• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE CUSTOM OS 3.0 CHO IPHONE 2G & 3G WORLD

longgiang81

Super V.I.P
PWNAGE TOOL 3.0 - Build firmware 3.0 Custom cho iPhone 3G World và 2G

Hiện tại Dev-Team đã phát hành bản Pwnage Tool 3.0 dành cho HĐH MAC OS X. Mình đã tải về và hoàn toàn Build đc Firmware Custom dành cho iPhone 3G World và iPhone 2G, sóng sánh OK, nghe gọi ngon lành, Cydia và Icy chạy rất mượt. Phiên bản Custom này lúc Build tuy mình ko chọn mục Baseband Update, nhưng đối với 3G Lock có modem firmware 2.28.00 vẫn ko có sóng. Bây giờ chỉ còn chờ UltraSn0w chính thức ra mắt nữa là có hi vọng cho những ai đang dùng 3G Lock rồi. Các bạn tải về rồi đóng góp ý kiến cho bản Custom vào đây nhé, nếu OK có thể mình sẽ add thêm 1 số pakage và source từ Cydia vào 1 bản sau cho hoàn thiện hơn và dễ dàng hơn cho việc cài đặt, phiên bản hiện tại là bản Clean chỉ có mỗi Cydia và Icy, logo khi khởi động máy đang là hình quả dứa. Cách thức làm cũng rất đơn giản, chỉ cần đưa iPhone 2G hoặc 3G World về DFU rồi Shift Restore, chọn đến phiên bản Custom 3.0 và ngồi chờ iTune active thôi. Xin nhắc lại là bản này mới chỉ dành cho iPhone 3G World và 2G thôi nhé.

Sau khi Restore xong thì chạy Cydia, sang phần Add Source http://xsellize.com/cydia vào và tìm cái Installd để cài Patch của MobileInstallation 3.0 để có thể cài đc các Apps & Games [ked'], OpenSSH, WinterBoard. Cơ bản như vậy là đã hoàn thành, các bạn cùng nhau đóng góp ý kiến cho bản Custom này nhé.

1 số hình ảnh minh họa sau khi Restore :

Bản dành cho 3G World
Mã:
http://www.mediafire.com/?4tei2wwtg5o

Bản dành cho 2G
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?m2dyxtqvtt5

Chỉnh sửa cuối:

khoanhatrang

Khai đao đẩu tiên nè,\!
Tui thấy cái này từ tối hôm qua, nhưng chờ đến bi giờ vẫn chưa thấy xuất hiện Ultrasn0w..... cảm ơn bác đã up lên, chờ bản Custom của bác nhé!

win4u

tuy nhiên vẫn chưa có MobileInstallation phù hợp với OS 3.0 để cài Apps [ked'].

Nghe câu này buồn hẳn.:-?

Chỉnh sửa cuối:

hoangtieunhi

đang xếp hàng ngồi chờ link của bác , mới up lên 3.0 kô có cydia như cụt chân vậy

win4u

trên mạng gần như đã đầy đủ tool roài chủ topic ơi, gom vào làm 1 phát hoành tráng đê.

bingbongbich

Chắc phải ra mua cái máy Mac cài thôi, mấy bác DevTeam ghét Microsoft nên làm chậm tý, chắc hết hôm nay cũng chưa rõ nữa...=D>

XuanTruong

Super V.I.P
tuy nhiên vẫn chưa có MobileInstallation phù hợp với OS 3.0 để cài Apps [ked'].

Ở trên Source xSellize đã có MobileInstallation for OS3.0 rồi đó! Nếu Cydia hoặc Icy đã chạy tốt thì các Bạn Add Source http://xsellize.com/cydia vào và tìm cái Installd mà cài nhé!

longgiang81

Super V.I.P
Sorry các bạn vì tối đêm qua chưa kịp Up. Upload xong rồi thì Mediafire báo phải là acc PRO mới đc Upload file >100Mb, làm mình ngồi chờ đến 6h mới ngủ, hiện giờ mình đang chia ra thành 3 file để Upload lên, nhân tiện mình làm luôn bản Custom cho 2G. Nếu như theo Man.XuanTruong nói đúng thì các App[ked'] có thể dùng đc rồi, bởi vì Cydia và Icy chạy rất mượt :D

dtt3003

nếu vậy thì em dùng pwnage tool này mà bản custom cho 2g thì jaibeli đc ko
em ? vậy vì ko rành lắm

longgiang81

Super V.I.P
Đã cập nhật link cho iPhone 3G World ở bài đầu, các bạn tải về đc rồi nhé :D

IPHONE12

Sorry các bạn vì tối đêm qua chưa kịp Up. Upload xong rồi thì Mediafire báo phải là acc PRO mới đc Upload file >100Mb, làm mình ngồi chờ đến 6h mới ngủ, hiện giờ mình đang chia ra thành 3 file để Upload lên, nhân tiện mình làm luôn bản Custom cho 2G. Nếu như theo Man.XuanTruong nói đúng thì các App[ked'] có thể dùng đc rồi, bởi vì Cydia và Icy chạy rất mượt :D

ban 2G ďâu bác.úp lên ďi

thedeath_no13

tình hình là khi vừa mở bản custom của bác xong la iTunes em no báo not compatible (ý la không tương thích) vậy là sao nhỉ đang xài iTunes 8.2 trên windows 7 RC2 7232

bingbongbich

Dù sao thì cũng thanks chủ 2pic, tuy nhiên em down về, làm theo hướng dẫn nhưng ko thể được. Em phải cho iphone em về lại bản 3.0, ko xài được custom của bác, tiếc thật.
Có lẽ em chưa đủ kinh nghiệm ! :(

longgiang81

Super V.I.P
Vừa làm thử thêm bản Custom dành cho 2G, hoạt động ngon lành sóng sánh đầy đủ. Thấy mấy bạn bên Tinhte nói dùng WIN Restore hay lỗi quá, bạn nào rảnh ra cafe HOTLIFE 65 Quán Sứ mình Restore giúp, mình dùng MAC chả lỗi lần nào cả :D

Long 0915.550.500

Chỉnh sửa cuối:

dtt3003

anh LongGIang ơi bản custom anh AntiPlus gửi em sài đc ko vậy.giành cho 2G đúng ko