• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FirmWare 5800 Mod C6 Tiếng Việt

JokerB

bác cho e hỏi tí tải về jaf thôi hả hay fải tải thêm fw gốc về vậy mong bác hướng dẫn giúp.thank bác nhiều lắm

chỉ cần down về, Giải nén ra để vào thư mục Products của Phoenix rồi JAF bình thường, khi JAF chọn VietNam-Red

hung62

các bác cho minh hỏi lam sao để có thể coppy them patches vào thư mục patches ở ổ z?

JokerB

thì bạn copy thêm Patch vào bản cook rồi repack, JAF lại :D
Có lẽ bản update sau mình sẽ chuyển Patch sang C hoặc E để mọi ng` tiện chỉnh sửa. Mình thì mình hay để ở Z luôn cho đỡ thêm 1 thư mục :D
Vừa up xong bản fix RomPatcher Auto thì quên k mod thêm RAm CAmera, Record mod,... :D

JokerB

có mod thì tác dụng, có mod thì k, mình đang test Patch xem cái nào được, cái nào k đây :(

ohannguyent

thì bạn copy thêm Patch vào bản cook rồi repack, JAF lại :D
Có lẽ bản update sau mình sẽ chuyển Patch sang C hoặc E để mọi ng` tiện chỉnh sửa. Mình thì mình hay để ở Z luôn cho đỡ thêm 1 thư mục :D
Vừa up xong bản fix RomPatcher Auto thì quên k mod thêm RAm CAmera, Record mod,... :D

Khỏi chuỷên pache sang E/C là chi cho tốn thêm thư mục nhìn rối mắt. Bro thêm viết nt tiếng việt với camera ram là ok rồi. Cám ơn nhiều và mong nhiều sự cống hiến của bạn cho ae PDAViêt...:D

JokerB

Camera rồi ghi âm,.. mình đã sửa ngay rồi, nhắn tin tiếng việt thì k biết cách sửa nên phải chờ :( bác nào biết hướng làm thôi thì chỉ mình cùng làm với :(
thấy các bác sửa e-com nhưng k biết sửa thế nào, chắc là sửa = hex editor :| xem qua nhưng pó hand, k biết dòng nào với dòng nào :|

Hiện tại thấy dùng khá ổn rồi, mình thích dùng bàn phím qwerty mini, mà cái này thì có tiếng việt :D
Vừa làm xong 7 trang ký tự lun roài, bây giờ mà bác upakul hay bác nào mod để RAm lên khoảng 60mb là ngon lành =))

updateeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeed!

Chỉnh sửa cuối:

N4m_n0oJ3

em thấy bác nên bỏ Jbak Taskman, X-Plore 1.51 cr@cked, Free Ims đi, ko cần add vào ROM làm gì, mấy apps đó cài sis cho tiện, để ROM trống đc tý cho những người khác cook thêm gì cook, góp ý chân thành vì có ng` thích có ng` ko thích những apps này

JokerB

Thì sài SIS mà :D
bạn test thử đi, mình để auto install thoai, xóa đi thoải mái :)
Chỉ có duy nhất RomPatcher là cook vào Rom thoai :)

JokerB

Thay đổi cấu hình xoay ngang màn hình là sao bạn?

là mình sửa cái góc độ xoay, tốc độ xoay ý mà, bản gốc PNHT họ để nhanh quá, hơi nghiêng 1 chút đã xoay, nhiều lúc nằm nghịch đt mà mỏi hết cả tay :)

N4m_n0oJ3

ừa,tks bác,tưởng cho vào ROM,thế đừng autoinstall luôn đi,hihi, ai thích tự cài cho tiện,đang xài toàn hàng của bác đây,cũng ổn định lắm

N4m_n0oJ3

àh mình thấy mấy file sis đó rồi, chỉ việc xóa trong ROM rồi flash là ko ko autoinstall đúng ko arsene ???

ljz282

em thấy bác nên bỏ Jbak Taskman, X-Plore 1.51 cr@cked, Free Ims đi, ko cần add vào ROM làm gì, mấy apps đó cài sis cho tiện, để ROM trống đc tý cho những người khác cook thêm gì cook, góp ý chân thành vì có ng` thích có ng` ko thích những apps này

Đúng rồi... Có thể bỏ bớt mấy apps dễ kiếm được không bạn? Vì mỗi người thích 1 kiểu mà :)

Có cook được mấy cái widget như thời tiết, fb vào chung luôn được không vậy bạn :-/

N4m_n0oJ3

có lỗi nhỏ ko biết có ai bị giống mình ko là khi thoát khỏi trình nhạc hoặc trình xem hình là Menu + danh bạ tự bật lên, lỗi nhỏ nhưng nhiều lúc thấy hơi bực bực :D

JokerB

mình test thì thấy khi thoát trình nghe nhạc thì nó mở Menu thôi, còn thoát trình xem hình thì k bị sao cả :)
bây h đi chơi đã, tối về nghiên cứu xem :)

Widget như thời tiết hay FB thì mình định cook nhưng mà k phải ai cũng sài 3G hay GPRS, cái này ai thích sài thì cài thôi :)
Mấy cái mình đã cài thì ai k thích có thể xóa mà, lúc nào cảm thấy lại thích sài thì vào C:/data. xóa tệp AI.txt đi, khởi động lại máy, thế là nó lại tự cài vào :)

vutaikt

cho em hỏi sao chạy jaf nó nói thiếu file nhỉ
chép 6 file vào rm-356 rồi mà
ai biết chỉ em với

ducanh2992

sau khi flash xong mình đã chỉnh bàn phím QWERTY như bạn hướng dẫn nhưng k làm sao ra tiếng việt được :(