• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

theduc

Link bản 2G :

Build Lần 1:

Build Lần 2:

Trọng ơi cho mình hỏi Frimware build lần 2 có thêm cái gì mới không ???
:-/:-/:-/

chen44

Chào anh, em đã cài bản customs buld lần 2 nhưng có lỗi này là tự nhien máy hok bật chương trình j, không sử dụng wifi hay bất cứ j khác nhưng lại bị nóng máy, co cách nào sửa nó không

NGDTH

Bác Trọng làm ơn chỉ giáo em phát, em từ 2.1 shift restore lên 2.2.1 của bác, có 1 số vấn đề như:
_ Không xài đc bộ gõ tiếng Việt
_ Không thấy mấy cái smiles trong phần soạn thảo note
_ Cách bỏ chức năng 3 lần rung, vì sms thôi thì okie, đằng này bất cứ cái gì rung nó đều rung 3 lần hết, chơi game nó rung loạn cả lên T_T, chuyển cấu hình từ chuông sang rung nó cũng ráng rung đc 3 lần mới thôi ....
Còn mọi cái khác đều tuyệt hết, thank bác nhìu lắm!!!

leoquad

Bác Trọng làm ơn chỉ giáo em phát, em từ 2.1 shift restore lên 2.2.1 của bác, có 1 số vấn đề như:
_ Không xài đc bộ gõ tiếng Việt
_ Không thấy mấy cái smiles trong phần soạn thảo note
_ Cách bỏ chức năng 3 lần rung, vì sms thôi thì okie, đằng này bất cứ cái gì rung nó đều rung 3 lần hết, chơi game nó rung loạn cả lên T_T, chuyển cấu hình từ chuông sang rung nó cũng ráng rung đc 3 lần mới thôi ....
Còn mọi cái khác đều tuyệt hết, thank bác nhìu lắm!!!
Cách mở chức năng emoji
Vào Settings>General>Keyboard>International Keyboards>Japanese and enable "Emoji."

khoanhatrang

Bác Trọng xem lại giúp phần MobileInstallation ( giúp cài App và Games trên Appstore *******), khi vào Itune, e cũng đã cài 1 chương trình Free giống như FW 2.2 vậy mà cài các chương trình khác thì Itune báo lỗi.
View attachment 110042
nhờ Bác xem lai và chỉ dẫn cách cài đặt nhé,
rất cần! Mong được hồi âm sớm

NguyenHuuTrong

Bác Trọng xem lại giúp phần MobileInstallation ( giúp cài App và Games trên Appstore *******), khi vào Itune, e cũng đã cài 1 chương trình Free giống như FW 2.2 vậy mà cài các chương trình khác thì Itune báo lỗi.
View attachment 110042
nhờ Bác xem lai và chỉ dẫn cách cài đặt nhé,
rất cần! Mong được hồi âm sớm

Bạn cài Mobileinstallation nhé :D lúc build wên ném nó vào ;))

swordfishjp

tui đang xài 2.2 , shift-restore bản 3g world xong nhận được carrier mà không vào màn hình chính được,chỉ vô tới emergency call, báo ko nhận SIM, iTunes cũng ko nhận được iphone luôn. giờ phải làm sao đây các bác

PhamQuang

Manager
Bạn cài Mobileinstallation nhé :D lúc build wên ném nó vào ;))

Chính xác là thiếu Mobileinstallation cho nên sau khi Update xong vào qua Cydia cài lại là bình thường.

Có 1 điều lạ là chú Update lên 2.2.1 tất cả mọi thứ đều bình thường, chỉ có điều ngoài Home sao không thấy 2 biểu tượng SafariSettings như hình minh họa???

NguyenHuuTrong

Chính xác là thiếu Mobileinstallation cho nên sau khi Update xong vào qua Cydia cài lại là bình thường.

Có 1 điều lạ là chú Update lên 2.2.1 tất cả mọi thứ đều bình thường, chỉ có điều ngoài Home sao không thấy 2 biểu tượng SafariSettings như hình minh họa???

Setting thì vào Winterboard chú chọn Theme Preference :D còn Safari thì sao nhĩ :mad:) chú phải ém vào phím .com ó :D nó sẽ ra giống vậy ! chúc bác vui với FW này :D;;)

khoanhatrang

Thanks các bác nhiều, mình đã làm được rồi., bi giờ không còn gì là khó khăn nữa, chép *.ipa fè fè. mà len cái FW 2.2.1 này chạy ngon àh. hầu như được Fix hết lổi.
các bạn có chú ý điều này ko ?
- Khi gửi SMS từ mạng vào máy, sử dụng chử Unicode thì máy IP ko nhận được đó là tiếng việt có dấu.:-??
- Khi giử SMS có dấu từ tất cả máy điện thoại khác thì IP vẫn nhận tiếng việt bình thường.

Nếu đây là Nhược điểm của IP thì đành chịu, còn nếu cái này có thể chỉnh sửa được thì nhờ bác Trọng xem lại và điều chỉnh luôn cho anh em nhé.=D>

vucaotri

IP em sử dụng bàn phím tiếng đức, nhưng khi viết dấu thì sai với kí tự muốn gõ, làm cách nào để mình bỏ chế độ này. Em đã xóa bộ gõ tiếng việt nhưng ko trở về bàn phím gốc. Giờ em muốn về lại bàn phím gốc của IP, có bác nào chỉ giáo em với. Thank!

vungth

E restore lên FW2.2.1 3G nhưng khi đưa máy về DFU thi báo lỗi k có Apple Recovery (iBooT) USB Driver. Các Bác biết chỉ dùm

DaiQuoc

Cho Mình hỏi về việc đưa lên 2.2.1. Việc update Itune có nguy hiểm gi cho máy và việc unlock không. Máy của mình unlock bằng miếng đế sim

canseeher

Bác trọng ơi có thể thêm vào ứng dụng catelogie cho iphone 2G đươc không xin cám ơn bác

cris07

sao mình bung nén ko thấy file .ipsw vậy giúp mình với, cái iphone 2.2 của mình ko cài được apps thuốc, nó báo unverified ko hà T_T huynh nào cao tay giúp giùm..nick mình là hearttoheart_86@yahoo.com

Status
Không mở trả lời sau này.