• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
em restore thành công lại bản 7E18 rồi..cho sim vào nhận sóng luôn đc rồi..giờ chẳng biết hack làm như nào để cài đc phần mềm qua itunes..cài nó toàn báo lỗi..em cài đc Cydia qua spirit rồi
Add source PV rồi cài Mobileinstall3.1 hoặc Appsync3.1.x xong thì có thể syn app đã thuốc từ Itunes

SH02

cÁm ơn các bác rất nhều..em làm đc rồi.yeahhhh..iphone muôn năm :D

quanghuy147

cho e hỏi để cài đặt cái phần mềm, game ... mình có cần phải download installd và mobile íntallation từ Cydia vào phone kg? hay nó đc nhúng vô bản custom FW này rồi ạ?

tinh_la_gi

Administrator
+ Các Packages đã thêm : Cydia, OpenSSH , OpenSSL, MobileTerminal, Thư viện Core Utilities.
Đã nhúng MobileInstall 3.x hay Appsync3.x vào đâu bạn !!! Sau khi restore thì add source PV mà cài vào là có thể cài app thuốc ngon rồi

ducngoc_y

Cảm ơn bác chạy bản này được cái Pin rất tốt tốc độ cũng không cải thiện nhiều Nhung đã khá hoàn hảo mong bác hoàn thiện các bản sau hơn Thank

congdat

Member
Cảm ơn bác mình không vào được youtube sau khi nâng lên 3.13 máy minh 2G có thể giúp mình không

lethang262

Muốn lên FW Custom chỉ cần...
1. máy bạn đã từng JB chưa? => RỒI (nếu là spirit thì cài thêm spirit2pwn).
2. 3G ? => YES
hoặc nếu 3GS thì là newbotrom hay là oldbootrom? => OLD

Là đủ, không cần shsh gì ráo.

Thông tin máy mình như sau:
Phiên bản 3.1.2 (7D11)
Số serial: 88828gsly7k
Model MB048LL
Modem Firmware: 05.11.07
Mình mua máy là máy cũ, chắc là người ta phải hack roài thì mình mới nghe gọi ngon lành. Về Iphone mình mù tịt
Bây giờ mình muốn Up lên bản 3.1.3 thì phải làm như nào. Thanks mọi người nhiều. Máy mình là máy 3G

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Cảm ơn bác mình không vào được youtube sau khi nâng lên 3.13 máy minh 2G có thể giúp mình không
nếu máy bị lổi này thì add source PV và tìm PushFix cài vào sẽ ok

Thông tin máy mình như sau:
Phiên bản 3.1.2 (7D11)
Số serial: 88828gsly7k
Model MB048LL
Modem Firmware: 05.11.07
Mình mua máy là máy cũ, chắc là người ta phải hack roài thì mình mới nghe gọi ngon lành. Về Iphone mình mù tịt
Bây giờ mình muốn Up lên bản 3.1.3 thì phải làm như nào. Thanks mọi người nhiều. Máy mình là máy 3G
1. Up lên 3.1.3 gốc rồi JB và làm các bước tiếp theo nếu cần (Unlock, Appsync v.v..)
2. Sau khi lJB ở FW 3.1.3 rồi nếu muốn dùng Custom thì có thể tải Custom về và Shift+ restore vào.

lethang262

Mình tải Custom từ máy iphone hay là máy tính. Nếu tải máy tính thì sau khi tải thì cho vào folder nào vậy. Theo bạn thì 3G nên dùng 4.0 hay 3.1.3.
Thanks bạn

tinh_la_gi

Administrator
Máy Iphone đâu có tải FW về được bạn !!!???
Mình nghĩ bạn nên đọc sơ qua các thảo luận và các bài kỹ thuật cơ bản trước khi "hỏi tiếp" ...

Nếu chọn tốc độ thì 3.x là phù hợp còn nếu chọn tính năng và cả "hợp thời" thì 4.x là sự lựa chọn. Quyết định ở bạn

lethang262

Mình dùng itunes update thì nó chỉ cho up lên bản 4.0.2 thôi. Nếu mình muốn up lên bản 3.1.3 thì phải làm như thế nào vậy bạn.

tinh_la_gi

Administrator
Mình dùng itunes update thì nó chỉ cho up lên bản 4.0.2 thôi. Nếu mình muốn up lên bản 3.1.3 thì phải làm như thế nào vậy bạn.
Mình nhắc ở bài trên rồi mà ko nghe lời nhỉ !!!!

+ Mình nghĩ máy bạn đang là 3.1.2 đã được JB (hy vọng là thế - nếu bạn nhìn thấy cydia trên máy thì hy vọng của mình là đúng nhé)
+ Tải PV01 hoặc PV02 về máy (đừng hỏi mình tải về file sẽ được lưu ở đâu nhá .... )
+ Nếu file tải về là iPhone1,2_3.1.3_PV02_3G_x.zip bạn hảy rename lại cái phần mở rộng zip sang IPSW (khẩu quyết để nhớ phần mớ rộng này "Iphone Sang Wa' ")
+ Sau đó mở Itunes và kết nối với Iphone của bạn (dĩ nhiên máy tính bạn phải có net) chuyển iphone bạn về Recovery Mode (nếu chưa biết thì tìm đọc cho biết dù chỉ bạn tại đây cũng chỉ có mấy câu là xong thôi - nhưng sẽ hại bạn)
+ Shift + restore và chọn file phía trên
+ Làm ly cafe hoặc sinh tố dấu chờ kết quả ...

lethang262

Mình đã thử cách của bạn roài nhưng mà nó thông báo The iphone "iphone" could not be restored. An Unknow error....(1600).
Lỗi như này là như nào.

tinh_la_gi

Administrator
Mình đã thử cách của bạn roài nhưng mà nó thông báo The iphone "iphone" could not be restored. An Unknow error....(1600).
Lỗi như này là như nào.
Trên PV có nhiều topic và bài viết liên quan đến lổi 16xx đấy bạn.
3G thì yên tâm mà vọc - nhưng đừng vọc quá mức là được

lethang262

Em đang ngồi up lên mà mắc lỗi này, bác biết chỗ nói cái lỗi này thì nói dùm em luôn cho em up cái roài em đi ngủ mai còn đi làm.

kien5788

Bác TLG cho em hỏi là con IP 3G W của em đang ở FW 2.2.1 thì giờ có up lên bản FW 3.1.3 này của bác luôn có được ko? Em có máy mà gà mờ, cứ để đó xài cả hơn năm nay rùi! Có gì bác chỉ tận tình giúp em nhé!

lethang262

Mình đã up lên phiên bản 3.1.3 rôì, sau đó mình tiêns hành hack máy bằng địa chỉ - www.jailbreakme.com và chạy Ultrasn0w 1.0-1 tuy nhiên khi mình tiến hành up bản custom PV02 thì nó cứ báo lỗi 1604 là như thế nào. Bác Tinh la gi giúp mình với. Thanks bác

koikoi

Mình đã up lên phiên bản 3.1.3 rôì, sau đó mình tiêns hành hack máy bằng địa chỉ - www.jailbreakme.com và chạy Ultrasn0w 1.0-1 tuy nhiên khi mình tiến hành up bản custom PV02 thì nó cứ báo lỗi 1604 là như thế nào. Bác Tinh la gi giúp mình với. Thanks bác

Lỗi 1604 : Thường gặp khi restore FW Custom
Lỗi này xảy ra khi iPhone chưa được Jailbreak mà restore bản FW Custom. Hoặc 3GS có bootrom mới khi restore FW Custom.
* Khắc phục : Restore FW gốc

lethang262

Mình đã restore FW gốc roài, crack các thứ rồi mới cái bản custom nhưng mà nó lại mắc cái lỗi này thì mình mới hỏi chứ bác.

Status
Không mở trả lời sau này.