• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

cutys_123

Up lên 3.1.3 BB 05.11.07 unlock chạy ngon lành nha! mình test rồi. Nhưng cái fw này mấy cái ringtone mất hết! Mình nghĩ Bác TLG nên để lại mấy cái ringtone đi.

Chỉnh sửa cuối:

duyquehan

Iphone của mình FW 3.1.3 Baseband 5.12.01 có restore lại bản này được ko?
úp vô tư nha nhưng mà iphone phải là hàng World mới được còn lockd là bó tay đó

các bác cho em hỏi cái con máy 2G đang dùng FW 3.1.2 Custom giờ em Restore lên bản custom 3.1.3(pv2) của bác TLG có phải JB không hay cứ thế dùng luôn vây? mọng đc sự giúp đỡ của mọi người để em nó đc sướng cái

Làm một phát lên thẳng 3.1.3 PV02 luôn nhé.

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
các bác cho em hỏi cái con máy 2G đang dùng FW 3.1.2 Custom giờ em Restore lên bản custom 3.1.3(pv2) của bác TLG có phải JB không hay cứ thế dùng luôn vây? mọng đc sự giúp đỡ của mọi người để em nó đc sướng cái
Up lên là dùng và xóa ngôn ngữ thôi không cần JB gì cả bạn nhé

Mình nghĩ Bác TLG nên để lại mấy cái ringtone đi.
Mấy cái ringtone mặc định có cái nào ra hồn đâu nhỉ ?! Với lại bản mõi bản Custom mõi khác mà ... nếu bạn muốn giử lại thì PV01 là lựa chọn tuyệt vời

úp vô tư nha nhưng mà iphone phải là hàng World mới được còn lockd là bó tay đó
Chữ World làm to lên kẻo nhiều người hiểu lầm mà tội

vipboy_9x

Moderator
cho em hỏi 1 chút là FW custom này có thể chạy trên 3GS mới tuần thứ 41 TRỞ đi không vậy.sao em thấy trong phần giớ thiệu không đề cập đến vậy:-/.

dig31vn

Cho em hỏi là em là 3GL up từ 3.12 lên 3.1.3 PV02 này có phải JB hay crack j ko để cài soft ko ạ? Sao 2 thằng Hàn Quốc bên em nó up lên 3.1.3 (ko phải bản này) thì ko cài được soft nào cả nhỉ? (Của chúng nó là bản 3GS mua bên HQ

vipboy_9x

Moderator
Cho em hỏi là em là 3GL up từ 3.12 lên 3.1.3 PV02 này có phải JB hay crack j ko để cài soft ko ạ? Sao 2 thằng Hàn Quốc bên em nó up lên 3.1.3 (ko phải bản này) thì ko cài được soft nào cả nhỉ? (Của chúng nó là bản 3GS mua bên HQ
được bạn ah.khi bạn restore song có nghĩa là bạn đã JB rùi vì đây là bản custom có nhúng sẵn cydia bạn không cần phải JB lại nữa.khi bạn restore song làm theo hướng dẫn ở đây để unlock 3.1.3 bb 05.11.07 đừng nhầm nhé
còn bạn muốn cài soft+game crack thì bạn vào cydia app soure iphone.pdaviet.info vào cài appsyn 3.1 nhé.
còn 2 người bạn hàn quốc của bạn restore 3.1.3 hem phải bàn này thì là restore FW gốc của apple rùi nên hiện giờ chưa JB được.

tinh_la_gi

Administrator
Đã add xong Blacksn0w RC for BB 5.11 và fix thêm phần hướng dẩn cho bài viết đầu.

htrantk

Sao mình cài được firmware rồi, unlock được luôn, rồi cài Push Doctor, install một số games và không có WIFI được nữa, Mình Reset Network Settings và bây giờ iPhone không Reboot được. Chỉ hiện màn hình đen và Apple Logo

tinh_la_gi

Administrator
Sao mình cài được firmware rồi, unlock được luôn, rồi cài Push Doctor, install một số games và không có WIFI được nữa, Mình Reset Network Settings và bây giờ iPhone không Reboot được. Chỉ hiện màn hình đen và Apple Logo

Lổi phát sinh sau khi bạn cài thêm nhiều app vào chứ ko phải do FW
Giờ bạn chạy FW lại rồi cài từ từ và kiểm tra xem lổi phát sinh do app nào gây ra ...

htrantk

Mình cài lại rồi, nhưng khi cài Blackrain va rồi mình cài SBsettings thì lại bị như vậy nữa.

dig31vn

được bạn ah.khi bạn restore song có nghĩa là bạn đã JB rùi vì đây là bản custom có nhúng sẵn cydia bạn không cần phải JB lại nữa.khi bạn restore song làm theo hướng dẫn ở đây để unlock 3.1.3 bb 05.11.07 đừng nhầm nhé
còn bạn muốn cài soft+game crack thì bạn vào cydia app soure iphone.pdaviet.info vào cài appsyn 3.1 nhé.
còn 2 người bạn hàn quốc của bạn restore 3.1.3 hem phải bàn này thì là restore FW gốc của apple rùi nên hiện giờ chưa JB được.

Cám ơn bác nhiều, nhưng theo ý bác thì bản PV02 này chưa phải bản mới nhất mà là bản 3.1.3 bb 05.11.07 phải ko ạ? Hay unlock 3.1.3 bb 05.11.07 có tác dụng gì ạ? Bác thông cảm, em cũng mới tập tọe nên chưa biết :((

tinh_la_gi

Administrator
Mình lộn, blacksnow RC2,
Sáng nay vừa test xong với Blacksn0w RC2 cùng SBS không có hiện tượng gì bất thường.

Cám ơn bác nhiều, nhưng theo ý bác thì bản PV02 này chưa phải bản mới nhất mà là bản 3.1.3 bb 05.11.07 phải ko ạ? Hay unlock 3.1.3 bb 05.11.07 có tác dụng gì ạ? Bác thông cảm, em cũng mới tập tọe nên chưa biết
Chịu khó đọc nhiều hơn rồi hỏi tiếp bạn à ... Firmware, BB, Unlock, JB ..v.v bạn nên tìm hiểu 1 số thuật ngữ đó

haitichtran

bạn ơi làm ơn cho mình hỏi
máy mình FW 3.1.3 (7E18) Modem fw 05.12.01 có thể unlock được không.cám ơn

htrantk

Yeah, cám ơn bạn nhiều. Mình không restore lại bằng DFU mode để cài lại 3.1.3 nhưng không được nên mình downgrade xuống 3.1.2 và upgrade lại, cuối cùng đã xài thành công. Bây giờ không bị gì hết, cài hết tất cả các software luôn, mấy software cho 3.1.2 chạy ngon lành. Chia sẻ hình ảnh cho bạn.

Bổ sung thêm, máy mình đã tét thử: Winterboard, Sbsettings, Fontswap, Five Dock Icon, Live Clock, Live Weather, Battery Premium Control, Và 1 Đống ứng dụng + Games.

Cám ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Mừng bạn lại có thể tận hưởng giây phút tuyệt vời .. khoái nhất Hero Of spata và NFB \-/

htrantk

Mừng bạn lại có thể tận hưởng giây phút tuyệt vời .. khoái nhất Hero Of spata và NFB \-/

Hihi, mình thì thích Bejeweled 2 khi cha'n ở trường, còn không mình chơi Red Alert và GTA: Chinatown Wars

Status
Không mở trả lời sau này.