• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

kunsilvar

Em xin thnk bác 1 phát cho mát mặc dù nơi em đang sống rất là rét, em chưa update nhưng vẫn thnk bác vì đã tận tình chỉ bảo em;;)

kunsilvar

Huynh ơi xem ra là em hổk down được, huynh có thể check lại dùm em kô. Huynh giúp em sơm nha. :|

Zenki

Super V.I.P
Huynh ơi xem ra là em hổk down được, huynh có thể check lại dùm em kô. Huynh giúp em sơm nha. :|
Mình vừa Test xong. Link vẫn Down ngon lành cành đào mà. Bạn sử dụng IDM để Down cho nhanh. Nhớ nhập pass cho đúng nha.

kunsilvar

Oày sau một hồi lăn lộn mà hổk sao down được = Orbit , Flash Get , đành phải down = IE mà có 30kb/s chắc ngủ 1 giấc thì down xong :(( Đang nằm thì nhớ ra còn IDM ;;) h em down ngon rồi tốc độ 2mb/s . Thông báo cho bác liền đỡ mất công check :D

kunsilvar

Mấy bác ơi cứu vợ em với, đang restore nửa chừng thì Itune nó báo lỗi
( The Iphone could be not restored. An unknown error occurred ( 10 ) )
Là sao hả mấy bác, h em lại treo vợ em lên ngắm hả mấy bác :(( bây h Iphone em nó hiện hình chiếc đĩa biểu tượng Itune + cable USB của Iphone. Còn Itune em báo thế này thì làm sao hả mấy Bác

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

Mấy bác ơi cứu vợ em với, đang restore nửa chừng thì Itune nó báo lỗi
( The Iphone could be not restored. An unknown error occurred ( 10 ) )
Là sao hả mấy bác, h em lại treo vợ em lên ngắm hả mấy bác :(( bây h Iphone em nó hiện hình chiếc đĩa biểu tượng Itune + cable USB của Iphone. Còn Itune em báo thế này thì làm sao hả mấy Bác
Đưa về DFU rùi restore lại xem na.nếu vẫn k đc thì đổ sang pc # nha

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
Em đưa máy về dạng DFU rồi em restore thì gặp lỗi ( 1601 ) làm phiền mấy bác quá :(

Thử đưa về chế độ Recovery Mode xem sao (Sợi cáp + Đĩa)? Nhiều khi hết bị lỗi đó, Mình đã gặp và làm vài lần kiểu như vậy!;)

Vip09

chào anh chị giúp dùm Vip....Vip có con 2G Firmware 3.0.1 khi Vip jailkbreak là 3.0....bây giờ Vip muốn lên 3.1 cũa anh LongGiang mà lên hoài nó bị lỗi 1600...Vip dang dùng itune 8.2 dúng hay sai anh chị?? Vip cũng thữ itune 9.0 mà cũng khong dược...mà Vip quay về lại 3.0.1 thì dược...Vip dã làm 4 lần rồi diều không lên dược....thữ 3.1.2 cũng không....xin anh chị chĩ giúp.....cám ơn anh chị

Zenki

Super V.I.P
chào anh chị giúp dùm Vip....Vip có con 2G Firmware 3.0.1 khi Vip jailkbreak là 3.0....bây giờ Vip muốn lên 3.1 cũa anh LongGiang mà lên hoài nó bị lỗi 1600...Vip dang dùng itune 8.2 dúng hay sai anh chị?? Vip cũng thữ itune 9.0 mà cũng khong dược...mà Vip quay về lại 3.0.1 thì dược...Vip dã làm 4 lần rồi diều không lên dược....thữ 3.1.2 cũng không....xin anh chị chĩ giúp.....cám ơn anh chị
Xem cách FIX lỗi 16xx khi up FW - TẠI ĐÂY

Nếu vẫn không được thì thử lần lượt đưa máy về DFU / Recovery Mode rồi Up lại xem sao.

Vip09

thanks ZenKi nhưng vẫn làm không dược...chắc cái số ỡ 3.0.1 quá :( mà Vip xài itune 8.2 ok không Zenki.....hiện giờ trong máy Jailbreak RedSnow 0.8 dúng không ???

Chỉnh sửa cuối:

PhuongNguyen

Well-Known Member
Em đưa máy về dạng DFU rồi em restore thì gặp lỗi ( 1601 ) làm phiền mấy bác quá :(

Để vượt qua được lỗi 16xx, bạn vào đây xem nhé.
http://pdaviet.net/showpost.php?p=888008&postcount=32

IPHONE12

thanks ZenKi nhưng vẫn làm không dược...chắc cái số ỡ 3.0.1 quá :( mà Vip xài itune 8.2 ok không Zenki.....hiện giờ trong máy Jailbreak RedSnow 0.8 dúng không ???

chuyen qua pc khác xem ban

godisme

máy anh cho em hỏi em đang xài 3G lock 3.0, đang xài bt thì hôm bữa vô tình ko biết vào ituner up lên 3.1 lun , làm bây giờ ko xài đc nữa , nó trở thành 05.11.07 vậy giờ đã có phần mềm hack xài đc chua , xong kì này chắc ko dám tấy mấy nữa đâu

sudungthu

Nhờ anh longgiang81 giúp đỡ

Chào anh longgiang81,
Tôi đang gặp 1 sự cố về iphone 2G của tôi. Số là tôi vô tình update lên version 3.1 từ iTune 9.0. Và kết quả là kg thể mở máy lên được. Nó chỉ cho tôi gọi số khẩn cấp mà thôi. Rồi tôi đọc được bài của anh, tôi đã download FW custom 3.1 của anh để restore lại thì sau quá trình Prepairing để restore thì nó báo lỗi thế này : The iPhone "iPhone" could not be restored. An unknown error occured (1604)

Tôi đã mang sang máy khác để restore lại với iTune 8.2 nhưng cũng không được, và nó cũng báo lỗi tương tự. Mặc dù tôi đã tắt internet, tắt frewall.

Tôi xin phép hỏi anh longgiang81 là có cách nào khắc phục được kg anh? Giờ tôi có thể restore lại nguyên bản gốc như lúc đầu mới sản xuất, rồi sau đó tôi upgrade lên version 3.0 có được không? Và muốn làm như thế thì tôi cần phải làm những bước thế nào? Tôi đang dùng Windows XP SP3.

Mong tin hồi âm của anh rất nhiều.

longgiang81

Super V.I.P
Baseband 5.11.07 hiện giờ chưa Unlock đc đâu bạn ạ, bạn chỉ có thể Restore bản Custom để dùng như 1 iPod Touch thôi.

longgiang81

Super V.I.P
Chào anh longgiang81,
Tôi đang gặp 1 sự cố về iphone 2G của tôi. Số là tôi vô tình update lên version 3.1 từ iTune 9.0. Và kết quả là kg thể mở máy lên được. Nó chỉ cho tôi gọi số khẩn cấp mà thôi. Rồi tôi đọc được bài của anh, tôi đã download FW custom 3.1 của anh để restore lại thì sau quá trình Prepairing để restore thì nó báo lỗi thế này : The iPhone "iPhone" could not be restored. An unknown error occured (1604)

Tôi đã mang sang máy khác để restore lại với iTune 8.2 nhưng cũng không được, và nó cũng báo lỗi tương tự. Mặc dù tôi đã tắt internet, tắt frewall.

Tôi xin phép hỏi anh longgiang81 là có cách nào khắc phục được kg anh? Giờ tôi có thể restore lại nguyên bản gốc như lúc đầu mới sản xuất, rồi sau đó tôi upgrade lên version 3.0 có được không? Và muốn làm như thế thì tôi cần phải làm những bước thế nào? Tôi đang dùng Windows XP SP3.

Mong tin hồi âm của anh rất nhiều.

Bạn Update bản gốc nên iPhone chưa đc Active để vào SpringBoard thôi, cái bạn cần bây giờ là download bản Custom 3.1.2 của mình về, download iTunes mới nhất, kết nối iPhone với PC, đưa về Recovery Mode rồi Restore là xong.

godisme

vậy bây giờ em hỏi anh longgiang là mấy em hiện đang ở tình trạng như trên thì bây giờ làm sao để xài nghe gọi với nt đc chứ giờ để ko ko biết làm gì với nó nữa

TraiNgheoHn

vậy bây giờ em hỏi anh longgiang là mấy em hiện đang ở tình trạng như trên thì bây giờ làm sao để xài nghe gọi với nt đc chứ giờ để ko ko biết làm gì với nó nữa

Đã hướng dẫn ở đây rồi mà:
Bạn Update bản gốc nên iPhone chưa đc Active để vào SpringBoard thôi, cái bạn cần bây giờ là download bản Custom 3.1.2 của mình về, download iTunes mới nhất, kết nối iPhone với PC, đưa về Recovery Mode rồi Restore là xong.