• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

quatban

Đồng ý với các bạn về cái vụ thẻ tốt. Mà mình mua nó cũng chẳng mắc hơn bao nhiêu, có mấy chục ngàn hà. Được cái thẻ của chính Sony lúc nào cũng đảm bảo tốc độ đọc ghi trên thẻ là đúng chuẩn.

Boykinhdi

thật tình là có lẽ tớ sẽ alo nhờ cậu làm giùm thôi, vì tớ cũng mới dùng cái này, đọc bài viết của cậu thấy khá lằng nhằng, càng ko tin tay làm gì cả. Tớ sẽ alo cho cậu nhờ làm giùm trong ngày hôm nay hoặc ngày mai, làm phiền nhé. thanks

các ngày thường bận đi làm và tối đi học tại chức nhưng rảnh ngày Cn nhé:D

doananh

tks anh em đã nhiệt thành trả lời. vậy tiện đây cho hỏi có bác nào ở HCM tiện tiện em sẽ cầm máy sang nhờ update giúp em up ở nhà 3-4 lần trên 2 máy khác nhau kể cả đã cài lại win đc chừng 70% là đứng SEUS ko down nữa thế là em rút cable ra luôn chờ nửa tiếng rùi mà thấy chẳng thêm % nào nhích lên cả. nhờ các bác giúp
Đến tổng hành dinh của PDAViet (144 Nguyễn Kim) đi bạn. Ở đó toàn cao thủ võ lâm đó đến tiện thể off luôn, mình muốn đi mấy lần mà bận quá chưa đi được. Đến đó là ok đó lại được uống Cafe với anh em nữa sướng quá còn gì.

homethieugia

cho mình hỏi là bạn làm như thế thì máy vẫn là tiếng anh và có thêm chức năng đọc và gõ tiếng trung hay là làm thế xong là máy biến thành tiếng trung hoàn toàn???

Boykinhdi

cho mình hỏi là bạn làm như thế thì máy vẫn là tiếng anh và có thêm chức năng đọc và gõ tiếng trung hay là làm thế xong là máy biến thành tiếng trung hoàn toàn???

có cả 2 bạn ạ,nếu dùng tiếng English thì vẫn có bộ gõ tiếng trung,hoặc với yêu cầu cao hơn thì bạn chỉ cần thay đổi ngôn ngữ chinese thì máy hoàn toàn là tiếng trung:-??

homethieugia

nghe kết quá, nhưng thật sự mình rất bận nên ko có thời gian nhờ bác dc. Bác có cách nào đơn giản hơn ko? Hoặc nói cụ thể hóa hơn nữa, hoặc từng mục một bảo tôi phải tham khảo bài viết nào.... để có thể tự tiến hành dc ko? Chứ chủ nhật tôi toàn đi công tácc thôi

doananh

Thảo luận về đọc RSS trên P990i.

:) chào các bác.
Mình dùng P990i thấy cái mục đọc tin RSS thích quá nên thảo luận cùng anh em một chút nhé.
Muốn đọc được RSS trên P990i thì các bạn vào mục RSS feeds rồi nếu muốn cập nhật tin tức ở 1 trang mới thì chọc vào mũi tên trên đầu rồi chọn Add feed.
Rồi các bạn đánh tên trang có RSS nhé chẳng hạn như http://www.24h.com.vn/rss/rss.php/46.
Sau đó ra chọn vào nó rồi update, chỉ một tí là có đầy tin để đọc (dù ngắn thui). Thế là đọc vô tư như đọc báo off vậy.
Có thể định thời gian để nó update được bằng cách==>setting==>Schedule updates rồi định thời gian.
Chú ý: là máy điện thoại là phải kết nối Wifi hoặc GPRS nhé( phí GPRS để update cũng rẻ tại nó tải có một tí là xong ah). Bạn nào mà chưa kết nối được GPRS của mạng Vinaphone và Mobiphone thì vào trang của Sony Ericsson đó, nó gửi tin nhắn cài đặt cho luôn.
Các bác đừng bảo em múa rìu qua mắt thợ nhé, nếu bài trùng Mod cứ xóa dù hơi buồn một chút:(

Mong rằng sẽ có ích cho các bạn chưa biết. Có gì anh em thảo luận cho vui

Chỉnh sửa cuối:

sibulabu

Mình cũng đã thử của Tuoitre nhg lại ko đọc đc tiếng việt, toàn ô vuông
(mình đã cài font tiếng việt lướt web oki rồi)

doananh

Mình cũng đã thử của Tuoitre nhg lại ko đọc đc tiếng việt, toàn ô vuông
(mình đã cài font tiếng việt lướt web oki rồi)
Do font chữ thôi bạn. Mình vẫn đọc ok mà, chỉ có mấy kí tự đặc biệt thì nó thành ô vuông thôi còn lại là tiếng việt đọc ngon lành mà. Bạn xem lại bạn nhé.
Chúc bạn vui.

tinh_la_gi

Administrator
Nhiều trang Web Việt Nam hay chơi "ngoại đạo" không chịu Unicode mà dùng VNI .. bạn chép thêm font Vni-times vào là bảo đảm không có 1 ô vuông luôn !

vietvn

Các bạn nói thế nào đó chứ, tuổi trẻ dùng Unicode mà, chỉ cần chép thêm các fonts sau: Tahoma, Times, Arial là đọc thoải mái.

doananh

Theo mình thì cứ chép thêm Font Vni-times đi vì thỉnh thoảng có trang hâm hâm như vậy, với lại thỉnh thoảng đọc file Word thì cũng có những văn bản mình đánh bằng Vni nên nếu không cài thì ta lại đọc toàn ô vuông hi hi.

biendem_nt

Theo mình thì cứ chép thêm Font Vni-times đi vì thỉnh thoảng có trang hâm hâm như vậy, với lại thỉnh thoảng đọc file Word thì cũng có những văn bản mình đánh bằng Vni nên nếu không cài thì ta lại đọc toàn ô vuông hi hi.
Cám ơn các bác đọc cái này hay thật chỉ tội ngắn quá đôi khi cũng mất hưng. Mà không nhấn được vào cái link đó để tới trang Web có cái tin đó luôn các bác nhỉ?

doananh

Cám ơn các bác đọc cái này hay thật chỉ tội ngắn quá đôi khi cũng mất hưng. Mà không nhấn được vào cái link đó để tới trang Web có cái tin đó luôn các bác nhỉ?
Thì RSS nó vậy mà bạn, còn vào trang Web thì có biểu tượng quả cầu trong đó đó bạn ah. Nhưng vào Web bằng GPRS thì coi chừng hết tiền trong tài khoản nhé. Hôm trước mình truy cập Web một lúc nó thiến mình hơn 20k đến đau

tinh_la_gi

Administrator
Xem Rss chỉ là dạng demo trước thôi...muốn xem toàn bộ tin tức đó thì cứ click vào 2 cái liên tục nó sẽ đưa bạn đến trang web đưa thông tin đó luôn đấy...

homethieugia

Bác ơi cho mình hỏi với, khi update services ấy thì sau khi checking for updates.... thì chọn ngôn ngữ English UK xong ( hay bất kì ngôn ngữ nào khác) thì nó hiện ra cái này ( file đính kèm)

Vậy thì có nhìn thấy gì đâu mà update nữa hả bác, bác chỉ thêm cho em với

homethieugia

Thêm nữa bác ơi, em đọc ở các site nước ngoài, thì chúng nó nói là ko cần làm gì hết. Chỉ cần up firmware của Sing vào là có tiếng Anh kèm tiếng trung input/display rồi.
Nhưng trong forum của mình thì nói muốn up firmware nào thì phải có CDA version phù hợp mới up dc. Vậy có nghĩa là CDA của em là: CDA162017/42 R4A02 thì liệu có up dc firmware của Sing ko? Vì em cũng chả hiểu là firmware của em là dòng nào nữa cả?

Ngoài ra cách chuyển đổi CDA thế nào bác nói lại cụ thể và đơn giản hóa hơn cho em với chứ đọc bài hướng dẫn của bác em chả hiểu gì luôn.

Boykinhdi

quá rõ ràng rồi còn gì bạn,rảnh lúc nào call me:0904198975 hoặc chat Yahoo:maket26 từ 22h trở đi đều ok tôi sẽ hướng dẫn bạn cụ thể hơn được chứ:-?