• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FirmWare 5800 Mod C6 Tiếng Việt

hung62

thì bạn copy thêm Patch vào bản cook rồi repack, JAF lại :D
Có lẽ bản update sau mình sẽ chuyển Patch sang C hoặc E để mọi ng` tiện chỉnh sửa. Mình thì mình hay để ở Z luôn cho đỡ thêm 1 thư mục :D
Vừa up xong bản fix RomPatcher Auto thì quên k mod thêm RAm CAmera, Record mod,... :D
vậy bác giúp em làm 1 bản hoàn chỉnh nha...nhớ chuyển patches sang E hoặc C nha...thanh arsene008 mong bác cho sớm...mà bác xem lại cái nut xpress muíc lun nha...xài không được....

JokerB

sau khi flash xong mình đã chỉnh bàn phím QWERTY như bạn hướng dẫn nhưng k làm sao ra tiếng việt được :(

bạn chọn ngôn ngữ soạn thảo là tiếng pháp (Francias) chẳng hạn đi :)

JokerB

vậy bác giúp em làm 1 bản hoàn chỉnh nha...nhớ chuyển patches sang E hoặc C nha...thanh arsene008 mong bác cho sớm...mà bác xem lại cái nut xpress muíc lun nha...xài không được....

uh lạ thật, hôm qua thì sài ngon lành, hôm nay lại k, k biết do cook cái j vào bị thế nữa T_T

Mình đã test, có lẽ tại nó xung đột với 1 ct nào đấy, khởi động lại điện thoại lại dùng đc ngon lành :)

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Khởi động lại máy thì k thấy làm sao cả :|
Mình chưa tìm ra nguyên nhân, cứ tưởng tại đổi theme nhưng test thì k phải, test thử xem do chạy widget cũng k phải :D
Sáng hôm qua đã thấy có ng` kêu với bản gốc của PNHT rồi.

hung62

Khởi động lại máy thì k thấy làm sao cả :|
Mình chưa tìm ra nguyên nhân, cứ tưởng tại đổi theme nhưng test thì k phải, test thử xem do chạy widget cũng k phải :D
Sáng hôm qua đã thấy có ng` kêu với bản gốc của PNHT rồi.

uk e cũng khỏi động rồi nhưng cũng không đc......các bác cố gắng nha....thank mấy bác

JokerB

Bản NokiaFirmware Editor mới 0.2 của PNHT có chức năng thông báo file JAF khi lớn hơn cho phép :). THông báo cái là làm lại luôn :)

JokerB

thêm bớt bt, xong ấn nút Reload from HDD rồi repack là xong

Đang nghiên cứu vụ thêm 1 thanh shortcut, đã có tiến triển khả quan, vì dựa theo cái shorcut 2 nên bị trùng UID -> báo lỗi, nhưng khi thêm nội dung đã có 1 mục nữa là Phím tắt 3 :) sáng mai sẽ làm tiếp
Vụ tin nhắn và âm lịch cũng khá khẩm hơn roài =))
Tối nay JAF nhiều quá, biết thêm 1 chút về Hex edit :)
Mọi ng` chờ sản phẩm nhá =))

JokerB

update: thêm 3 thanh shortcut nữa :D, may quá có bác NTV up bản CFW cho N97 thế là sửa theo bác ý =))

hung62

cố gắng thêm cái trang wiget thứ 2 đy mấy mod....chỉ đợi kái đó nữa thôi

cuongdien

arsene008 làm giúp 1 bản fw c6 có TV và bàn phím TV đừng cho thêm gì cả để ae tự cook, bản của bạn hay đấy nhưng mình cài phần mềm zipmanager không được vì chắc là bạn gỡ chưa hết , bạn gỡ bỏ quickoffice đi nhé, zipmanager cứ để lại. cảm ơn bạn.