• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

koikoi

Mình đã restore FW gốc roài, crack các thứ rồi mới cái bản custom nhưng mà nó lại mắc cái lỗi này thì mình mới hỏi chứ bác.

Máy bạn là 3G,up fw gốc 3.1.3 xong jailbreak ngon lành rồi thì dùng fw custom làm j` nữa.để nguyên mà dùng đi.
Còn mình cũng k hiểu sao bạn lại bị lỗi nữa,mình up fw custom này mấy lần rồi k bị sao cả,1 lần từ 3.1.2 lên luôn,1 lần từ 3.1.3 gốc như bạn.

lethang262

Mình muốn up lên bản custom cho nó vui, nghịch ngợm ấy mà. Hình như bản gốc thì root có 500MB hay sao ấy

minhantran07

mình đã restore lại được rồi nhưng sao unlock không được mình đã cài blacksn0w rc2 rồi tinh_la_gi oi làm ơn giúp mình với
máy mình 3G Lock 5.11.07

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình muốn up lên bản custom cho nó vui, nghịch ngợm ấy mà. Hình như bản gốc thì root có 500MB hay sao ấy
bạn dùng bản custom 4.0(pv002) của bác chủ thớt đó.app đc zất nhiều game mà giao diện 4.0 đẹp hơn 3.x nhiều mả root là 700mb cơ

lethang262

bạn dùng bản custom 4.0(pv002) của bác chủ thớt đó.app đc zất nhiều game mà giao diện 4.0 đẹp hơn 3.x nhiều mả root là 700mb cơ

Nhưng của mình là 3G dùng 4.0 sợ nó chậm nên chưa dám thử xem như thế nào

namtuocnfn

file iphone.sh mình có thể copy vào đường dẩn nào để mình chạy trên iphone vậy bạn :(

HTC_VUTHANH

Moderator
Nhưng của mình là 3G dùng 4.0 sợ nó chậm nên chưa dám thử xem như thế nào
mình cũng đang dùng 3g đây.đã restone bản 4.0(pv002) đó.ko đến nỗi chậm đâu.chỉ cần xóa ngôn ngữ,tắt đa nhiệm và xóa 1 vài thứ linh tinh ko cần đến trong ip là dùng ok,tương đối mượt.mà điều wan trọng là app đc zất nhiều game.tích hợp phần mềm cũng nhiều

namtuocnfn

Đúng rồi bạn. Mình có down và copy file iphone.sh đó vào var/mobile gì đó. Rồi mình mở mobileterminal của iphone mình làm giống hướng dẩn mà mở ko đc, để mình xóa ngôn ngử tại mình xài 3.1.3 của apple giờ mình chưa restore mà mình chỉ muốn xóa ngôn ngữ thôi. Bạn giúp mình với.

Ah, bản 3.1.3 của apple với bản của a TLG thì bản nào chạy nhẹ nhàng hơn, vì mình xài 2G nên chậm quá :(

HTC_VUTHANH

Moderator
Đúng rồi bạn. Mình có down và copy file iphone.sh đó vào var/mobile gì đó. Rồi mình mở mobileterminal của iphone mình làm giống hướng dẩn mà mở ko đc, để mình xóa ngôn ngử tại mình xài 3.1.3 của apple giờ mình chưa restore mà mình chỉ muốn xóa ngôn ngữ thôi. Bạn giúp mình với.

Ah, bản 3.1.3 của apple với bản của a TLG thì bản nào chạy nhẹ nhàng hơn, vì mình xài 2G nên chậm quá :(
bạn xem lại hướng dẫn xóa ngôn ngữ đó.đến gạch đầu dòng thứ 5 ghi là:Nhập lệnh : ./iphone.sh.chứ có cần coppy file nào đâu.mà điều wan trọng là"Sau khi restore thì ngôn ngữ sẽ vẩn giử nguyên như bản gốc .bản 3.x thì làm y như bài hướng dẫn còn bản 4.0... thì mới cần coppy file bạn ạ
THÂN ÁI

namtuocnfn

Các bạn cho mình hỏi, sao mình restore bản 3.1.3 của apple thì bộ nhớ máy đc 14.64 Gb còn bản custom này chỉ đc 14.12 Gb là thế nào vậy ta :( Chênh lệch gần 500Mb lận :(

pandamiss

Các bạn cho mình hỏi, sao mình restore bản 3.1.3 của apple thì bộ nhớ máy đc 14.64 Gb còn bản custom này chỉ đc 14.12 Gb là thế nào vậy ta :( Chênh lệch gần 500Mb lận :(
Vì thế bạn mới có root là 1gb chứ

tinh_la_gi

Administrator
Phải chép file shel iphone.sh vào thì mới chạy shell được chứ ?! nhớ CHMOD cho file shell

pandamiss

Ai cho mình xin file shell iphone.sh với . Đang dùng bản 4.0 pv002 Mình đã cài mobile terminal vào nhưng ko chạy lệnh iphone.sh đc vì nó ko có file đó.

Status
Không mở trả lời sau này.