• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FirmWare 5800 Mod C6 Tiếng Việt

JokerB

bạn có pm zipmanager k up lên đây để mình xem so sánh còn xóa hết đi :)
thêm trang widget nữa thì khó, thêm thanh shortcuts thì dễ hơn chút
đang sửa nốt, còn 1 số lỗi :(

ohannguyent

Asene800 cho mình hỏi cái. mình muốn xóa jback tackman đi và thêm 1 số ứng dụng khác để auto intal trong file rofs2.20 của bạn thì phải làm sao? Mình đã Extract rofs2 ra rồi mà ko biết xóa và thêm vào đâu nửa ? Chỉ dùm nha, Thanks!
file của bạn nè !View attachment 178193

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

trong thư mục PNHT đó

ôi điên hết cả người, sửa mãi mà k đc cái âm lịch :(

cuongdien

bạn có pm zipmanager k up lên đây để mình xem so sánh còn xóa hết đi :)
thêm trang widget nữa thì khó, thêm thanh shortcuts thì dễ hơn chút
đang sửa nốt, còn 1 số lỗi :(

Mình không biet cách up file đính kèm mà của mình là zipmanager touch nó có icon khác với icon trong fw c6, zipmanager này là có từ khi 5800 mới ra và nó nằm trong mục tải về đó. Theo mình bạn không gỡ bỏ cứ để vậy đi.

JokerB

Asene800 cho mình hỏi cái. mình muốn xóa jback tackman đi và thêm 1 số ứng dụng khác để auto intal trong file rofs2.20 của bạn thì phải làm sao? Mình đã Extract rofs2 ra rồi mà ko biết xóa và thêm vào đâu nửa ? Chỉ dùm nha, Thanks!
file của bạn nè !View attachment 178193

với bản CFW mình up bạn k cài đc ứng dụng này đúng k?
mình kiểm tra thì chỉ còn sót lại 1 tệp backup.xml
đã xóa roài, chắc là ổn :)

Trong thư mục PNHT bạn muốn thêm bớt ứng dụng nào cũng đc, muốn cài ở C thì thêm vào thư mục C và tương tự với thư mục E