỆT Click vào chữ duyệt nó sẽ vào máy tính để lấy dữ liệu.khi đó bạ bấm vào file cần up và bấm OPEN sau đó ấn CONTINUE và bấm BEGIN UP TO MEDIAFIRE , đợi up xong là OK.sau khi up xong nó sẽ có đường dẫn ở trên thanh task.bạn copy đường dẫn đó và paste vào Mục trả lời trên diễn đàn là mọi người có thể DOWNLOAD được .cảm ơn bạn

nile

Bác nào cho e 1 con code kèm imei ... e nghiên cứu viết soft GEN code cho con này ạh .. hic

tuana

Anh thanhtri87
cho em xin cái Tool Covert ROM từ TG01 sang T01A được không? . E download từ XDA về nhưng toàn bào lỗi .Bác nào có ROM mới nhất rom v0.014.7 new của arag0n85 post bên xda developer ĐÃ CONVERT rồi cho mình xin đượck không ?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=657056

Chỉnh sửa cuối: