• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE CUSTOM OS 3.0 CHO IPHONE 2G & 3G WORLD

linhtohieu

a longgiang ơi.sau khi em restone ban 2g cùa bác thi không thê ssh được nữa.Bác có cách nào không chi em với em đã cài openssh

longgiang81

Super V.I.P
Ko sử dụng đc WinSCP có thể là 1 trong những nguyên nhân sau :

1. iPhone phải đc Jailbreak, có Cydia.
2. iPhone phải đc cài OpenSSH, mặc định SSH sẽ ON, nhưng nếu cần các bạn có thể cài thêm SBSettings hoặc BossPrefs để kiểm tra xem nhỡ OFF thì sao :))
3. Tốt nhất là cài .NET 3.5
4. iPhone bắt buộc phải Sync với iTunes để Info của iPhone đã nằm trong PC
5. iPhone và PC phải cùng chung 1 lớp mạng Wifi

Nếu bạn đầy đủ những điều kiện trên thì chắc chắn sẽ kết nối thành công!

longgiang81

Super V.I.P
Đã kiểm tra lại, Link bản dành cho 3G thì các bạn copy url lại rồi paste vào IE thì down bằng IDM vô tư nhé. Còn bản dành cho 2G thì các bạn tải 3 files về rồi dùng HJSplit để nối lại nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vetblack

Banned
Đã kiểm tra lại, Link bản dành cho 3G thì các bạn copy url lại rồi paste vào IE thì down bằng IDM vô tư nhé. Còn bản dành cho 2G thì các bạn tải 3 files về rồi dùng HJSplit để nối lại nhé.

Restor cho 2g dùng itune bản bao nhiêu vậy.thanks

Ken_

Giữa Pwnage Tool 3.0 và RedSnow 0.7.2 mới ra thì cái nào tốt hơn vậy các bác? Em đang dùng máy Mac nên muốn tìm hướng dẫn dành cho Mac mà không thấy :(

Zenki

Super V.I.P
Giữa Pwnage Tool 3.0 và RedSnow 0.7.2 mới ra thì cái nào tốt hơn vậy các bác? Em đang dùng máy Mac nên muốn tìm hướng dẫn dành cho Mac mà không thấy :(
Xin chào,

Trước khi bạn bắt đầu Unlock/Jailbreak cho iPhone của mình xin đọc bài chú ý này trước:

1. Nếu bạn là iPhone 3G, vâng bạn có thể dùng PwnageTool phiên bản dành cho máy Mac này để Jailbreak cho chú iPhone của mình. Và lưu ý chỉ dùng nó để up lên Firmware 3.0 khi iPhone 3G của bạn hiện đã và đang bị LOCKED. Nếu iPhone 3G của bạn đang call, sms tốt, tốt nhất đừng UP bây giờ mà hãy đợi cho UltraSn0w của Dev sẽ release ra mắt sắp tới trên Cydia hay Icy.
  2. Nếu bạn đang là iPhone 2G, quá tốt bây giờ bạn có thể up lên Firmware 3.0 ngay tức thì và sử dụng các tính năng tuyệt vời của nó.
  3. Nếu bạn là iPhone 3Gs, hãy quên đi và đừng đợi vì UltraSn0w sẽ không thể unlock được.
  4. Đọc kỹ 3 bước trên để biết mình đang làm gì.
  5. Nội dung bài viết là được tổng hợp, sưu tầm từ internet và có nguồn từ www.apple9.com.
Để bắt đầu dùng PwnageTool để Build bản Custom cho mình, bạn cần có:

Bước 1:

Tạo một folder trên desktop và copy các files sau vào:

Bước 2:

Chạy file PwnageTool dmg.

Kéo PwnageTool icon vào thư mục và nhấp vào nó để chạy.

Nhấn OK

Bước 3:

Chọn Expert Mode từ thanh menu trên cùng.

Bước 4:

Chọn loại iPhone, iTouch của bạn đang dùng. Sau đó nhấp vào nút màu xanh để đi tiếp.

Bước 5:

Nhấp vào dòng "Browse for IPSW..." để chọn file Firmware 3.0 nguyên bản, bạn nhớ phải chọn đúng firmware cho loại iPhone của mình!

Sau đó nhập chọn nó và nhấp nút màu xanh để tiếp tục.

Bước 6:

Bây giờ bạn sẽ thấy có đến 6 tùy chọn. hãy chọn General sau đó nhấp nút màu xanh để tiếp tục.

Chọn kích cỡ bộ nhớ cho iPhone của bạn. Sau đó nhấp vào nút mũi tên.

Ở mục Bootneuter hãy nhấn tiếp tục nút mũi tên.

Ở mục Cydia chọn Download packages tab, nhấp vào Refresh, sau đó nhấp đúp chuột vào OpenSSH.

Quay lại Select packages chọn OpenSSH và nhấp nút mũi tên.

Tiếp đến bạn sẽ thấy như sau và tiếp tục nhấp mũi tên.

Chọn logo lúc khởi động, boot. Đừng tick vào nó nếu bạn muốn dùng mặc định. Nhấp để tiếp tục.

Bước 7:

Chọn Build sau đó nhấp nút mũi tên để tiếp tục.

Nếu bạn đang là iPhone 2G thì nó sẽ báo bạn chọn 2 files Booloader mà bạn đã download ban đầu. Nếu iPhone 3G sẽ không cảnh báo.

Hãy chọn No theo hình dưới.

Chọn Yes để tìm đến files Bootloader 3.9

Làm tương tự với Bootloader 4.2

Bước 9:

Chọn nơi file .ipsw custom sẽ được lưu lại.

Bước 10:

Bây giờ PwnageTool đang build Firmware cho bạn, hãy đợi khoảng 10 phút.

Nếu được hỏi password, vui lòng nhập password account Mac của bạn.

Và bạn sẽ có một cảnh báo đã build thành công.

Bước 11:

Tiếp theo hãy tắt PwnageTool và cắm cable iPhone vào máy.

Bước 12:

Mở iTunes lên và nhấn nút Alt/Option và click Restore.

Chọn Firmware bản Custom mà bạn đã build hoàn tất khi nãy.

Bước 13:

Đợi iPhone restore xong và bạn đã hoàn tất Unlock/Jailbreak cho iPhone, iTouch.

(Nguồn www.apple9.com)​

Ken_

@Zenki: bác bảo là "lưu ý chỉ dùng nó để up lên Firmware 3.0 khi iPhone 3G của bạn hiện đã và đang bị LOCKED". Iphone của em là bản 3G world đang xài firmware 2.2 thì có up lên bây giờ được ko vậy bác?

@dungeasy: cái redsn0w 0.7.2 so với PwnageTool thì thế nào hả bác? Nó có tốt hơn hay dễ dùng hơn ko? Tại em dùng thằng PwnageTool quen rồi nên ngại chuyển qua cái khác :p

Còn 1 cái nữa em muốn hỏi, cái OpenSSH và Icy để làm gì vậy các bác? Em dùng iphone cũng lâu rồi nhưng ko gặp tụi nó :|

longgiang81

Super V.I.P
• Nếu bạn dùng MAC thì nên cài thêm Cyber Duck (free) để có thể quản lý file, sao chép, xoá files... trên iPhone và đương nhiên trên iPhone phải cài OpenSSH.

• Icy na ná như Cydia.

thangna

Em xin cảm ơn bác LongGiang81 đã cho ra Custome 3.0 này, nhưng tình hình rất chi là tình hình bác LongGiang ơi! :D
Sau khi em restore từ 2.2.1 lên OS 3.0 Custome của bác em đã bị dính vài lỗi sau đây mà theo em là khá nghiêm trọng mà không hiểu là do Ip 2g của em hay là do bản FW custome này :) (không biết có ai bị như thế chưa?)
- Màn hình lock screen kéo mở vẫn bình thường nhưng thỉnh thoảng có cuộc gọi đến lại không kéo để nghe được, thành thử ra toàn phải tắt máy rồi gọi lại cho họ. :(
- Cũng về vấn đề nghe gọi đấy, rất hay bị trường hợp cuộc gọi đến máy chả có rung + chuông gì hết, im thin thít, đến lúc cầm máy lên thì mới biết là mình có vài cuộc gọi nhỡ :(
Mong bác cho em cái giải pháp giải quyết vấn đề giúp em :)
Xin cảm ơn !

Zenki

Super V.I.P
@Zenki: bác bảo là "lưu ý chỉ dùng nó để up lên Firmware 3.0 khi iPhone 3G của bạn hiện đã và đang bị LOCKED". Iphone của em là bản 3G world đang xài firmware 2.2 thì có up lên bây giờ được ko vậy bác?

@dungeasy: cái redsn0w 0.7.2 so với PwnageTool thì thế nào hả bác? Nó có tốt hơn hay dễ dùng hơn ko? Tại em dùng thằng PwnageTool quen rồi nên ngại chuyển qua cái khác :p

Còn 1 cái nữa em muốn hỏi, cái OpenSSH và Icy để làm gì vậy các bác? Em dùng iphone cũng lâu rồi nhưng ko gặp tụi nó :|
Đã là WORLD thì up rồi JB bằng cả 2 đều được bạn ah :D WORLD thì không ngại gì hết :D

OpenSSH nói nôm na cho dễ hiểu là hỗ trợ bạn chép File vào iPhone thôi chứ nếu muốn giải thích theo chuyên ngành thì khó hiểu lắm 8-} Cài cái OpenSSH vào bật chế độ On thì dùng WinSCP để copy themes vào iPhone hoặc sâm nhập vào System được

Icy thì cũng là 1 chương trình giống như Cydia, Add Source cài Apps qua Wifi, nếu bạn hiểu Cydia là thế nào thì Icy nó y chang vậy :D

Ken_

Vậy có nghĩa là em có thể ko cần cài thằng Icy đúng ko? Vì em thấy Cydia là đủ rồi, cài thêm cái khác chật máy :p . Giờ đi ngủ, sáng mai dậy up, chứ giờ up mà bị lỗi thì ko khéo mất ngủ cả đêm mất :))

dungeasy

Vậy có nghĩa là em có thể ko cần cài thằng Icy đúng ko? Vì em thấy Cydia là đủ rồi, cài thêm cái khác chật máy :p . Giờ đi ngủ, sáng mai dậy up, chứ giờ up mà bị lỗi thì ko khéo mất ngủ cả đêm mất :))

cứ làm cả 2 cho hoành tráng bác ( ICY + CYDIA ) lun , ah cũng có một số cái chương trình mình test thế này nè , nếu cài bên ICY không bị lỗi nhưng qua CYDIA bị lỗi và ngược lại , nên cứ để 2 cái cho yên tâm
Còn redsn0w 0.7.2 rất dễ dùng , giao diện đơn giản , redsn0w được dùng cho tất cả các máy iphone 2G và 3G world , lock cũng jailbreak ok lun nhưng không unlock được , 3G lock đợi thêm là cái ultrasn0w là được , vì thế tính ổn đinh của redsn0w khá ổn đó bạn

panrai

Super V.I.P
Xin chào,

Trước khi bạn bắt đầu Unlock/Jailbreak cho iPhone của mình xin đọc bài chú ý này trước:

1. Nếu bạn là iPhone 3G, vâng bạn có thể dùng PwnageTool phiên bản dành cho máy Mac này để Jailbreak cho chú iPhone của mình. Và lưu ý chỉ dùng nó để up lên Firmware 3.0 khi iPhone 3G của bạn hiện đã và đang bị LOCKED. Nếu iPhone 3G của bạn đang call, sms tốt, tốt nhất đừng UP bây giờ mà hãy đợi cho UltraSn0w của Dev sẽ release ra mắt sắp tới trên Cydia hay Icy.
  2. Nếu bạn đang là iPhone 2G, quá tốt bây giờ bạn có thể up lên Firmware 3.0 ngay tức thì và sử dụng các tính năng tuyệt vời của nó.
  3. Nếu bạn là iPhone 3Gs, hãy quên đi và đừng đợi vì UltraSn0w sẽ không thể unlock được.
  4. Đọc kỹ 3 bước trên để biết mình đang làm gì.
  5. Nội dung bài viết là được tổng hợp, sưu tầm từ internet và có nguồn từ www.apple9.com.
Để bắt đầu dùng PwnageTool để Build bản Custom cho mình, bạn cần có:

Bước 1:

Tạo một folder trên desktop và copy các files sau vào:

Bước 2:

Chạy file PwnageTool dmg.

Kéo PwnageTool icon vào thư mục và nhấp vào nó để chạy.

Nhấn OK

Bước 3:

Chọn Expert Mode từ thanh menu trên cùng.

Bước 4:

Chọn loại iPhone, iTouch của bạn đang dùng. Sau đó nhấp vào nút màu xanh để đi tiếp.

Bước 5:

Nhấp vào dòng "Browse for IPSW..." để chọn file Firmware 3.0 nguyên bản, bạn nhớ phải chọn đúng firmware cho loại iPhone của mình!

Sau đó nhập chọn nó và nhấp nút màu xanh để tiếp tục.

Bước 6:

Bây giờ bạn sẽ thấy có đến 6 tùy chọn. hãy chọn General sau đó nhấp nút màu xanh để tiếp tục.

Chọn kích cỡ bộ nhớ cho iPhone của bạn. Sau đó nhấp vào nút mũi tên.

Ở mục Bootneuter hãy nhấn tiếp tục nút mũi tên.

Ở mục Cydia chọn Download packages tab, nhấp vào Refresh, sau đó nhấp đúp chuột vào OpenSSH.

Quay lại Select packages chọn OpenSSH và nhấp nút mũi tên.

Tiếp đến bạn sẽ thấy như sau và tiếp tục nhấp mũi tên.

Chọn logo lúc khởi động, boot. Đừng tick vào nó nếu bạn muốn dùng mặc định. Nhấp để tiếp tục.

Bước 7:

Chọn Build sau đó nhấp nút mũi tên để tiếp tục.

Nếu bạn đang là iPhone 2G thì nó sẽ báo bạn chọn 2 files Booloader mà bạn đã download ban đầu. Nếu iPhone 3G sẽ không cảnh báo.

Hãy chọn No theo hình dưới.

Chọn Yes để tìm đến files Bootloader 3.9

Làm tương tự với Bootloader 4.2

Bước 9:

Chọn nơi file .ipsw custom sẽ được lưu lại.

Bước 10:

Bây giờ PwnageTool đang build Firmware cho bạn, hãy đợi khoảng 10 phút.

Nếu được hỏi password, vui lòng nhập password account Mac của bạn.

Và bạn sẽ có một cảnh báo đã build thành công.

Bước 11:

Tiếp theo hãy tắt PwnageTool và cắm cable iPhone vào máy.

Bước 12:

Mở iTunes lên và nhấn nút Alt/Option và click Restore.

Chọn Firmware bản Custom mà bạn đã build hoàn tất khi nãy.

Bước 13:

Đợi iPhone restore xong và bạn đã hoàn tất Unlock/Jailbreak cho iPhone, iTouch.

(Nguồn www.apple9.com)​

mình đang dùng win XP thì có làm theo cách này ko bạn,hôm ngày ko dám chơi vì ko ngành về IP lắm xin hướng dẫn mình