• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 For 5530

optsfire

vậy chỉnh 4x5 cũng vậy hả huyh?à mà sao cook cho phần mềm cài vô ổ e nhỉ? đúng là đèn flash không lên

Chỉnh sửa cuối:

finalswordman

Bug nè

Em có xíu nhận xét. Đây không phải lỗi nhưng mà là bất cập của bản này :D.
Xạc pin, phím màu xanh sáng lên(cái này em thấy không ổn, còn mọi người thấy ổn không thì em chịu ^^).
Bàn phím bấm số để gọi kiểu mới đẹp, nhưng có chức năng mới đi kèm là bấm đúng 1 ký tự nào đó mà có trong name contacts thì nó sẽ hiện lên 1 cái list cho mình chọn. Nếu mà mình cần gọi số nào đó trong list đấy thật thì rất tiện. Nhưng mà nếu ko cần thì cái list đó che mất cái bàn phím số bên dưới ~~> ko làm gì để cho cái list đó cúp đi đc ~~~> ko bấm số đc để gọi.
Cho cái screenshot cho nó chân thực nè :

Cái phần màu đỏ là phần bị che mất phím 1 2 3 và phím clear
Mà không hiểu sao em bấm số 5 mà nó lại nhận diện thành chữ T.

optsfire

mình đang xài Youlu Address Book có chức năng list hay hơn nhiều nên cái này cũng không lạ với mình là mấy. còn phần bị che bạn có thể khắc phục tạm thời bằng cách options->hiện bàn phím(không biết tiếng anh là gì?) nhưng mà là hàng đầu tiên lun đó. nó sẽ hiện ra mini qwerty cho bạn bấm. cho hỏi làm sao để cook cho cài app vô ổ e khi flash vậy mấy huynh?

ps: lần này phải xắn tay áo lên học cách cook thôi. Bảo phải tịnh dưỡng phục hồi nguyên khí mất tiu rồi.

daugiang1987

không có máy 5530 để test nhỉ ?
Ra một bản xem thế nào :)

Mua không bán rẽ cho nè Flash liên tục chắc thời gian nữa là em nó đi rồi đợt này chắc nghĩ thời gian đã cho anh em tập luyện công nhé

ngtanphong

hic hic... có cách cook nào làm cho phím xanh sáng lại không... tắt nó thấy kì quá... tưởng như là hư zay...

Ntv_79

Xạc pin, phím màu xanh sáng lên(cái này em thấy không ổn, còn mọi người thấy ổn không thì em chịu ^^).
Bàn phím bấm số để gọi kiểu mới đẹp, nhưng có chức năng mới đi kèm là bấm đúng 1 ký tự nào đó mà có trong name contacts thì nó sẽ hiện lên 1 cái list cho mình chọn. Nếu mà mình cần gọi số nào đó trong list đấy thật thì rất tiện. Nhưng mà nếu ko cần thì cái list đó che mất cái bàn phím số bên dưới ~~> ko làm gì để cho cái list đó cúp đi đc ~~~> ko bấm số đc để gọi.
Cho cái screenshot cho nó chân thực nè :

Hic có cái có vẻ hay nhất thì lỗi à? A e nghiên cứu fix nhỉ! Mình ngoài N97 ra chẳng biết tham gia vào đâu được!

thepianist

ĐÚng là có lỗi này, e bắn tiền cho bạn mà chịu ko bấm đc
CÒn luk chụp ảnh ko có flash T.T

condandatcang

lỗi này nếu mà máy hết tiền thì khỏi nạp thẻ luôn đỡ phải dùng di động nữa :D

daugiang1987

lỗi này nếu mà máy hết tiền thì khỏi nạp thẻ luôn đỡ phải dùng di động nữa :D

Bấm phím trái tùy chọn, chon hiển thị bàn phím đầy đủ là oke sao ko chịu test cho kỹ hèo. Bàn phím này không có lổi gì cả mà rất tiện lợi vì các bạn chưa quen sữ dụng đấy thôi.

Asutaka

bực mình với cái Win7 X64 cài jaf mãi mà ko dc, chắc chiều chuyển về x86, thấy bản này mà thèm wa, mà bản này pin xài thế nào?

nguyet_nhu

anh Bảo ráng làm thêm 1 bãn cook nửa cho nó hoàn chỉnh đi rồi nghỉ xã hơi :D
chứ anh cho bản này lên lở có nhiều mem còn gà như em thì chả biết làm sao hết :-/
chỉ biết ngồi nhìn mặc dù rất thích. :(
P/s: sẳn đó anh cook cho đèn màu xanh nó sáng lại luôn thank anh

daugiang1987

anh Bảo ráng làm thêm 1 bãn cook nửa cho nó hoàn chỉnh đi rồi nghỉ xã hơi :D
chứ anh cho bản này lên lở có nhiều mem còn gà như em thì chả biết làm sao hết :-/
chỉ biết ngồi nhìn mặc dù rất thích. :(
P/s: sẳn đó anh cook cho đèn màu xanh nó sáng lại luôn thank anh

Đợi anh quy ẩn thời gian rồi sẽ có bản mới thôi nhé em

conmeoma

Mình test xong có nhận xét như sau:
- Bàn phím để gọi mới công nhận xinh thật, đẹp thật nhưng hơi bé, dùng ngón tay cái bấm 0 vừa ^^, nếu so với bản cũ
- Âm thanh trong rõ nhưng 0 ấm và hay như bản 31/10
- đèn xanh bình thường thì tắt nhưng khi xạc pin thì sáng lên
- đèn trắng chính giữa thì cứ sáng hoài 0 tắt, phải gạt phím khóa máy bên hông thì nó mới tắt, lúc đầu mình thấy nó sáng tưởng là có tin nhắn mới nhào tới nhưng 0 phải hehe
- đèn flash 0 hoạt động nên cài PhoneTorch vào làm đèn pin 0 dc luôn
- gallery xem ảnh cũng 0 có phím gửi, xóa
Nhưng cái được nhất, hay nhất vẫn là cảm ứng mới nhạy mượt hơn hẳn,chạm vào màn hình thấy mềm mịn lắm, và 2 cái theme mới thêm vào là Fuchsia Pink và Petrol Blue rất đẹp
tạm thời mình quay về bản 31/10 xài vì bản đó ổn định lắm, chờ bác chủ giúp đỡ đã ^^
À, bạn nào có 2 cái file theme Fuchsia Pink và Petrol Blue đó cho mình xin nha, để cài vào bản 31/10, cảm ơn nhiều lắm!

optsfire

trong khi chờ đợi Bảo xuất quan thì mình nên test thật kĩ liệt kê tất cả các lỗi ra để khi rảnh thì làm một lần lun cho đở mệt
mình xin mở đầu bằng một loạt lỗi như sau:
1. đèn flash không xài được.
2. rompatch không add vô được.chắc tại quá mới
3. c2z maker bó tay lun. không tạo được
4. đúng là có thể mở tuỳ chọn mở bàn phím đầy đủ nhưng tại sao có bàn phím số đó mà phải mở đầy đủ rắc rồi quá hà.
5. menu kiểu cũ.có thể tự cook hehe
6. phím xanh bị tắt như còn ở bản củ hehe. nếu cook tắt hết được thì tắt lun còn tắt được có một cái thì mình nghĩ để nó sáng vẫn tốt hơn
7. chưa kiếm ra nữa. đang test.........

zxcvbnmasd

cái này có khác đc hơn cái j không anh Bảo ơi,e thấy có dc mỗi cái bàn phím gọi là mới à