• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE CUSTOM OS 3.0 CHO IPHONE 2G & 3G WORLD

HongAlex

E vừa up FW lên 3.0 cho con iphone 3G nhưng khi up lên FW 3.0 custom của bác thì luôn bị lỗi :1604 . Lỗi này thì làm thế nào vậy , chỉ dùm em với :(

sonpham1102

E vừa up FW lên 3.0 cho con iphone 3G nhưng khi up lên FW 3.0 custom của bác thì luôn bị lỗi :1604 . Lỗi này thì làm thế nào vậy , chỉ dùm em với :(

1604 chỉ là một lỗi đơn giản để giải quyết!
Bạn đưa iPhone về 3.0 gốc rồi Resn0w để Jailbreak và nếu là 2G và 3G World thì sau khi Bạn làm bước trên sẽ có kết quả tương đương với file Custom ở đây!
Nếu muốn chạy Custom bạn đưa về Recovery Mode rồi Shift+Restore bản Custom!

ti-toe

vậy ah em gà bác thông cảm nhé cứ làm phiền bác hoài ngại quá :(

TaQuangDuc

hôm qua, làm 1 phát trực tiếp từ 1.1.4 jailbreak bằng ZiPhone (không kịp đợi câu trả lời của LG)
để iTunes tự backup dữ liệu
Shift+Restore bản custom
nói chung là ngon lành cành đào
Có 1 chú ý nho nhỏ là: anh em cẩn thận với máy tính bị thiếu ổ cứng dẫn đến tràn bộ nhớ, mình dính phát này, sau khi restore, lúc restore backup, máy báo hết bộ nhớ ảo, đợi cả tiếng đồng hồ không xong phần restore backup, máy treo đơ, đành phải tháo ra, xóa bớt ổ cứng rồi Shift+Restore lại từ đầu.
Cảm ơn LG lần nữa!

khanh123

Tình hình là ,cái iphone của mình là 2G mình đã lên os 3.0
-và đã sử dụng được 4 ngày , em có nhận thấy.
+ sóng tốt, wifi tốt, .....Nhưng bin thì mao hết quá.
- Lúc iphone còn ở bản 2.2 thì bin sài 3 ngày mới hết. Khi lên 3.0 thì bin chỉ dùng được 1,5 ngày tối đa là 2 ngày.
Các bác có cách nào không chỉ mình với

vipboy_9x

Moderator
bác long giang cho em hỏi cái Pwnage Tool 3.0 này có bản dành cho window xp chưa dậy bác
em cũng tập lảm 1 FIRMWARE CUSTOM cho riêng mình
:)

phuong_n

link của 3g world nó đòi phải acc pro mới tải về được, ai giúp mình với :(