• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

doananhtai

1. Mới chỉ xài được custom 3.1.3 cho lock thôi chứ đã unlock được đâu?
2. Đã up PV02 và unlock = Blacksn0w RC2 trên cydia của pdaviet nhưng không có sóng. reboot vài lần vẫn vậy :(. Cài = deb thì ăn táo luôn(đã thử không dưới 3 lân).
3. Biết là bl chỉ để hạ bb chứ. Và mình chắc chắn không bao giờ nhầm Blacksn0w RC2 với Blacksn0w RC3 cả.
Mình đã thử PV02 với Blacksn0w RC2 down trên cydia of pdaviet nhé. Vào được springboad, wifi ầm ầm. Mỗi tội cài Blacksn0w RC2 không có sóng thôi. Mặc dù reboot máy nhiều lần. Mình dính vào trường hợp như bác tlj nói đó :(

Đã up PV02 và unlock = Blacksn0w RC2 trên cydia..Nếu đúng như vậy mà không có Sóng thì đúng thật trường hợp của bạn xui thiết.. hoặc blacksn0w RC2 trên source PV có vấn đề ????

Nhưng....

1. Bạn thử Blacksn0w RC2 trên source http://cydia.pushfix.info/ chưa ?

2. Cài = .deb ==> file deb của 3.1.3 bạn lấy ở đâu ra vậy ?? Hiện thời chỉ có file deb của 3.1.2 mà thôi, cần phải chép đè file blacksn0w.dylib mới (file đã sửa cho 3.1.3) nữa mới được.
Nếu bạn dùng 7-z mổ file .deb của bạn, rồi dùng Hex-editor search trong file blacksn0w.dylib mà có dòng ""SIM is not supported"" thì đích thị file .deb của bạn không xài cho 3.1.3 bi ăn táo là phải.
Bạn thử phương pháp của LongGiang81 chưa ==>i copy file com.apple.CommCenter.plist và file blacksn0w.dylib mới chưa ?

3. Blacksn0w (tool unlock) chỉ có blacksn0w và blacksn0w RC2, làm gì có RC3 ???? Bạn nhầm cái BlackRa1n (tool JailBreak) rồi chăng ?
...

Chỉnh sửa cuối:

Boykinhdi

Đã up PV02 và unlock = Blacksn0w RC2 trên cydia..Nếu đúng như vậy mà không có Sóng thì đúng thật trường hợp của bạn xui thiết.. hoặc blacksn0w RC2 trên source PV có vấn đề ????

Nhưng....

1. Bạn thử Blacksn0w RC2 trên source http://cydia.pushfix.info/ chưa ?

2. Cài = .deb ==> file deb của 3.1.3 bạn lấy ở đâu ra vậy ?? Hiện thời chỉ có file deb của 3.1.2 mà thôi, cần phải chép đè file blacksn0w.dylib mới (file đã sửa cho 3.1.3) nữa mới được.
Nếu bạn dùng 7-z mổ file .deb của bạn, rồi dùng Hex-editor search trong file blacksn0w.dylib mà có dòng ""SIM is not supported"" thì đích thị file .deb của bạn không xài cho 3.1.3 bi ăn táo là phải.
Bạn thử phương pháp của LongGiang81 chưa ==>i copy file com.apple.CommCenter.plist và file blacksn0w.dylib mới chưa ?

3. Blacksn0w (tool unlock) chỉ có blacksn0w và blacksn0w RC2, làm gì có RC3 ???? Bạn nhầm cái BlackRa1n (tool JailBreak) rồi chăng ?
...

1. Mình chưa thử source http://cydia.pushfix.info/. Tại thấy mọi người dùng trên pda vẫn ok nên mình chưa thử :|
2. Mình làm như vậy rồi không được. Có thể do mình làm sai bước nào đấy cũng nên :-??
3. Sry mình nhầm :p
Để mình thử thêm vài lần nữa xem thế nào. Nhưng cũng không chắc chắn lắm :|. Không biết custom 3.1.3 có hơn 3.1.2 nhiều về pin không? Nếu không cải thiện nhiều thì mình cứ dùng 3.1.2 tạm đợi unlock 3.1.3 cũng được :D. Lên 3.1.3 do mình thíchc vọc thôi :)

khanhhung1

e cung giống trường hợp của anh .cài blacksn0w RC2 khởi động lại vẫn không có sóng có ai chỉ dum, hok

tokiet

máy mình dang dùng FIRMWARE Custome 3.1.2(PV01) của bác TLG có Modem Firmware: 05.11.07 vậy mình có thể lên FIRMWARE Custome 3.1.3 (PV02) này không các bạn, và dùng cài chương trình gì để máy có sóng và xài được.

Boykinhdi

máy mình dang dùng FIRMWARE Custome 3.1.2(PV01) của bác TLG có Modem Firmware: 05.11.07 vậy mình có thể lên FIRMWARE Custome 3.1.3 (PV02) này không các bạn, và dùng cài chương trình gì để máy có sóng và xài được.

Bạn cứ làm theo hướng dẫn trang đầu là ok.

tinh_la_gi

Administrator
Đến hôm nay thì TLG đã chạy 3 con 3G Lock BB 5.11 bản PV02 và Blacksn0w RC2 (source PV) sóng gió như ngoài biển \-/ chỉ có 1 vấn đề như đã nói ở 1 số bài trước là thời gian tìm sóng khá chậm.

Boykinhdi

Đến hôm nay thì TLG đã chạy 3 con 3G Lock BB 5.11 bản PV02 và Blacksn0w RC2 (source PV) sóng gió như ngoài biển \-/ chỉ có 1 vấn đề như đã nói ở 1 số bài trước là thời gian tìm sóng khá chậm.

Bác có thể cho biêt chậm là bao lâu không? Độ ổn định và pin nếu ngon thì mình thử rs tiếp xem sao. Thx.

tinh_la_gi

Administrator
Bác có thể cho biêt chậm là bao lâu không? Độ ổn định và pin nếu ngon thì mình thử rs tiếp xem sao. Thx.

Với bình thường thì sẽ mất khoản 8 đến 15s để tìm ra mạng. Nhưng với FW 3.1.3 và BB 5.11 dùng BlackSn0w thì mất từ 35 đến 45s để có thể tìm ra mạng - Thử nghiệm trên cả sim Mobi + Vina + Vietnamobile - Địa điểm thử nghiệm cách BTS Mobi 250m , Vina 350-400m , Viettel 1Km, không biết trạm cua Vietnamobile cho nào nhung nhìn sóng thì lại thấy anh VT và Vietnamobile hình như dùng cùng trạm !

Về pin thì cái này phụ thuộc vào người dùng các bản FW hầu như tác động rất ít đến chất lượng pin.

Lưu ý vấn đề là không phải restore là máy bạn chắc chắn đang ở trang thái tốt nhất. Vì có restore nhiều bạn mới thấy 1 sự thật là 10 lần restore cùng 1 bản FW cho cùng 1 máy thì có đến 3 lần máy chạy không mượt thậm chí nóng và cả lổi khi cài soft (IPA và deb)

Boykinhdi

Với bình thường thì sẽ mất khoản 8 đến 15s để tìm ra mạng. Nhưng với FW 3.1.3 và BB 5.11 dùng BlackSn0w thì mất từ 35 đến 45s để có thể tìm ra mạng - Thử nghiệm trên cả sim Mobi + Vina + Vietnamobile - Địa điểm thử nghiệm cách BTS Mobi 250m , Vina 350-400m , Viettel 1Km, không biết trạm cua Vietnamobile cho nào nhung nhìn sóng thì lại thấy anh VT và Vietnamobile hình như dùng cùng trạm !

Về pin thì cái này phụ thuộc vào người dùng các bản FW hầu như tác động rất ít đến chất lượng pin.

Lưu ý vấn đề là không phải restore là máy bạn chắc chắn đang ở trang thái tốt nhất. Vì có restore nhiều bạn mới thấy 1 sự thật là 10 lần restore cùng 1 bản FW cho cùng 1 máy thì có đến 3 lần máy chạy không mượt thậm chí nóng và cả lổi khi cài soft (IPA và deb)

Hiểu rồi. Thx bác. Có lúc phải rs nhiều lần mới ok được.

tranhuuminh84

em đã test FIRMWARE Custome 3.1.3 (PV02) trên iphone 2G và cảm nhận thấy máy dùng có vẻ nhanh nóng máy hơn,pin nhanh hết hơn so với FW 3.1.2 dù sao cũng cám ơn bác TLG rất nhiều,mong rằng bản sau sẽ ngon lành hơn

tokiet

hình như là 3G L sau khi dùng Blac....2 để lock thì có quá nhìu logo mạng thì phải, nên tui nghĩ nó sẽ tìm ra mạng việt nam lâu hơn.

ClickHonda

Mình restore bản này cho cây 2G thành công, nhưng khi vào Cydia thì load rất chậm. Có bác nào biết vụ này không, giúp mình cách khắc phục với.

tinh_la_gi

Administrator
hình như là 3G L sau khi dùng Blac....2 để lock thì có quá nhìu logo mạng thì phải, nên tui nghĩ nó sẽ tìm ra mạng việt nam lâu hơn.

Quá nhiều logo mạng là sao bạn ?!
Tools Unlock không liên quan đến việc thêm bớt Carrier
Điều kiện test là cùng dùng 3G_L BB 4.26 và 3G_L BB 5.11 nên mình mới ghi ra các trạm BTS

Mình restore bản này cho cây 2G thành công, nhưng khi vào Cydia thì load rất chậm. Có bác nào biết vụ này không, giúp mình cách khắc phục với.
Sau khi TLG đi HN về sẽ làm lại bản khác xem thử có phải vấn đề nằm ở chổ tool Pwnage hay không. Lúc đó anh em cùng test thử xem có cải thiện tốc độ không nhé.

qweasd2008

máy em 3G lock thì phải , FW 3.12 BB 5.11.07 , restore = bản này rồi unlock = backra1n CR2 mà ko nhận sim .
cho sim vào chỉ hiện -----
chả bít nó bị cái gì chán!

appleBOY

máy em 3G lock thì phải , FW 3.12 BB 5.11.07 , restore = bản này rồi unlock = backra1n CR2 mà ko nhận sim .

bạn có thể chụp hình lên được ko

tokiet

bình tĩnh, tìm source khác cài lại backra1n Cr2 là nhận liền, máy mình cài của pdaviet không nhận sim và cài lại của gsm nhận liền, có máy cài của gsm kg nhận sim nhưng cài của pdaviet lại nhận, tùy máy thôi.

S

salen

Guest
cái này dùng với Itunes 9.1 được không nhỉ?

huynhba

cho em hỏi,em tải "iPhone1_2_3.1.3_PV02_3G_L.zip" ở bài 1 về,vậy mình đổi đuôi *.zip->*.ipsw rồi mới restore đúng ko mấy a?vì em thấy đuôi zip.tải về rồi dùng winrar giải nén thì nó ra cái gì ko hà?ko có file .ipsw

tinh_la_gi

Administrator
cho em hỏi,em tải "iPhone1_2_3.1.3_PV02_3G_L.zip" ở bài 1 về,vậy mình đổi đuôi *.zip->*.ipsw rồi mới restore đúng ko mấy a?vì em thấy đuôi zip.tải về rồi dùng winrar giải nén thì nó ra cái gì ko hà?ko có file .ipsw

Chỉ cần rename theo đúng như bạn nói là bắt đầu Restore được.

Status
Không mở trả lời sau này.