• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

longlee1988

cho mình hỏi mình lên Ó 4.0 custom của tình_là_gì . H muốn về FW 3.1.3 này chỉ cần SHift + Restore thui phải ko

vipboy_9x

Moderator
cho mình hỏi mình lên Ó 4.0 custom của tình_là_gì . H muốn về FW 3.1.3 này chỉ cần SHift + Restore thui phải ko
Nếu bạn đang sài FW custom thì Bạn có thể tùy chọn Fw Custom mà thích để restore (từ 3X trở lên nhé) ,Mà không phải Bận thêm vấn đề nào nữa hết.

HTC_VUTHANH

Moderator
Ai cho mình xin file shell iphone.sh với . Đang dùng bản 4.0 pv002 Mình đã cài mobile terminal vào nhưng ko chạy lệnh iphone.sh đc vì nó ko có file đó.
bạn có thể làm theo hướng dẫn ở link này:"http://www.tinhte.vn/threads/445965-Huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-IOS-4.x-(3G-3GS)".

suctre

Sau khi thất hẹn vì lý do cá nhân nay PV02 chính thức phát hành như đã hứa (thất hứa hoài có khi ra ngoài đường bị đập mất :p)

Thông tin bản PV02 này như sau:

+ Ver : 3.1.3 (PV02)
+ Không update Baseband
+ Root : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Cydia, OpenSSH , OpenSSL, MobileTerminal, Thư viện Core Utilities.
+ Thêm shell xóa ngôn ngữ : iphone.sh

Gồm có :
iPhone1,2_3.1.3_PV02_3G_L.ipsw

các bạn cho mình hỏi iphone của mình 3G lock đang chạy FW 3.1.3 BB 5.12 thì có restore bản này được ko?và chạy có ổn không?rất mong sự giúp đỡ của các bạn.thanks

tinh_la_gi

Administrator
ác bạn cho mình hỏi iphone của mình 3G lock đang chạy FW 3.1.3 BB 5.12 thì có restore bản này được ko?và chạy có ổn không?rất mong sự giúp đỡ của các bạn.thanks
Chịu khó đọc lại 33 trang sẽ có nhiều kinh nghiệm đó bạn

+ Đang dùng 3.1.3 thì chưa nói lên điều gì cả -> JB bằng gì -> hay chưa JB !?

Tinh hình là con 3G của em khi úp lên FW 3.1.3 (PVO2) lúc đầu có wifi bình thường bây giờ tự động nó mất tiêu Wifi rồi các bác biết cách khắc phuc giúp em với....cán ơn các bác nhiều lắm......:((

pandamiss

Tinh hình là con 3G của em khi úp lên FW 3.1.3 (PVO2) lúc đầu có wifi bình thường bây giờ tự động nó mất tiêu Wifi rồi các bác biết cách khắc phuc giúp em với....cán ơn các bác nhiều lắm......:((

Mất là mất kiểu gì ? bạn đã test mạng wifi lúc đó bằng máy khác chưa? Nếu máy khác vào đc. Máy bạn dò ko được wifi thì thử restore lại xem sao. Chứ bản này mình dùng lâu rồi chả có lỗi gì cả

máy mình không nhận được Wifi luôn.....máy khác test lên Wifi bình thường.....cách khắc phục restore lại FW gốc a.....máy của mình là máy lock ....lên FW gốc có được ko?...

pandamiss

máy mình không nhận được Wifi luôn.....máy khác test lên Wifi bình thường.....cách khắc phục restore lại FW gốc a.....máy của mình là máy lock ....lên FW gốc có được ko?...

restore lại bản này cũng được. Để test xem wifi thế nào? do phần cứng hay phần mềm đã. Còn thích thì cứ về 3.1.3 gốc ý. Jailbreak tốt bằng redsnow. Unlock thì dùng ultrasnow ngon lành phở trừ mỗi 4.1 gốc ra thôi

Vinh3C

Hic!
Không biết con 3G Lock của em có phai bị BL không nữa!
đang ở FW 3.1.3! Dùng sim active all in one rồi kết nối itunes nó không nhận
mà còn lên dòng chữ dài dài : "we're sorry, the iphone you connected may be damaged and cannot be activce for service"( còn nữa nhưng dài quá e ko viết hết)
mà các bác nói 3G ko cần active mà có tool active luôn phải không ạ!
Ở FW 3.1.3 thì có tool nào ngoài spirit ko ạ?
Vì cái Spirit thì cần phải active trước! :(
Em restore bàn Custom 3.1.3 thì toàn bị lỗi 1601, 1600, hay 1604 dù đã đưa máy về chế độ DFU!
Bác nào có phương án nào cho con 3G của em ko thì chỉ em với!
Hoang mang quá!
Thank mọi người!

vipboy_9x

Moderator
Hic!
Không biết con 3G Lock của em có phai bị BL không nữa!
đang ở FW 3.1.3! Dùng sim active all in one rồi kết nối itunes nó không nhận
mà còn lên dòng chữ dài dài : "we're sorry, the iphone you connected may be damaged and cannot be activce for service"( còn nữa nhưng dài quá e ko viết hết)
mà các bác nói 3G ko cần active mà có tool active luôn phải không ạ!
Ở FW 3.1.3 thì có tool nào ngoài spirit ko ạ?
Vì cái Spirit thì cần phải active trước! :(
Em restore bàn Custom 3.1.3 thì toàn bị lỗi 1601, 1600, hay 1604 dù đã đưa máy về chế độ DFU!
Bác nào có phương án nào cho con 3G của em ko thì chỉ em với!
Hoang mang quá!
Thank mọi người!
3G Của Bạn FW 3.1.3 bạn có Thể dùng redsn0w-win_0.9.4 để JB+Active bạn nhé!.
Vào đây Tham khảo và tải Tool JB.
Các lỗi 16xx thì trong diễn đàn có rất là nhiều bài viết,hướng dẫn Fix lỗi này rùi đó bạn.
bạn có thể Tham khảo các lỗi khi restore Máy có thể chưa được đầy đủ lắm nhưng có thể giúp ít nhiều được bạn. Tại đây

kien5788

iphone 3G W của mình đang ở FW 3.1.2 7D11 ( gốc ) sao mình ko restore bản này của TLG được nhỉ? Làm đi làm lại bao nhiêu làm cũng ko đc!

vipboy_9x

Moderator
iphone 3G W của mình đang ở FW 3.1.2 7D11 ( gốc ) sao mình ko restore bản này của TLG được nhỉ? Làm đi làm lại bao nhiêu làm cũng ko đc!
Không restore được,Thì có báo lỗi gì Không Bạn nói dậy sao mà giúp bạn được.

kien5788

Không restore được,Thì có báo lỗi gì Không Bạn nói dậy sao mà giúp bạn được.

Lúc đầu nó báo lỗi 1604, về sau thì chỉ báo lỗi 1601! Mình đã đọc cái phần fix lỗi 16xx của PV, và cũng đã làm theo mà vẫn ko thấy khá hơn! Bạn xem chỉ giúp mình với :(

HTC_VUTHANH

Moderator
Lúc đầu nó báo lỗi 1604, về sau thì chỉ báo lỗi 1601! Mình đã đọc cái phần fix lỗi 16xx của PV, và cũng đã làm theo mà vẫn ko thấy khá hơn! Bạn xem chỉ giúp mình với :(
bạn restone lại bản fw 3.1.2(gốc) zùi dùng dùng blackra1n để hackactive xem sao

Status
Không mở trả lời sau này.