• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

cfbarca

Active Member
@copy file app rùi paste đè vào thư mục mà bro cài đặt PowerMP3 đó (theo đg dẫn thí dụ : C:system/app/powerMP3) sau đó mới reg code :255

Note : nhớ dùng handy Explorer thì mới nhìn thấy folder SYSTEM trong ổ C nhé

Linh_t885

Bạn đầu tiên hãy chú ý xem bản của bạn là Version bao nhiu đã?! nếu là PW 3.1 thi là 255 còn nếu là PW 2.0 thì là 1. và cũng đừng nhầm giữa các app của các Version. Bạn nên cài PW 3.1 bản này chạy ổn định và tốc độ load nhanh, âm thanh chuẩn.
Các bước thực hiện cài đặt và đăng kí:
1. có thể cài từ thể trên máy hay từ PC thông qua cable. trong quá trình cài máy sẽ hỏi bạn cài lên thẻ hay lên máy, lời khuyên là chọn trên thẻ.
2. sử dụng soft quả lý file (file man, handy Explorer...) Copy app (đi kèm theo gói) theo đường dẫn sau X:\system/app/powerMP3 máy sẽ hỏi có replace không thì chọn yes (thay thế app)
3. mở PW lên vào file chọn regist và đăng kí với code 255 (bản 3.01)

Linh_t885

sao thấy giới thiệu M600 có Wifi mà??!! vậy là không có à? chán thiệt

Về bàn fím tiếng Nga, bạn thử control panel->text input xem sao? (tui không có P990, chỉ có P910) hehehehe

NoNaMe1984

sao thấy giới thiệu M600 có Wifi mà??!! vậy là không có à? chán thiệt

Về bàn fím tiếng Nga, bạn thử control panel->text input xem sao? (tui không có P990, chỉ có P910) hehehehe

Hic người ta nói là bàn phím cứng mà .............
M600i ko có wifi đâu nhưng GPRS ngon
Tới này mấy đại gia nước ngoài (như Vodafone) nhẩy vào VN chắc lên 3G nhưng chắc lướt web kiểu này chắc cũng tốn kém đấy .....

mdapro

Có lỗi khi cài DivXplayer cho P990i

+ Khi cài đặt thì nó có thông báo: Security information
"Component failed security check
Cannot install."

+ Và một số phần mềm thì báo thế này:
"This version of the installation file is no longer supported."

Như thế là thế nào. Em phải làm sao để có thể cài được các chương trình này. Mong các cao thủ chỉ giúp :( :(

Chỉnh sửa cuối:

vngocquang

ah , cái lỗi này cũng bình thường thôi . Bạn chịu khó nhấn nào nút detail , để xem nó yêu cầu cái gì , thông thường là ngày bắt đầu và hết hạn của phần mềm . Nếu nó có thời hạn trước ngày hiện tại , thì bạn phải chỉnh lại ngày trong máy của bạn lại trước rồi hãy cài phần mềm thì sẽ ok ngay . have fun

mdapro

Sau khi thay đổi ngày trong máy, thì em cài đặt đc bt, vào chạy PM ngon lành, nhưng sau đó đổi lại ngày cho đúng với hiện tại thì vào lại DivX nó báo lỗi ko chạy đc, phải install lại phiên bản cũ :-??

tinh_la_gi

Administrator
Chắc file sis của bạn lấy từ 1 nguồn nào đó không tốt rồi .. vì DivxPlayer này free mà đâu có khó khăn mà cần đến việc Singsis hay change date !

bạn dùng thử phiên bản 0.88 này nhé

bong

P990i

Muốn tìm hiểu thêmvề P990i để mua , diễn đàn có bài viết về máy này không các bạn ?

Vinh_PMU

Làm sao để đọc được files *.pdf trên máy P990i

Tôi dùng máy SE P990i, muốn đọc files *.PDF trên máy nhưng không biết làm cách nào, trước đây máy đã có chương trình đọc files PDF nhưng tôi không mở được. (Files *.pdf do mình tự tạo bằng chương trình Adobe Acrobat 6.0 Professional). Có ai biết về vấn đề này không thì chỉ giùm tôi với. Cám ơn nhiều.

sibulabu

Thường thì chép vào rồi mở ra máy tự có chương trình đọc
Còn ko bạn dùng Mobipocket Reader cũng đc, từ vi tính nó sẽ convert rồi tự chuyền wa phone cho mình

tinh_la_gi

Administrator
Những file pdf bạn tạo trên máy nếu dung lượng vừa phải thì trình pdf+ trên máy sẽ load ok ... nhưng nếu file dung lượng quá lớn thì nên convert sang Doc hoặc Mobipocket Reader như sibulabu nói là giải pháp tốt

yeutinh

DevCertRequest tool bị lỗi

Em down bản DevCertRequest 30-10-2006 theo link các bác gửi nhưng ko install được, ko hiểu tại sao. Em đang nghi file đấy bị lỗi. Bác nào còn giữ bộ cài của tool đó làm ơn gửi cho em với. Thanks các bác nhiều.

Gozilla85

Em down bản DevCertRequest 30-10-2006 theo link các bác gửi nhưng ko install được, ko hiểu tại sao. Em đang nghi file đấy bị lỗi. Bác nào còn giữ bộ cài của tool đó làm ơn gửi cho em với. Thanks các bác nhiều.

Chắc bạn cài sót bước nào đấy, bạn thử lại lần nữa xem sao. Link cho bạn luôn nè :http://www.zshare.net/download/2914181a3e14dc/ :D

yeutinh

Hề hề, em down trên trang symbiansigned nên bị lỗi bác ạ. Giờ down cái của bác về cài phát được luôn mới chết chứ.

Vinh_PMU

Tôi đã đọc được files PDF, cam ơn bạn rất nhiều.
Cho tôi hoi thêm một chút. muốn tạo ra files *.PRC thì phải dung phần mềm nào. tôi đã dung thử Mobipocket reader nhưng nó chỉ cho đọc thôi, không tạo files được.

matrixblack84

mình hỏi chút là các bạn thấy tốc độ xử lý và trình duyệt các chương trình của M600i có nhanh ko, chứ con mình dùng thấy chậm thế nào ý, đang dùng treo 650 quen nhảy qua xài con này thấy tốc độ oải quá
liệu up firm ware có khắc phục được tốc độ ko nhỉ