• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

mr_meo

cái bảng build 2 hok xai dc.đổi thành ipsw no cung hok len luon.pó tay cham com.mần lại nhanh nhanh dùm máy huynh oi

XuanTruong

Super V.I.P
sao mình bung nén ko thấy file .ipsw vậy giúp mình với, cái iphone 2.2 của mình ko cài được apps thuốc, nó báo unverified ko hà T_T huynh nào cao tay giúp giùm..nick mình là hearttoheart_86@yahoo.com

cái bảng build 2 hok xai dc.đổi thành ipsw no cung hok len luon.pó tay cham com.mần lại nhanh nhanh dùm máy huynh oi

Trên Windows vào Tools => Folder Options... => View => Bỏ chọn hide extensions for known file types rồi đổi ZIP sang IPSW mới được! Pó!:|

mr_meo

thank huynh nhìu........................dệ còn ngu muội nhìu lắm..........mong huynh thông cảm cho

xemtynhi

bác xuântruong cho mình hỏi chút : mình dùng iphone 2G 8GB hiện dang xài FW 2.2 gốc mình làm theo cách của bạn ? trên mình ấn Shift + Restore rồi trọn FW 2.2.1 của bác SonPham Restore xong sử dụng dc luôn có sóng và mình text tất ca những nội dung trên đúng như hình bác pots trên
: http://img132.imageshack.us/img132/9671/img0002fr5.jpg

vậy cho mình hỏi là mình dã cài đặt xong tất cả chua .. và có phải làm j thêm nua k .. minh cảm on

boy135147

cho hỏi cái bểu tượng emoj lúc mới restore no có giờ ko tháy nửa , giò phải làm sao để nó ra lại vậy ???

xemtynhi

Link bản 2G :

Build Lần 1:

Build Lần 2:

Bác ơi Kiểm Tra dùm em Cái linh down bản Build lần 2 với die rùi hay sao ý em down mãi k đc :(:(

xemtynhi

hí hí ... tuyệt thật cảm ơn bác nhìu nhìu k bít có j mới lạ hong đây , hồi hộp quá à ..đang down về ùi .. còn 5p nữa thui ... 1 lần nữa cảm ơn bác Trọng :X

xemtynhi

Hix em vừa up bản FW 2.2.1 CUSTOM BUILD Lần 3 xong ... Bác Trọng cho em hỏi tại sao nó k giống với hình như trên vậy ạ . vidu : trong phần chỉnh sáng tối k có mục DIMMER .. rồi trong tab Seting k có Muc SOUND EFFECTS , Preferences...bộ gõ tiếng việt nữa .. sao lại như vậy ạ hay là do em chưa cài đầy đủ . hix mong bác hướng dẫn để có đc 1 FW đầy Đủ như trên :(

Chỉnh sửa cuối:

NguyenHuuTrong

Hix em vừa up bản FW 2.2.1 CUSTOM BUILD Lần 3 xong ... Bác Trọng cho em hỏi tại sao nó k giống với hình như trên vậy ạ . vidu : trong phần chỉnh sáng tối k có mục DIMMER .. rồi trong tab Seting k có Muc SOUND EFFECTS , Preferences...bộ gõ tiếng việt nữa .. sao lại như vậy ạ hay là do em chưa cài đầy đủ . hix mong bác hướng dẫn để có đc 1 FW đầy Đủ như trên :(

- Winterboard ( Quản lý Giao diện )
+ Preferences.theme ( Thêm các chức năng cho Setting như trên hình khi vào Winterboard chọn)

xemtynhi

:(( Cài APP .ipa Vào Phone chỉ vô nó kêu : Ứng Dụng k thể Mở :(( Giúp em Với Các Bác ơi ............................

HuynhMinhDang

:(( Cài APP .ipa Vào Phone chỉ vô nó kêu : Ứng Dụng k thể Mở :(( Giúp em Với Các Bác ơi ............................
Bạn thử cài 1 app FREE trên App Store vào trước rồi sau đó hãy cài App đã thuốc bạn nhé!:D

xemtynhi

huhuhu ! em k có acc itune ... đăng ký hoài cũng k đc .. ai cho em muộn acc 5p' cài cái APP free xong chả lun :D dc hong vậy .. hix

NguyenHuuTrong

huhuhu ! em k có acc itune ... đăng ký hoài cũng k đc .. ai cho em muộn acc 5p' cài cái APP free xong chả lun :D dc hong vậy .. hix

FW này đã fix app cannot open rùi bạn ạ :D

Restore xong tắt iphone mở lại sau đó vào iTunes Set new iphone --> sync games xxx vô tư nhá :)

xemtynhi

FW này đã fix app cannot open rùi bạn ạ :D

Restore xong tắt iphone mở lại sau đó vào iTunes Set new iphone --> sync games xxx vô tư nhá :)

hix công nhận lúc đầu là rất ổn ạ ... nhưng sau quá trình sử dụng , em cài những ưng dụng trên diễn đàn ... k biết đã làm j nữa mà giờ tất cả nhưng ứng dụng IPA cài từ itune dều k sử dụng đc nữa .. hihix có ai bị như em k .... :(:(:(

dangkhoa_1501

mình đọc mà không hiểu hết cách úp lên FW.Mong các bro chỉ mình tường tận từ A -> Z cách cài với.mình dùng IP 3g còn trong trắng chưa làm j hết,hiện đang dùng tạm X-sim.Mình còn ngu muội,các bro giúp dùm :-/
thanks nhiu

Status
Không mở trả lời sau này.