• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

TraiNgheoHn

Hehhee,mình cài winterbord thì chẳng xài được, chẳng thể hiểu nổi. Restore bao nhiêu lần rồi mà vẫn thế. Chờ đại ca TLG ra HN xử lý hộ vụ này.

tinhmc2003

trước hết thanks man nhiều, mình up bản PV01 thấy xài ổn định hơn, cảm úng mượt mà, vào Cyndia khá nhanh. còn khi up PV02 thì vào Cindia rất lâu, phải fix lại -> mất time.
Còn fải xoá thêm nhiều ngôn ngữ... mà PV01 thì để lại các loại ngôn ngữ thì vẫn chay nhanh.

tinh_la_gi

Administrator
trước hết thanks man nhiều, mình up bản PV01 thấy xài ổn định hơn, cảm úng mượt mà, vào Cyndia khá nhanh. còn khi up PV02 thì vào Cindia rất lâu, phải fix lại -> mất time.
Còn fải xoá thêm nhiều ngôn ngữ... mà PV01 thì để lại các loại ngôn ngữ thì vẫn chay nhanh.
Mình muốn hỏi chi tiết để còn khắc phục trong bản kế tiếp đấy mà !
Về Cydia thì mình nghĩ ko có vấn đề vì có thành viên bảo nhanh có thành viên lại bảo chậm. Cá nhân mình thì lại thấy bình thường (lúc thử - còn hiện tại đang dùng bản chế)

Cindia rất lâu, phải fix lại -> mất time.
Ý bạn là cài lại 2 gói OpenSSH và SSL hay xóa thư mục AutoInstall ?!

dragonqn5

bạn ơi cho mình hỏi, mình dùg IP 2G up bản 3.1.3 này xog thì thấy pin nhah hết hơn thj` fai~ :|

tinh_la_gi

Administrator
bạn ơi cho mình hỏi, mình dùg IP 2G up bản 3.1.3 này xog thì thấy pin nhah hết hơn thj` fai~ :|

Mình không nghĩ thế ... một số thành phần LaunchDaemons được loại bỏ thì việc tốn thêm năng lương là không hợp lý ! Có thể do bạn muốn so sánh hoặc tìm hiểu bản PV02 nên thường xuyên "xâm sội" nên thấy pin chóng hết ! ;;)

lamquangminh

Đúng là dùng bản này Cydia chạy chậm quá, nó nhanh được lúc đầu thôi, sau khi add một vài source và cài một số app rồi nó chạy chậm quá luôn đó !!!

hlp

đúng là cảm giác pv02 ko bằng pv01 đó anh..ko biết có làm j động đến system nên nó load cydia lâu dữ...mặc dù mới cài pv02 chưa thèm xóa các gói ngôn ngữ :-/

tranducnam

Active Member
Máy của em đang dùng bản 3.1.2 BB 05.11.07 đã có cydia và đã cài đươc nhiều trò chơi. Bây giờ em muốn lên bản 3.1.3 của bác có được không ạ. Mong bác trả lời cho em sớm chứ em máu quá rồi ạ.

tranducnam

Active Member
Oái máy của em restore bản 3.1.3 bị dính lỗi 1600, bây giờ cứ đứng hoài ở qua táo, làm ơn chỉ em cách xử lý nha các bác, Thanhks các bác nhiều.

duyquehan

Oái máy của em restore bản 3.1.3 bị dính lỗi 1600, bây giờ cứ đứng hoài ở qua táo, làm ơn chỉ em cách xử lý nha các bác, Thanhks các bác nhiều.

Đem qua máy khác cài cho lành,

Còn chuyện Cydia chậm mình nghĩ 1 phần chắc là do đương truyền internet nữa đó, hoặc do fiwi lúc đó quá nóng cũng làm ảnh hưởng đến tốc độ úp Cydia. Riêng mình cảm nhận thì thấy là bản này không thua gì PV01 cả, Cydia trên máy mình vẫn bình thường./.

Boykinhdi

1 vấn đề cơ bản các bạn rất hay nhầm lẫn. Baseband 5.11.07 vẫn có thể Unlock được nhưng với điều kiện iPhone phải đang ở firmware 3.1.2. BlackSn0w ko hoạt động trên nền firmware 3.1.3 cho dù Baseband của bạn đang là 5.11.07, ko nên nhầm lẫn như vậy.

Mình rơi đúng trường hợp này mới đau chứ :( . Thế là vẫn phải xài 3.1.2. Mình chạy thử 3.1.3 của sonpham nhưng không ưng lắm. Cài thêm nhiều ứng dụng thì bị lỗi :(

doananhtai

Mình rơi đúng trường hợp này mới đau chứ :( . Thế là vẫn phải xài 3.1.2. Mình chạy thử 3.1.3 của sonpham nhưng không ưng lắm. Cài thêm nhiều ứng dụng thì bị lỗi :(

Ông Boykinhdi này là quen quá ta... đích thị là dân UIQ nhảy qua đây rồi phải không ?

Có 3 câu hỏi dành cho ông đây:

1. "Rơi đúng trường hợp này mới đau" là trường hợp KHÔNG UNLOCK ĐỰOC BB 5.11.07 - FW 3.1.3 hả bạn.???????
2. Có thử 3.1.3 tại sao không thử cái 3.1.3 của LG81, PV01, PV02 ??????? mà lại chọn sonpham ?????
3. Đã thử cái Blacksn0w RC2, unlock cho 3.1.3 BB 5.11.07 chưa vậy ??????

:-?:-?:-?:-?:-?:-?

slamdunk

bao giờ mới unlock đc bb 5.12 đây :( mua iphone của vinaphone .. giờ ngồi ngắm lên yahoo :( ko cài đc PM gì hết .. chan wá

Boykinhdi

Ông Boykinhdi này là quen quá ta... đích thị là dân UIQ nhảy qua đây rồi phải không ?

Có 3 câu hỏi dành cho ông đây:

1. "Rơi đúng trường hợp này mới đau" là trường hợp KHÔNG UNLOCK ĐỰOC BB 5.11.07 - FW 3.1.3 hả bạn.???????
2. Có thử 3.1.3 tại sao không thử cái 3.1.3 của LG81, PV01, PV02 ??????? mà lại chọn sonpham ?????
3. Đã thử cái Blacksn0w RC2, unlock cho 3.1.3 BB 5.11.07 chưa vậy ??????

:-?:-?:-?:-?:-?:-?

Chuẩn ko cần chỉnh :D. Có trên mọi mặt trận luôn ;;).
1. Đúng là KHÔNG UNLOCK ĐỰOC BB 5.11.07 - FW 3.1.3
2. Đã thử 3.1.3 của LG81, PV01, PV02.... không được mới dùng của sonpham ;). Còn 1 fw nữa bên tinh tế :( . Nhưng giờ lại về 3.1.2 of vnmagic rôi. Nằm đợi thôi :(
3. Blacksn0w RC2, unlock cho 3.1.3 BB 5.11.07 chuẩn luôn. Nhưng mình thử ko được. Down trên cydia of pdaviet đàng hoàng. Máy mình lại là bb 5.09.... ko down xuống được :((

Tóm lại là bó tay. Xài 3.1.2 thôi.

doananhtai

Chuẩn ko cần chỉnh :D. Có trên mọi mặt trận luôn ;;).
1. Đúng là KHÔNG UNLOCK ĐỰOC BB 5.11.07 - FW 3.1.3
2. Đã thử 3.1.3 của LG81, PV01, PV02.... không được mới dùng của sonpham ;). Còn 1 fw nữa bên tinh tế :( . Nhưng giờ lại về 3.1.2 of vnmagic rôi. Nằm đợi thôi :(
3. Blacksn0w RC2, unlock cho 3.1.3 BB 5.11.07 chuẩn luôn. Nhưng mình thử ko được. Down trên cydia of pdaviet đàng hoàng. Máy mình lại là bb 5.09.... ko down xuống được :((

Tóm lại là bó tay. Xài 3.1.2 thôi.

1. Đúng là KHÔNG UNLOCK ĐỰOC BB 5.11.07 - FW 3.1.3 ==> ĐÃ UNLOCK ĐƯỢC RỒI.

==> KHÔNG BAO GIỜ CÓ CHUYỆN ĐÃ UP ĐƯỢC CUSTOM TỪ sonpham MÀ KHÔNG UP ĐƯỢC CUSTOM TỪ NGUỒN KHÁC...

3.Blacksn0w RC2 chẳng liên quan gì với bl 05.09.... 05.09 chỉ không cho phép HẠ BASEBAND xuống mà thôi. Nếu hạ được xuống 4 thì xài Utrasn0w để UNLOCK... Không hạ được mới xài Blacksn0w.
BlackSn0w GẮN LIỀN VỚI BB 5.11.07 - CÓ HAI BẢN, MỘT CHO 3.1.2 (Blacksn0w) VÀ MỘT CHO 3.1.3 (Blacksn0w RC2). CẨN THẬN CHỌN CHO ĐÚNG KHÔNG DÙNG LẪN LỘN CHO NHAU ĐƯỢC.

BẠN CHỈ KHÔNG UNLOCK ĐƯỢC KHI VÀ CHỈ KHI BB LÀ 05.12.01 MÀ THÔI.

Chỉnh sửa cuối:

Boykinhdi

1. Đúng là KHÔNG UNLOCK ĐỰOC BB 5.11.07 - FW 3.1.3 ==> ĐÃ UNLOCK ĐƯỢC RỒI.

==> KHÔNG BAO GIỜ CÓ CHUYỆN ĐÃ UP ĐƯỢC CUSTOM TỪ sonpham MÀ KHÔNG UP ĐƯỢC CUSTOM TỪ NGUỒN KHÁC...

3.Blacksn0w RC2 chẳng liên quan gì với bl 05.09.... 05.09 chỉ không cho phép HẠ BASEBAND xuống mà thôi. Nếu hạ được xuống 4 thì xài Utrasn0w để UNLOCK... Không hạ được mới xài Blacksn0w.
BlackSn0w GẮN LIỀN VỚI BB 5.11.07 - CÓ HAI BẢN, MỘT CHO 3.1.2 (Blacksn0w) VÀ MỘT CHO 3.1.3 (Blacksn0w RC2). CẨN THẬN CHỌN CHO ĐÚNG KHÔNG DÙNG LẪN LỘN CHO NHAU ĐƯỢC.

BẠN CHỈ KHÔNG UNLOCK ĐƯỢC KHI VÀ CHỈ KHI BB LÀ 05.12.01 MÀ THÔI.

1. Mới chỉ xài được custom 3.1.3 cho lock thôi chứ đã unlock được đâu?
2. Đã up PV02 và unlock = Blacksn0w RC2 trên cydia của pdaviet nhưng không có sóng. reboot vài lần vẫn vậy :(. Cài = deb thì ăn táo luôn(đã thử không dưới 3 lân).
3. Biết là bl chỉ để hạ bb chứ. Và mình chắc chắn không bao giờ nhầm Blacksn0w RC2 với Blacksn0w RC3 cả.
Mình đã thử PV02 với Blacksn0w RC2 down trên cydia of pdaviet nhé. Vào được springboad, wifi ầm ầm. Mỗi tội cài Blacksn0w RC2 không có sóng thôi. Mặc dù reboot máy nhiều lần. Mình dính vào trường hợp như bác longgiang81 nói đó :(

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.