• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★

tinh_la_gi

Administrator
- Đây là FW Custom sạch đúng nghĩa của nó, tương tự FW 3.1.2 của LongGiang81 trước đây

Thông tin cơ bản

+ Root : 1029 Mb
+ Đã Acitve
+ Không Update Baseband
+ Không có bất kỳ quảng cáo và packge nào kèm theo ngoài Cydia !!! \-/

Sau khi Shift + Restore xong add Source : iphone.pdaviet.info để Unlock bằng Ultran0w nếu máy ở BB thấp hơn 05.11.07, còn hiện tại những ai ở BB 05.11.07 thì không thể dùng Blacksn0w để Unlock được vì Blacksn0w không chạy trên FW 3.1.3!

Một số hình ảnh minh họa do từ máy TLG

Xin gửi lời cảm ơn đến:
- Man PhamQuang : Đã luôn tiếp sức cho TLG
- SVIP ThaiKien : Đã tạo những điều kiện thuận lợi để TLG không chỉ tạo các bản FW mà còn cả Cydia và nhiều hơn nửa

Linnk :
Link trực tiếp : http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/313PV01/

User=Pass= PDAVIET.NET

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
FW Custom 3.1.3 (PV02) sẽ là bản Super Clean sẽ ra mắt thời gian tới .. dự kiến sẽ nhẹ hơn cả bản 3.1.2 Super Clean ! Vì sẽ xóa thêm hàng loạt file Ngôn Ngữ mà Apple kèm theo

hancongyen

Máy mình có SN 86939...... và Nodel: MC132... có dùng được bản này không bạn, ngày trước khi up bản 3.1.2 custome máy toàn báo lỗi 16.... Cám ơn bạn!

hiepkhachsitinh86

Sau khi Shift + Restore xong add Source : iphone.pdaviet.info để Unlock bằng Ultran0w hoặc Blacksn0w tùy baseband của các bạn nhé !!
cho e hỏi làm sao mình bít mình baseband loại nào nhỉ ?
và e mún hỏi lun, lúc trước e up bản 3.1.2 custom, up xong là xài lun, đâu có cần unlock zi nữa dau, phiên bản này làm kiểu đó lun ko dc à ?
xin cám ơn

TraiNgheoHn

Sau khi Shift + Restore xong add Source : iphone.pdaviet.info để Unlock bằng Ultran0w hoặc Blacksn0w tùy baseband của các bạn nhé !!
và e mún hỏi lun, lúc trước e up bản 3.1.2 custom, up xong là xài lun, đâu có cần unlock zi nữa dau, phiên bản này làm kiểu đó lun ko dc à ?
xin cám ơn

Bạn muốn biết baseband thì bạn vào xem cái Modem Firmware ý ở trong About ý. Mình up bản custom cho 3G lock đều phải unlock hết, còn của bạn xài luôn thì kô bít có phải của bạn là bản Word không nhỉ?Mình up mấy con 3G đều không chạy được luôn.

tinh_la_gi

Administrator
xin cám ơn

Có 2 trường hợp ko cần Unlock
+ Máy bạn là Wold
+ FW Custom đã nhún luôn Unlock
Vì mình muốn chia sẽ bản FW sạch nên không add thêm bất cứ gì để các bạn tự chỉnh lại theo ý dùng ngay cả các package như Open SSH, Open SSL , những cái chắc chắc Cydia sẽ tự load và lâu lâu mới có version mới mình củng không add vào vì nó sẽ ảnh hưởng đến việc tùy chỉnh sau này.

Việc chọn lựa Unlock theo Ultran0u hay Blacksn0w thì do sở thích của mõi cá nhân khi bạn cảm thấy cái nào Unlock mượt mà (trường hợp cả 2 cùng hoàn thành nhiệm vụ Unlock với baseband của bạn)

tinh_la_gi

Administrator
Máy mình có SN 86939...... và Nodel: MC132... có dùng được bản này không bạn, ngày trước khi up bản 3.1.2 custome máy toàn báo lỗi 16.... Cám ơn bạn!

Bạn xem topic tổng hợp thông báo lổi của Itunes trên PV để vượt lổi 16xx nhé

Trời ơi sao đại ca vẫn chưa cập nhật hộ em vậy. Lâu quá
.
Mạng nhà anh bỏng biên chậm khủng ... không biết có thằng hàng xóm nào dùng VNPT mà tải nhạc film gì không !!! ;;)

TraiNgheoHn

Bạn xem topic tổng hợp thông báo lổi của Itunes trên PV để vượt lổi 16xx nhé

.
Mạng nhà anh bỏng biên chậm khủng ... không biết có thằng hàng xóm nào dùng VNPT mà tải nhạc film gì không !!! ;;)

Haha,a rút thằng hàng xóm ra rồi up đi,em ở nhà thằng bạn em từ sáng đến giờ để chờ test thôi đấy.

TraiNgheoHn

Vừa up em 2G chưa cài ứng dụng gì cả vì không có wifi nên phải chịu :D

tinh_la_gi

Administrator
Chú test ngon thế rồi thì anh cập nhật link trực tiếp luôn.. không biết đồng chí nào mò vào kho mà tải liền mấy phát !;;)

panrai

Super V.I.P
hiện h em có 3 con IP 2G 3G 3GS nhìn FW anh cost thấy im quá mà ko dám up lở em nó như lúc trước chắc chết em quá dạo nầy đang khổ quá sư huynh ơi:((

TraiNgheoHn

TÌnh hình là test rồi, có vấn đề ở phần SMS, người ta nhắn tin đến thì ở ngoài màn hình chính không hiện tên mà phải vào bên trong tin nhắn mới hiện tên hiccc

dicky1986s

fw sạch rất đáng mong đợi.lần trước restore bản 3.1.2 của longgiang quá ổn, iphone 2g fw 3.1.2 của tớ đang mong đợi bản pv02 remote mấy ngôn ngữ không cần thiết của bạn đó..very thank

tsthanhhai

Mình có con 3Gs lock. Đang sài 3.1.2 bị ăn táo. Tạo FW custom sn0wbreeze-V1.5.1 để up, xong cài blacksnow để unlock thì ko có sóng. Chờ bản custom của tinhlagi để test thử vậy.

tinh_la_gi

Administrator
hiện h em có 3 con IP 2G 3G 3GS nhìn FW anh cost thấy im quá mà ko dám up lở em nó như lúc trước chắc chết em quá dạo nầy đang khổ quá sư huynh ơi
Lượt tải trong chưa đầy 1 ngày phát hành nè

Đã test trước khi share rồi mà .. không thấy anh cho traingheohn làm chuột bạch à ! Tết nhất anh em nhậu nhẹt qua hay seo mà im ắn thế ko biết.. hay chờ bản Super Clean không biết

Mình có con 3Gs lock. Đang sài 3.1.2 bị ăn táo. Tạo FW custom sn0wbreeze-V1.5.1 để up, xong cài blacksnow để unlock thì ko có sóng. Chờ bản custom của tinhlagi để test thử vậy.
3Gs mình đang up lên host .. chắc khoản 30p nửa là có trên kho .. các bạn có thể vào kho dữ liêu hoặc chời TLG cập nhật link bài 1

tinh_la_gi

Administrator
TÌnh hình là test rồi, có vấn đề ở phần SMS, người ta nhắn tin đến thì ở ngoài màn hình chính không hiện tên mà phải vào bên trong tin nhắn mới hiện tên hiccc

Vậy phải xem lại em cài cái gì vào rồi ... anh test ngon lành ... bản này anh chưa Fix gì hết mà

Nightmare

Các bác đã up xong chưa, sao em thấy FW 3.1.3 custom cho 3GS bé thế, có 142mb ạ??? Em đang có con 3GS 3.1.2 dính táo treo cáp đĩa ko vào được, đang máu thử bản này xem có chữa được ko :(