• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

kamize

các bạn có ai up file DevCertRequest lại cho mình được ko?link bị die roi?

dinhsam772000

mình cũng vậy. bộ nhớ máy luôn trống trên 30Mb mặc dù đã cài đủ các soft vào bộ nhớ máy. cái nào nặng và ko cần chạy thường trực sẽ cho ra thẻ.
1 điều mình ko hiểu là thằng UIQ 3.0 này làm gì mà nó ngốn RAM kinh thế. RAM của P990i là 64Mb, thế mà khi khởi động nó chỉ dư độ khoảng 14Mb thôi, nghĩa là hệ điều hành đã thịt đi 50Mb (thế này thì nó còn ngốn RAM kinh hơn cả WM)

đúng vậy. mình up lên cda mới nhất nhưng bộ nhớ lại tốn thêm 1 mớ nữa. thường chỉ còn 9% thôi. nếu chạy thêm Mcafe firewall thì chỉ còn có 8% bộ nhớ. khi chạy các ứng dụng nặng ký thì bs tay, dễ bị treo máy. không biết cách nào khắc phục hết.:-/

ron

SE ít máy dỏm lắm . Nhưng cũng nên để ý , máy mua ở nước ngoài thì mình ko rõ , nhưng ở VN thì máy xịn thì pin là made in China nhé . Nếu full box thi có 2 sách , 2 CD , tai nghe HPM82 , cáp , sạc , bao da SE kèm theo nhé , và còn có thêm 2 cục nhét tai của tai nghe inear nữa .

Nhưng thường thì mấy hàng cao cấp của SE như mấy dòng sử dụng HDH UIQ này thì anh Đào ít khi nào sản xuất nhái y chang hết á , bị kiện chết

2 sách luôn hã :O hay 1 sách + 1 cái cuốn giống sách nhưng mỡ ra bên trong là cái disc:-?

Mình mua P1i xách tay về mỡ lên thấy phãi chọn 2 ngôn ngữ :-? ( eng + china ) hõi trên nài thì thấy có người nói máy xách tay cũa SING mới mỡ lần đầu thì có 2 ngôn ngữ ( eng + china ) --> yên tâm . H thấy 2 bác cãi nhau lại đâm ra sợ :( chắc toi rồi :((

vidlan

EM muốn được hướng dẫn về cách cài game !

Ai có thể chỉ cho em cách cài game vào máy ko? Máy của em la p910i nhưng em chỉ cài được file sis.Còn các file jar thi em ko bit cài down về giải nén ra có nhiều file đi kèm. Khi cài đặt vào máy thì no chỉ thấy save file còn em ko thấy file chạy.Các anh chị có thể chỉ du`m em được ko? Em xin cám ơn!

gaumeo031181

Ai có thể chỉ cho em cách cài game vào máy ko? Máy của em la p910i nhưng em chỉ cài được file sis.Còn các file jar thi em ko bit cài down về giải nén ra có nhiều file đi kèm. Khi cài đặt vào máy thì no chỉ thấy save file còn em ko thấy file chạy.Các anh chị có thể chỉ du`m em được ko? Em xin cám ơn!
các file dạng jar là những phần mềm đã bung sẵn rồi, bạn chỉ cần copy thẳng vào trong program file của thẻ nhớ hoặc máy là sài thôi.
Chúc thành công...

tinh_la_gi

Administrator
các file dạng jar là những phần mềm đã bung sẵn rồi, bạn chỉ cần copy thẳng vào trong program file của thẻ nhớ hoặc máy là sài thôi.
Chúc thành công...
Chắc bạn nhầm lẩn rùi đấy !!
File jar vốn là 1 chuẩn nén của Java và vô tình Winrar open bình thường như 1 file .rar vì vậy khi download cái game/app Java về các bạn hay Open luôn bắng winrar và thấy nhiều file trong ấy là vậy..[có rất nhiều file .class]
Bạn chép filee xxx.jar vào máy rồi cài như file sis bình thường..

phanvantri

Kinh nghiệm dùng DivX Player !!!

sao mình xem phim bang chuong trinh divxplayer thì khoảng 1 phút là màn hình tắt tối thui .muốn coi tiếp phải nhấn vào màn hình 1 cái mới xem tiếp được quá bất tiện . Ai biết xin chỉ giáo . Thank

vidlan

thường khi down về máy pc thì em giải nén bằng winrar luôn. Nên copy ve máy dt thì hiện ra các bản file class. Em chưa hiểu nên làm thế nào mà. em nền down cả cụm file về máy dt luôn mà ko cần giải nén ra trước khi lấy về à?

vidlan

Ý của em là copy về máy mà chưa tháy biểu tượng của trò chơi ở trên desktop đó.

CongVoi

Super V.I.P
thường khi down về máy pc thì em giải nén bằng winrar luôn. Nên copy ve máy dt thì hiện ra các bản file class. Em chưa hiểu nên làm thế nào mà. em nền down cả cụm file về máy dt luôn mà ko cần giải nén ra trước khi lấy về à?
Đuôi winrar như bạn nói chỉ là một file mặc định của máy tính thui.Nếu như bạn mún cài vào điện thọai thì phải giải nén file đó ra. Trường hợp khi bạn giải file winrar đó ra mà chỉ có 1 file ở bên trong,có thể là đuôi jar thì bạn cài luôn vào máy.Trường hợp mà bạn giải winrar kia ra thấy hiện ra một lúc nhìu file class,bạn cứ bình tĩnh,trường hợp này bạn chỉ cần đổi đuôi rar(tức là cái file bạn giải nén đo) thành jar là được,xong rồi cài file jar vừa đổi vào máy là ok.Chúc bạn thành công.Thân

buratino1703

Ôi, nghe các bác em càng sợ hơn, em vừa mua con W950i giá 4T, 12tháng bảo hành, trông các chi tiết cũng sắc nét, nghe nhạc thì em cũng không phải dân sành nên thấy nó cũng hay. Cũng thấy có sách hướng dẫn, đĩa CD, tai nghe, cáp USB, sạc +...hộp :) nhưng chẳng có cái bao da nào như bác Backbadboy nói cả. Liệu kiểm tra imei trong máy đúng với sau máy có phải là hàng chất lượng ko? Em cũng chỉ mong nó là Trung hoa đại lục chất lượng thôi, chứ hàng nhái thì toi, tiết kiệm mãi mới dám nhảy từ 1110i mà.

justinhoang_am

hiện nay mình thấy có loại tai nghe HBH-DS970 bán trên thị trường chỉ vào khoảng 650k. (so với cái chính hãng là 1tr6). ko biết chất lượng như thế nào.có bác nào đã sử dụng rồi thì cho xin ý kiến.
thân

hac_y_nhan

HBH-DS970 chỉ được cái hiển thị tên và số người gọi đến thui..chứ nghe không lớn và hay bằng itech đâu bạn ơi

justinhoang_am

Mình cũng đang phân vân giữa 2 cái nè. Cái R35 giá chính hãng là 1tr1, nhưng mua ngoài thì chỉ có 700k đến 900k, ko biết chất lượng so với hàng chính hãng như thế nào. còn cái HBH-DS970 thì cực rẻ, chỉ có 650k thôi. huynh nào biết chỗ nào uy tín ở Tp.HCM ko?

nguyenlehoang82

mình cũng bị tình trạng tương tự nên cài smartmovie_3.4 lên dùng là bình thường, rất ok. bác nào biết cách khắc phục divxplayer thì chỉ giáo. very thanks to...