• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.3 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

davidcoperfield

mình đang xài 3GS lock ban cutoms 3.1.2, Baseband 5.11.07. giờ làm sao up lên bản 3.1.3 này các bro oi.... vui lòng chỉ giúp. tkx..

longgiang81

Super V.I.P
Firmware này cái gì cũng tốt , mỗi tội ko có EDGE và 3G network. mặc dù đã hiện các kí hiệu E và 3G , nhưng khi lướt web thì nó báo "could not activate cellular network" . Mặc dù tớ đã thử Reset Network Setting rất nhìu lần..

Sorry bạn mình quên chưa nói rõ ràng, do toàn bộ Carrier.bundle mình đã xóa đi hết nên sau khi Restore xong, các bạn nhấn Shift + Click Updates rồi chỏ chuột tới file Carrier tương ứng của từng mạng trong máy tính là sẽ OK hết cả thôi. Link download cho 2G và 3G tối nay sẽ đc cập nhật.

Hình minh họa :

thomasjaydinh

file Carrier tương ứng của từng mạng trong máy tính là sẽ OK hết cả thôi
cái này mình lấy ở đâu hả bạn? ngoài ra mình ko ở vn xài mạng vn, mình dùng mạng của AT&T ở US

longgiang81

Super V.I.P
Trên WIN bạn tìm theo đường dẫn :

Mã:
C:/Documents and Settings/User/Application Data/Apple Computer/iTunes/iPhone Carrier Support

Trên MAC bạn tìm theo đường dẫn :

Mã:
Macintosh HD/User/User Name/Library/iTunes/iPhone Carrier Support

Đã cập nhật thêm link download cho 2G và 3G Lock.

YeuNhieuLam

C:/Documents and Settings/User/Application Data/Apple Computer/iTunes/iPhone Carrier Support

ko thấy iPhone Carrier Support hjxhjx

minhhop_85

có cách nào để cập nhập thêm gói ngôn ngữ ko hả bác...vì em đang học bên Trung Quốc :( nên cần thêm gói ngôn ngữ tiếng trung

htrantk

Vậy baseband nào mới unlock được? Sao trong hình baseband của bạn cũng là 05.11.07 mà?

longgiang81

Super V.I.P
@ minhhop_85 : Bản này mình Build cho những bạn ko có nhu cầu sử dụng những ngôn ngữ khác, do vậy đã loại bỏ hoàn toàn các ngôn ngữ ko cần thiết ngoài Tiếng Anh. Vậy mình sẽ Build thêm 1 bản nữa giữ nguyên gốc, chỉ loại bỏ các thành phần Launch Deamons đi thôi, để cho bạn và mọi người có nhu cầu sử dụng nhiều ngôn ngữ khác nhau phục vụ cho việc học tâp. Hoặc bạn có thể chép thủ công gói ngôn ngữ Tiếng Trung vào folder System/Library/CoreService/SpringBoard.app xem sao, cách này mình chưa thử, nhưng nếu đc thì cũng đỡ mất công :D

@ htrantk : Máy mình là bản Quốc Tế bạn ạ.

Zenki

Super V.I.P
3GS Lock Restore bản này xong chạy blacksnow là treo luôn,chạy tiếp ultrasnow thì ko có sóng,bị sao vậy ta?
Blacksn0w chưa hỗ trợ chạy trên FW 3.1.3. Ultrasn0w thì BB phải dưới 05.11.07 mới Unlock được

mình đang xài 3GS lock ban cutoms 3.1.2, Baseband 5.11.07. giờ làm sao up lên bản 3.1.3 này các bro oi.... vui lòng chỉ giúp. tkx..
BB như thế Up lên bản này chưa Unlock được đâu.

Vậy baseband nào mới unlock được? Sao trong hình baseband của bạn cũng là 05.11.07 mà?
BB thấp hơn 05.11.07 nhé. Trong hình là bản Quốc tế nên có sóng là bình thường!

Vip09

chào anh chị Diễn Đàn.....máy Vip 3G lock..Vip dang xài Version 3.1.3 (PV01) Modem Firmware 04.26.08.....bây giờ Vip download bản nầy về rồi cũng Shift và Restore đúng không anh chị ??......và cho Vip hỏi version (PV01) và cái CusTom của anh LongGiang làm có giông' nhau không ?? và Vip có cần đổi không hay để vậy xài... xin cho Vip biết Cám Ơn anh chị

dragon290513

bản cho ipod touch 2g sắp có chưa a :D, mà up bằng custom firmware có sợ bị lỗi 1604 ko :-\

TraiNgheoHn

chào anh chị Diễn Đàn.....máy Vip 3G lock..Vip dang xài Version 3.1.3 (PV01) Modem Firmware 04.26.08.....bây giờ Vip download bản nầy về rồi cũng Shift và Restore đúng không anh chị ??......và cho Vip hỏi version (PV01) và cái CusTom của anh LongGiang làm có giông' nhau không ?? và Vip có cần đổi không hay để vậy xài... xin cho Vip biết Cám Ơn anh chị

Dĩ nhiên là không giống nhau rồi, bản này là bản Clean, xóa bỏ những gì không cần thiết. Ngôn ngữ thì chỉ còn lại En thôi.Mình cũng đã test và thấy cũng nhan. Bạn cứ thử đi xem sao.

girlsormoney

cho mình hỏi máy mình iphone 3g đang là 3.1.2 / 05.11.07 đã có Cydia trong máy rồi, vậy có up đc phiên bản này ko, muốn up làm cách nào, chỉ cần dow về cho vào itunes chạy là đc phải ko

TraiNgheoHn

cho mình hỏi máy mình iphone 3g đang là 3.1.2 / 05.11.07 đã có Cydia trong máy rồi, vậy có up đc phiên bản này ko, muốn up làm cách nào, chỉ cần dow về cho vào itunes chạy là đc phải ko

Bạn down về, kết nối ip với máy tính, mở Itunes lên, nhấn Shif+Restore và trỏ vào FW này rồi cứ để cho nó chạy thôi :)

girlsormoney

mình trỏ vài cáu fw download về ấy nhưng mà nó ko có ra , nó chứ ra mấy cái folder rồi cuối cùng ko có gì trong đó cả, hx , là sao hả cậu

elisphuong

Bác cho mình hỏi máy mình là 3GS đang ở 3.1.2 tuần 38 có restore bản này được ko (và cho hỏi thêm là tuần 40+ có restore được không). Thank

Zenki

Super V.I.P
Bác cho mình hỏi máy mình là 3GS đang ở 3.1.2 tuần 38 có restore bản này được ko (và cho hỏi thêm là tuần 40+ có restore được không). Thank
Quan trọng là World hay Locked? Baseband bao nhiêu?

longgiang81

Super V.I.P
mình trỏ vài cáu fw download về ấy nhưng mà nó ko có ra , nó chứ ra mấy cái folder rồi cuối cùng ko có gì trong đó cả, hx , là sao hả cậu

Bạn đã dùng chương trình hỗ trợ download nên phần mở rộng của file đã bị đổi thành .zip rồi, bạn đổi đuôi file lại thành .ipsw là OK nhé.