• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 trên 5800 by TungBach.Pdaviet.net đã hoàn thiện

sang80

@tung bach ơi mình jaf trong thư mục ứng dụng có fodel MFE làm sao xóa nó để jaf o có nó ?

bộ phối hợp ỡ trên có khác gì lúc chưa hoàn thiện o tùng bách ? mình gà lắm:-?:-?

TungBach

các bạn tải bộ dưới đây ném vào ROFS2 nếu ko thích tải lại cả bộ, chút nữa mình sẽ úp lại cả bộ lên trên, bản dưới này dành cho ai thích vá :D, lưu ý: bản dưới này có thể sửa lỗi bản của 5530 lun đấy :p

Vá tất cả các lỗi vặt oke
p/s: đã thay link sửa lỗi hoàn thiện bên trên rùi nhé :p

có ai mún 1 bản cook lun ko :))=))

Chỉnh sửa cuối:
bản này mình bỏ RomPatcher vào là lỗi mấy widget nhac, danh bạ, phím XM. Bạn hoàn thiện lun 1 bản cook lun thì càng tốt :p

TungBach

bản này mình bỏ RomPatcher vào là lỗi mấy widget nhac, danh bạ, phím XM.

xem lại file starter_background_apps.rsc và starter_non_critical_1.rsc trước khi bỏ vào nhé ;;)
@all: nếu các bạn muốn dùng bản cook của mình thì sáng mai mình sẽ úp lên cho các bạn dùng, trong thời gian chờ đợi hãy bấm thansk thôi :p

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

@tungbach
nếu rảnh cook cho mình 1 bộ hoàn thiện bao gồm các mod như v51 nha .gỡ lun quick office và adobe thui .và thêm memorycheck và rompacher thui.
Thanks. Dạo này đi học bận wá ko có time

nế́u up thì up sớm 1 tí nha vì mai mình 7h đi học rùi.cái laptop ghẻ wá ko jaf dc.đến tối mjnh mới về cơ lên mong dc trải nghiệm sớm (pc nhà mới cài jaf vs soft)

vutaikt

bác tungbach ơi. Bác up lên đi cho ae sài đj nào.....đang chờ đây

TungBach

loanding...................
vài dòng về em nó:
xóa đi ovimap ko cần thiết. và nhiều thứ khác nữa.....
tốc độ không giảm, đồ họa cao-> mượt nhưng ko bị hao pin như C6 cũ
các Mod cơ bản đều có hết
có 2 lựa chọn 3x5 và 4x4
tích hợp thêm các ứng dụng cần thiết
hiệu ứng nhanh, mượt, đẹp
âm thanh nghe khá là ổn
và còn ......................... không giới thiệu nữa, dùng và cảm nhận ;;);;)

Chú ý: nhạc chỉ quyét ở thư mục E:\Music , hình ảnh và video không quét ở thư mục E:\Hidden

và dưới đây là link của em nó :p cho ai vội nè :))=)) đủ cả 3x5 và 4x4 trong này nhé :p, bộ phối hợp trên kìa.

Bản Cook C6 V20/5800 By TungBach

Chỉnh sửa cuối:
M

mousekid989

Guest
Bao lâu nữa xog hả Tung.
Hehe....lúc nào cũng bóc tem của bác Tùng hết

ngyntom

TungBach cho mình hỏi sao bản c6 này khi xoay màn hình nó nhạy quá k như N97, cái này mình mod đc k, thanks

vutaikt

hĩ bác tungbach post bản mới lâu quá.. em đi học mất rùi.
trư fari tranh thủ nửa tiếng ra up mới đc....

TungBach

TungBach cho mình hỏi sao bản c6 này khi xoay màn hình nó nhạy quá k như N97, cái này mình mod đc k, thanks

nó nằm ở file 10282F0F.txt mở nó ra và so sánh với file các bản khác sẽ rõ thui mà:D, cái này trước anh Thanh cũng nói rùi ;;)

ngyntom

nó nằm ở file 10282F0F.txt mở nó ra và so sánh với file các bản khác sẽ rõ thui mà:D, cái này trước anh Thanh cũng nói rùi ;;)

mình có làm rồi, mình copy nguyên file của N97 qua luôn mà k đc mới đau chứ, có cách khác k TungBach?

TungBach

mình có làm rồi, mình copy nguyên file của N97 qua luôn mà k đc mới đau chứ, có cách khác k TungBach?

thử file này xem thế nào:D cái này hình như copy vào C cũng đc, ko cần jaf đâu:p khởi động lại thui nhé ;;);;);;)

ngyntom

thử file này xem thế nào:D cái này hình như copy vào C cũng đc, ko cần jaf đâu:p khởi động lại thui nhé ;;);;);;)

file này là file gốc của cái nào vậy TungBach? tại mình thấy cái N97 khi xoay ngang nó mới xoay và xoay đứng dt nó mới xoay lại còn c6 này chỉ xoay ngang là nó xoay lại rồi.

TungBach

ủa mới hỏi xong lên sàn rồi hả
thế mới cần chứ bác ;;);;)
file này là file gốc của cái nào vậy TungBach? tại mình thấy cái N97 khi xoay ngang nó mới xoay và xoay đứng dt nó mới xoay lại còn c6 này chỉ xoay ngang là nó xoay lại rồi.

file tự sửa đó mà:))=))

k đc rồi bồ ơi, cũng vậy hà

cook xem sao :-?

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

thế mới cần chứ bác ;;);;)

file tự sửa đó mà:))=))

để test xem sao,sẽ trả lời sau

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

k đc rồi bồ ơi, cũng vậy hà

Chỉnh sửa cuối: