• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 For 5530

zxcvbnmasd

e chê bác đâu,tại bác ghi trên là hoàn thiện hết rồi thì ai chả nhầm bác,thà rằng bác cứ từ từ fix rồi ghi hoàn thiện sau cũng được mà,không ae tưởng nhầm Jaf xong lại lỗi

optsfire

có cái đó mà cũng cãi cho được. bản fw của nokia còn chưa hoàn thiện kìa nói chi bản mod.vì bận rộn và vì những mem cứ nhao nhao đòi có bản mới ngay nên không thể từ từ được đó. nên không thể test kĩ. lúc đưa ra thì tưởng hết lỗi nhưng giờ lại lòi ra lỗi chứ có muốn ghi vậy cho giật đề tài nóng đâu. cook fw rất cực bạn ạh khi kiệt sức thì cứ muốn xong cho rồi. test đi test lại hoài cái đó. bạn có bao giờ ngồi jaf 10 mấy lần để fix từng lỗi nhỏ chưa nhĩ. nên việc bạn jaf lại vài lần không cực bằng người làm ra nó đâu

daugiang1987

e chê bác đâu,tại bác ghi trên là hoàn thiện hết rồi thì ai chả nhầm bác,thà rằng bác cứ từ từ fix rồi ghi hoàn thiện sau cũng được mà,không ae tưởng nhầm Jaf xong lại lỗi

Hoàn thiện là không có nghĩa là không còn lổi ngay cả FW gốc của nó mà vẩn còn lổi. Mục đích mình share lên để mà cùng vọc cùng test rồi chỉ ra những cái gì đã làm được những lổi gì còn tồn tại mà cùng nhau khắc phục chứ. Muốn làm ra một bản cook người làm cook phải Flash máy cã hàng chục, hàng trăm lần đấy chứ. Mình mong các bạn trong topic này:
- Tránh Spam nhiều không đúng với chủ đề topic.
- Nếu có thiện chí tốt thì cùng chung tay học hỏi giúp đỡ lẫn nhau nhé. Thank nhiều

daugiang1987

Bản này đã fix được tất cả các lổi như các bạn nêu chĩ còn một lổi đèn bàn phím thôi mà cã ngày này bận quá chưa làm được

zxcvbnmasd

mà a Bảo này nếu mình lấy được cái bàn phím số ở ngoài cái homescreen cho vào chỗ tin nhắn liệu có được không anh,cho nó giống Sym^3

optsfire

trong khi chờ đợi thì cho mình hỏi có ai có bản chỉ dẫn cụ thể chi tiết và chính xác cách trích các effect từ một bản lớn không cho mình xin với

vd
như muốn chép hiệu ứng khi mình gạt tay từ phải qua trái để ẩn hiện widget trên hs thì mình chép những file nào?
muốn chép hiệu ứng khi xoay màn hình thì chép những file nào?
........vân vân.

nếu bạn nào có bản chỉ dẩn này thì chỉ mình với cám ơn nhiều nha
ps: định nhờ Bảo chỉ mà thấy bận quá chắc muốn xuất khẩu cuốn bí kíp này chắc cũng phiền. hehe

binh24

@daugiang1987

Rảnh thử bản C6 V20 cho 5530 mới của mình xem nha pro !
Đã ổn định nhưng chưa có máy test kĩ !

khoa1989

@daugiang1987

bản của binh cũng như vậy ah.có j mới so với bác bảo ko?

daugiang1987

Tất cả đã được cố định lại và hoàn thiện sẽ có bản up sau

@daugiang1987

Bản của bình mình chưa thữ đến anh em nào thích thì test hộ bình luôn nhé