• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

dantran

e đã reset máy lại, cài callerid fix 2.2,
nhưng em vẫn không thấy emotion trong notes và chưa sửa đc phone number format. anh chỉ giúp em còn cần làm thêm cái gì nữa ạ :)
em cảm ơn trước.

dantran

tình hình là em ngồi reinstall lại mọt số pack trong cydia, mọi thứ đã hoàn hảo ạ, e cảm ơn anh nhiều ...

hackersnb

con Ip của tôi la 3G Lock ngu quá up lên 2.2.1.Hôm trước vào đọc thấy hay dùng FW 2.2.1 thử restore rồi mà vẫn không có mạng bác xem cách khắc phục thê nào chỉ em với.Anh em nào có cách khắc phục cho nó có sóng thì Pm sớm cho anh em mừng nhá.Thanks

ngaiquytoc

Xếp ơi em đã làm như xếp đổi lại đuôi file rồi sao vẫn ko chạy đc nè

ngocthai

FW này pin yếu quá các bác ạ. Có ai bị giống như em không nhỉ? Chỉ dùng đc khoảng 1 ngày là tèo rồi..:((

XuanTruong

Super V.I.P
Xếp ơi em đã làm như xếp đổi lại đuôi file rồi sao vẫn ko chạy đc nè

Bản Custom thì chỉ Restore xong là dùng được. Bạn chạy QuickPwn làm gì nữa trời!:|

FW này pin yếu quá các bác ạ. Có ai bị giống như em không nhỉ? Chỉ dùng đc khoảng 1 ngày là tèo rồi..:((

Tùy thuộc có dùng nhiều hay không Bạn à (Nếu Test và dùng Multimedia nhiều thì một ngày là ngon rồi đó)!:))

hok cai dc app bác ah.....sao kì da?

Không được thì báo lỗi gì?:-?

khoanhatrang

Bản này ngon rồi đó bác Trọng, nhưng bác xem lại cái ".vn" không có trong danh sách ".com" nghen bác. Bac xem lại nghen, nhưng mà như vậy là Đi~nh lắm ời.

soizero2602

a ui e down về xài bình thường but đánh tiếng việt thì ko sao đánh chữ " ậ " được...nó hiện hok hết hay sao á :( mấy cái khác xài good hít lun :D

Chỉnh sửa cuối:

letruongson

- Kiểu bấm số (0123) xxxx xxx, (090) xxx xxxx, ... ----- Đã có ???
Mình test rùi sao vẫn không thể hiện như vậy được Bác Trọng ui !!!!
Mình phải làm sao??? nhìn số dính chùm lại sao rối mắt quá. Thanks Bác Trọng nhiều lắm

soizero2602

e xin bổ sung thêm ngoài chữ " ậ " còn có chữ " ự " nữa..hix...e thấy hình như có mà màn hình ko hiển thị hết chiều ngang...mấy chữ nhìu dấu như vậy thì mất cái chữ có dấu cuối cùng :( a nào bik chỉ dùm e với ^^

funnyboy027

Máy em Iphone 2g 1.1.1 đã up thành công bản cútom 2.2.1 của bác rồi, nhưng giờ muốn thay đổi gia diện thì phải làm sao, hình như chưa có springboard thì phải

soizero2602

Máy em Iphone 2g 1.1.1 đã up thành công bản cútom 2.2.1 của bác rồi, nhưng giờ muốn thay đổi gia diện thì phải làm sao, hình như chưa có springboard thì phải
nếu bạn đã cài xong bản custom gùi thì cái winterboard là cái thay đổi giao diện á ^^ tải theme về cài ùi vào đó thay là xong :D

benktx

Đang down về, thanks bác Trọng.
Mình up được rùi, nhưng sau khi restore lại cái danh bạ thì phần Kiểu bấm số (0123) xxxx xxx, (090) xxx xxxx, ... và cái keyboard japan cũng mất luôn, wifi cũng yếu đi luôn. Bác chỉ cách fix 2 lỗi này đi......

Chỉnh sửa cuối:

genjike

thanks bác Trọng
Em đã up và đang dùng rất tốt, có mọi thứ bác nói ở trên.
Nhưng tại sao em chép theme vào thư mục library\themes trên iphone sau đó chọn trong winter board nhưng vẫn ko hiển thị dc theme ??

soizero2602

thanks bác Trọng
Em đã up và đang dùng rất tốt, có mọi thứ bác nói ở trên.
Nhưng tại sao em chép theme vào thư mục library\themes trên iphone sau đó chọn trong winter board nhưng vẫn ko hiển thị dc theme ??
trước khi đưa vô bạn thêm vào tập tin theme của bạn đuôi ".theme" nữa là đc.
ví dụ : giải nén ra tên thêm là yoyo bạn đổi thành yoyo.theme rùi đưa vào IP ^^còn lại thì bạn bik rùi đó =D>

boymaxx

Máy em là 2g đang xài bản 2.1 bi h muốn up lên bản custom này thì có cần phài restore lại bản 2.2.1 gốc ko hay là shift + restore lên bản này luôn

soizero2602

Máy em là 2g đang xài bản 2.1 bi h muốn up lên bản custom này thì có cần phài restore lại bản 2.2.1 gốc ko hay là shift + restore lên bản này luôn
Ai đang 2.1 thì Update lên 2.2 gốc --> Quickpwm 2.2 --> Restore FW 2.2.1 custom.đầu bài có nói đó bạn ^^

Status
Không mở trả lời sau này.