• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★

arn0ld

hic cầu mong là đc >.< mà hôm nay mình cầm máy qua 2b bà triệu nghe chủ ở đấy nói là 4 ngày nữa quay lại unlock đc cho 3gs lock đấy , kô hiểu có thật kô.

tinh_la_gi

Administrator
Unlock được hay không thì dựa vào baseband thôi ... muốn kiểu nào không dược ... bỏ chút tiền hạ baseband xuống thì cẩn thận up FW chút là dùng mãi ...

arn0ld

hic hic thôi xong phim rồi . máy mình h bị treo ở dfu kô lên màn hình nữa . mà h restore ở dfu cái bản 3.1.3 này nó vẫn báo lỗi 1600 như mấy bản 3.1.2 là sao hả bạn :(( :(( h làm thế nào để đt mình tỉnh lại đc đây huhu

tsthanhhai

hic hic thôi xong phim rồi . máy mình h bị treo ở dfu kô lên màn hình nữa . mà h restore ở dfu cái bản 3.1.3 này nó vẫn báo lỗi 1600 như mấy bản 3.1.2 là sao hả bạn :(( :(( h làm thế nào để đt mình tỉnh lại đc đây huhu

bạn chuyển máy sang chế độ recovery mode rồi up.
Recovery Mode: bấm power + hơme để tắt nguồn. sau đó bấm giữ home rồi gắn cable vào cho đến khi hiện hình cable + logo itune thì thả home ra.

arn0ld

nhưng máy mình bây h kô thể về recovery nữa bạn à , h nó cứ nằm nguyên ở dfu ấn thế nào màn hình cũng kô lên

Nightmare

3GS lock tuần 52 làm kiểu gì cũng vẫn 1604 ạ, chắc phải chờ unlock 3.1.3 thật rồi,huhu :((

phuonghoan3009

hình như tất cả các máy trên tuần 40 đều bị máy mh tuần 45 vẫn cứ lỗi 1604 đưa về 3.1.2 cũng bị lỗi 1604 luôn :| để ở DFU thì lỗi 1600 :|

Chỉnh sửa cuối:

Nightmare

Vâng, thực ra thì đúng là máy locked trên tuần 40 vẫn bị, em có 3 đồng chí đang đắp chiếu đây, bản này mặc dù là 3.1.3 nhưng là custom nên vẫn ko thể vượt lỗi 16xx lúc này, vẫn chỉ còn cách...chờ bản unlock cho 3.1.3 gốc rồi lên hoặc có bác nào nghĩ ra cách vượt lỗi 16xx hoặc như em hóng được 1 số bác đề cập đến việc fake ID cho những máy chưa lưu ECID/SHSH trên Saurik để có thể restore 3.1.2 gốc. Xin lỗi các em tôi, hôm qua lôi ra khỏi chiếu hôm nay lại phải đắp lại rồi,hix hix... :((

phuonghoan3009

Vâng, thực ra thì đúng là máy locked trên tuần 40 vẫn bị, em có 3 đồng chí đang đắp chiếu đây, bản này mặc dù là 3.1.3 nhưng là custom nên vẫn ko thể vượt lỗi 16xx lúc này, vẫn chỉ còn cách...chờ bản unlock cho 3.1.3 gốc rồi lên hoặc có bác nào nghĩ ra cách vượt lỗi 16xx hoặc như em hóng được 1 số bác đề cập đến việc fake ID cho những máy chưa lưu ECID/SHSH trên Saurik để có thể restore 3.1.2 gốc. Xin lỗi các em tôi, hôm qua lôi ra khỏi chiếu hôm nay lại phải đắp lại rồi,hix hix... :((

thôi thì cũng có người đồng cảnh ngộ bác ạk :)) em cũng đang có 2 em lock nằm im trên nóc tủ rồi đây :))

betunnoway

Gửi bác xem lại hộ bản cho 3glock restore ok nhung khi vào cydia để unlock lại không khởi động lên được.
Đã làm đi làm lại nhiều .

hlp

hê hê..tính em cẩn thận...thiên hạ lên 5.11 hết e vẫn ở 4.26.08 ka ka ka....restore 3.13 vôt ư...pin có vẻ tốt hơn...để chờ từ 4h sáng đến bây h.thwcjc hiện vài phút call với sms mất có 3% pin...tạm ổn :D..thanks bác tinhlagi cai nhể

duongquang1203

up lên fw3.1.3 thì Note vào cái là bị văng ra! Có AE nào gặp trường hợp này k?bày cho mình cách khắc phục với.

kthp2428

Các Bác cho hỏi!! sao FW custom lại cần nhiều bộ nhớ root thế?Jailbreak bằng các phần mềm khác thì dung lượng bộ nhớ còn lại là 7.08 GB(iphone 8GB).

tinh_la_gi

Administrator
Gửi bác xem lại hộ bản cho 3glock restore ok nhung khi vào cydia để unlock lại không khởi động lên được.
Đã làm đi làm lại nhiều .
Cái này lổi ở Iphone hoặc máy tính của bạn rồi ... mình đã test rất nhiều lần trước khi share link.

Các Bác cho hỏi!! sao FW custom lại cần nhiều bộ nhớ root thế?Jailbreak bằng các phần mềm khác thì dung lượng bộ nhớ còn lại là 7.08 GB(iphone 8GB).
Root nhiều hay ít là do người Build quyết định ... hiện nay trên Cydia nhiều app và khi cài sẽ dùng bộ nhớ Root này ..
Jaibreak làm với các máy đang ở FW gốc và Root gốc (không thay đổi) nên dung lượng bộ nhớ Root ít hơn vì thế Dung lượng bộ nhớ còn lại bản thấy sẽ nhiều hơn.

tinh_la_gi

Administrator
Thành công cho con iphone 3GS series week 36
Thất bại cho con iphone 3GS series week 48 (lại phải down về lại 3.1.2)

Vừa chúc mừng vừa chúc mưng mà vừa chia buồn luôn ... mà lắm 3Gs thế ?! Ước gì có 1 con test X_X

zakcover

Vừa chúc mừng vừa chúc mưng mà vừa chia buồn luôn ... mà lắm 3Gs thế ?! Ước gì có 1 con test X_X
hehe hy sinh một ngày thứ 7 thôi :)) ... ah làm thuê bao thì nó cho cái iphone đó mà ... :D:D:D
Mà thỉnh thoãng có mấy đứa no jailbreak bị treo ở cộng cáp ... rồi nóng tính bán iphone ... rẻ mà còn mới :))