• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.3 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

TraiNgheoHn

Hehee,sau 1 hồi hướng dẫn bạn này,cuối cùng máy bạn ấy ăn trái táo rồi =))

ncccnn

mình đang xài 3G lock ban cutoms 3.1.2, Baseband 5.11.07
vậy có dùng bản này được k vậy bạn?

vipboy_9x

Moderator
xin cho em ? máy em 3G lock fw 3.1.2 và BB 04.26.08 thì up bản này đc ko

được bạn ah,nếu bạn siêng thì restore 3.1.2 FW gốc của Apple để lấy BB rùi tiếp hả restore bản custom này sẽ chạy mượt hơn đó bạn.:D

doananhtai

được bạn ah,nếu bạn siêng thì restore 3.1.2 FW gốc của Apple để lấy BB rùi tiếp hả restore bản custom này sẽ chạy mượt hơn đó bạn.:D

Ấy chết đừng xúi dại... đang BB 4.x đem up 3.1.2 gốc nó thành 5.11 là TIÊU LUÔN HẾT XÀI 3.1.3 NHEN BẠN.

Để yên vậy, rồi up bản custom này (để vẫn giữ BB 4.x) sao đó unlock bằng ultrasn0w là OK.

Chỉnh sửa cuối:

mlxx_1977

mình vừa mới lên cho e 2G xong, đang Sync apps để test, cảm nhận đầu tiên là nhanh hơn so với 3.1.2 customs
tiện đây hỏi các bạn luôn: con 3gs world của mình tuần 1/10 đang ở 3.1.2(7D11); MF: 05.11.07; Model:MC131ZP chưa jaibreak có cài bản customs cho 3gs được ko?, hiện giờ có jaibreak được ko(mà ko bị dính bootTROOM ý)
cảm ơn tất cả các bạn!
tự trả lời luôn:D chắc là ko dc vì muốn cài bản customs thì trước tiên phải jaibreak đã, mà jaibreak thì hiện giờ chắc cũng chưa hết lỗi bootTROOM:-??:-?

Chỉnh sửa cuối:

coconutpda

Bạn cho mình hỏi : sao khi cài WF custom CLEAN 3.1.3 cho 3GS -BB 05.11.07 tuần 37 ,có cần cài thêm gì thêm để có sóng vậy bạn? thanks

Zenki

Super V.I.P
Bạn cho mình hỏi : sao khi cài WF custom CLEAN 3.1.3 cho 3GS -BB 05.11.07 tuần 37 ,có cần cài thêm gì thêm để có sóng vậy bạn? thanks
Máy 3GS Locked thì chịu rồi, chưa có Tool Unlock cho BB 05.11.07 trên FW 3.1.3 đâu :D

honganhN95

Em đã từng up FW 3.1.2 Custom nhưng sử dụng không được tốt. Máy iem bi giờ không vào được Cydia nữa,không hiện logo nhà mạng, pin hao nhanh và cảm ứng không nhạy như trước. Thêm một lỗi nữa là đôi khi gửi tin nhắn mặc dù ở chế độ reply nhưng khi gửi xong thì lại thấy nội dung tin nhắn đó là một tin nhắn cũ đã có trong máy mà k phải của cùng người gửi. Bây giờ e muốn lên FW 3.1.3 Custom thì có bị như trước không ạ? Hoặc bác nào có link up lên FW 3.1.3 gốc thì cho e xin với ạ. Có lẽ dùng bản gốc yên tâm hơn.
Máy e 3G World ạ

tinh_la_gi

Administrator
Em đã từng up FW 3.1.2 Custom nhưng sử dụng không được tốt. Máy iem bi giờ không vào được Cydia nữa,không hiện logo nhà mạng, pin hao nhanh và cảm ứng không nhạy như trước. Thêm một lỗi nữa là đôi khi gửi tin nhắn mặc dù ở chế độ reply nhưng khi gửi xong thì lại thấy nội dung tin nhắn đó là một tin nhắn cũ đã có trong máy mà k phải của cùng người gửi. Bây giờ e muốn lên FW 3.1.3 Custom thì có bị như trước không ạ? Hoặc bác nào có link up lên FW 3.1.3 gốc thì cho e xin với ạ. Có lẽ dùng bản gốc yên tâm hơn.
Máy e 3G World ạ
Nếu bạn muốn về Gốc thì http://pdaviet.123viet.net/data/tinh_la_gi/FW_Goc/ đầy đủ để bạn chọn

Phát sinh lổi sau khi dùng là 90% do người dùng tạo ra chứ ko phải do FW Custom vì cơ bản nó giống với Gốc mà thôi .

honganhN95

Nếu bạn muốn về Gốc thì http://pdaviet.123viet.net/data/tinh_la_gi/FW_Goc/ đầy đủ để bạn chọn

Phát sinh lổi sau khi dùng là 90% do người dùng tạo ra chứ ko phải do FW Custom vì cơ bản nó giống với Gốc mà thôi .

Em không bít chọn cái link nào trong những link đó ạ. Với lại, có bài nào hướng dẫn chi tiết không ạ? Em k bít bắt đầu như thế nào, cần những công cụ gì

hlp

mình dùng 3gs..mặc dù chưa xóa thêm ngôn ngữ nhưng sau khi restore cài thêm inspell từ source của gsm.vn thì bị lỗi error locating required app: {package = "húnpell-deict-en-us"
có ai bị như mình ko?

blackwhite169

Em không bít chọn cái link nào trong những link đó ạ. Với lại, có bài nào hướng dẫn chi tiết không ạ? Em k bít bắt đầu như thế nào, cần những công cụ gì

iPhone1,2_2.0_5A347_3G.ipsw - FW gốc 3G
Bác down bộ FW này về nhé
Máy tính phải cài iTunes bản mới 9.0.3, down tại www.apple.com
Sau khi cài iTunes thì bác kết nối iPhone với máy tính và Shift + Restore trên iTunes
Rất đơn giản!

honganhN95

iPhone1,2_2.0_5A347_3G.ipsw - FW gốc 3G
Bác down bộ FW này về nhé
Máy tính phải cài iTunes bản mới 9.0.3, down tại www.apple.com
Sau khi cài iTunes thì bác kết nối iPhone với máy tính và Shift + Restore trên iTunes
Rất đơn giản!

Cái link đó là FW 2.0 ạ?
CÓ phải muốn up lên 3.1.3 thì dùng link này không ạ?
http://pdaviet.123viet.net/data/tinh_la_gi/FW_Goc/iPhone1,2_3.1.3_7E18_3G.ipsw
Sau khi Restore Iphone lên 3.1.3 thì có phải Jaibreak không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

tinhmc2003

không biết bản này so với bản của men Tinhlagi có khác nhiều không?Mình chưa up thử nên mạo muội hỏi bác nào đã up rồi.
Thanks cả nhà

pandamiss

Mình úp bản này thì lỗi soft chuyển giữa silent và chuông cài trong sbsetting, lỗi winterboard (cái này vào lại cydia chọn reinstall thì ổn) Còn lại khá nhanh