• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

haitienmobile

theo mình thì nên kiểm tra bằng cách, khởi động lại máy xem thử cột sóng và cột pin có lên cùng một lúc không là ổn thôi. Nếu lên không cùng lúc có nghĩa máy đó là đểu. Còn tem thì ai dán vào mà chẵng được. Chúc bạn thành công.

quangmo

Tôi đã đọc được files PDF, cam ơn bạn rất nhiều.
Cho tôi hoi thêm một chút. muốn tạo ra files *.PRC thì phải dung phần mềm nào. tôi đã dung thử Mobipocket reader nhưng nó chỉ cho đọc thôi, không tạo files được.

-----------------
Muốn tạo file *.RPC thì bạn phải dùng tiện ích MobilePocket Creator
Version hien tại la 4.2, Íntall trên PC
Bạn có thể download tại http://www.mobipocket.com/en/DownloadSoft/ProductDetailsCreator.asp

chinhan_2007

Xem file PDF

Ban vao Main Menu sao don chon Icon Quick Office roi ban se thay chuong trinh PDF de xem file ! Cheers

tieuphongbk

Cài Handy day 2005!

các bác ơi, sao e cài Handđay 2005 ko đc nhỉ? Lần trước cài đc, sau đó Remove đi, bây giờ muốn cài lại nó báo là phần mềm hết hạn. Thế là sao nhỉ?

Linh_t885

các bác ơi, sao e cài Handđay 2005 ko đc nhỉ? Lần trước cài đc, sau đó Remove đi, bây giờ muốn cài lại nó báo là phần mềm hết hạn. Thế là sao nhỉ?
- Nếu bạn đang nói đến Hd 2005 của UIQ 2 thì bạn phải copy app (đi kèm theo gói .rar) theo đường dẫn x:\system\app\handy day (x là ổ mà bạn cài đặt soft).
- Nếu bạn đang nói đến UIQ 3.1 thì phải sign soft như Golilaz85 nói.
sang đây tìm hiểu nhé bạn:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=11105

ZozO

Phone Memory và Memory Stick?????

vừa mới mua P990i về , cài software vào memory stick xong set thư mục cho nó, tự nhiên khoảng 1 thời gian nó lại trở về chỗ cũ (TOOLS) còn RingTones cũng tương tự vậy, chọn ringtone mới thì khoảng 1 thời gian nó lại là ringtone cũ
Nếu mình cài software , hay game, ringtone v.v... nói chung là mấy cái liên quan đến máy thì nên cài vào Phone Memory hay là Memory stick ? tại tui thấy nó cho cái Phone Memory là ổ C còn Memory Stick là D , mà thường thì cài soft vào C :D

Linh_t885

+ Bạn nên cài soft lên trên Memory Stick (ổ D) để không năng máy. nếu không máy sẽ bị "giật".
+ "....chọn ringtone mới thì khoảng 1 thời gian nó lại là ringtone cũ..." đây là do bạn tháo thẻ ra khỏi máy quá lâu. Hoặc là khi bạn chọn 1 Theme mới thì Tool đó sẽ mặc định theo Theme mới.

ZozO

+ Bạn nên cài soft lên trên Memory Stick (ổ D) để không năng máy. nếu không máy sẽ bị "giật".
+ "....chọn ringtone mới thì khoảng 1 thời gian nó lại là ringtone cũ..." đây là do bạn tháo thẻ ra khỏi máy quá lâu. Hoặc là khi bạn chọn 1 Theme mới thì Tool đó sẽ mặc định theo Theme mới.

hix, vừa mới bị xong -.-! , hồi chiều ngồi set thư mục cho mấy cái soft xong xui hết trơn, game thì vào entertainment , còn document to go thì vào office vv.v... vừa cài thêm 2 soft mới thế là mấy cái soft cũ chạy hết qua tools -.-!

trungnamtu

mình nghỉ bạn nên dùng phần mềm gdesk . vớ phần mềm này bạn có thể tổ chức lại các icon trên màn hình chính giống như window vậy. mình đang có nếu bạn cần thì cho mình email mình gửi cho.

homethieugia

Chinese for W950i

Em mới sắm 1 con W950i nhưng version English UK. Nhưng vì công việc cần đoc và gõ dc chinese. Không biết làm thế nào cả. Không biết có bro nào pro giúp em vấn đề này với.

Bản thân em vẫn muốn dùng tiếng anh nhưng chỉ cần đọc và gõ dc tiếng trung thôi nên không muốn up lại Firmware. Nhưng nếu tình thế bắt buộc thì đành phải up firmware Chinese version. Có bro có kinh nghiệm share cho em chút với. Thanks in advanced.

Boykinhdi

bạn có thể truy cập vào sonyericsson.com.vn đăng ký acc và tìm down lang phù hợp với FW của bạn
ví dụ FW máy bạn là R6E28 thì bạn chọn lang R6E28 down về copy vào máy và install rồi sử dụng thôi.

xmast_night

Cấu hình của M600i (hỏi câu hơi ngu)

Tình hình là em dành dụm mới đủ tiền mua 1 em Sony M600i. Nhưng dạo quanh các diễn đàn và trang web em cảm thấy thông tin chưa đủ.

Anh em nào cho em biết cấu hình của máy này với như là CPU bao nhiu, chip gì, ram bao nhiu,....
em không hiểu sao máy em khi chạy 1 số tác vụ hơi chậm chẳng hạn như vào tin nhắn, vào file mânger. thông tin máy em có ở đây ạ

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=14208&page=12

ko biết có fải do FW cũ waáko? ai up dùm em với. em cảm ơn ạ

ane90

Bạn đã vào trang arenagsm.com chưa, mình thấy trang này giới thiệu và so sánh cũng khá là đầy đủ về các dòng điện thoại đó.

Chỉnh sửa cuối:

xmast_night

Vâng mình cũng đã vào đ1o nhưng những ttin wan trọng như cấu hình cpu, ram,... ko thấy bạn ơi ai bít ko?