• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới đã có đầy đủ 7 homescreen

Tojido

@ vipboy217:
1. đó không phải là lỗi bạn ơi, là do patch giúp nhắn tin nhanh trong Rompatcher+ đó ! bạn vào tắt apply và auto patch đó đi là nhắn tin như thường, patch Short Multi Tap nha
2. mình chỉnh sửa ảnh lưu bình thường, hồi trước mình dùng FW 40 có lúc còn không vào được trình chỉnh sửa ảnh, format thẻ xong là đâu vào đấy ngay, bạn thử format thẻ nhớ xem nha
H.tG Ultimate

vipboy217

Thanks bạn,ah bạn có thể cho mình biết công dụng của 32 patch đc không

Chỉnh sửa cuối:

anh7donco

Mod Theme Aeon Omnia Precision vào Rom <--- mình down cái này về giải nén ra có thu mục 20000008 chép vào đâu vậy bạn?

Và cho mình hỏi luôn muốn xóa theme cũ trong rofs để add cái mới và chọn nó làm mặc định thì sao?

Tojido

Thanks bạn,ah bạn có thể cho mình biết công dụng của 32 patch đc không cái tên patch nói lên tất cả rồi bạn, có thể vào 2pic CFW 1.0 by PVFWTeam có giới thiệu tác dụng một số patch đó
Tojido cook 1 bản tích hợp HS Tsunami đi. :D hiện giờ đang dùng ổn định, ngại flash và nếu cook thì chẳng có máy để test (máy mình không muốn flash nữa đâu :p) với lại cái HS đấy theo dự đoán của mình thì vẫn còn nhiều mod mới, sửa đổi hoàn thiện hơn, bao giờ đạt tính hoàn thiện nhất thì mới cho vào ROM, hiện giờ vẫn đang xài cách cài thủ công :D
mình down cái này về giải nén ra có thu mục 20000008 chép vào đâu vậy bạn? rofs3/private/10207114/import nhé
Và cho mình hỏi luôn muốn xóa theme cũ trong rofs để add cái mới và chọn nó làm mặc định thì sao? qua topic tổng hợp mod đọc hướng dẫn nha bạn
H.tG Ultimate

takeshima

xin cho hỏi mình giải nén ra 2 file đó roài chép vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 rồi flash hả bạn, sao mình làm không được, mình xem hướng dẫn bên kia rồi mà vẫn ko hiểu

takeshima

làm thế nào để add thêm ký tự đặc biệt vào fw khác mà ko được tích hợp sẵn ?

cuteshark

cac ACE oi, minh moi vo PDA viet thoi, khong ranh lam, nhung nho doc huong dan cua cac ACE trong day minh cung tap flash CFW va da thanh cong. Cam on ACE rat nhieu!
Bay gio minh co the nho cac ban danh mot chut thoi gian lam gium cho minh mot cai CFW cho may 5800 v50 cua minh nhu sau duoc khong?

1. FW giong nhu cua ban MATHANH (đã hacked), moi thu van chả thay đổi gì, chỉ là rofs2 zin kết hợp với mod 7 home screen, all full default icon.
2. Đọc nhạc tại E:\music
3. Tích hợp sẵn bản rompatcher+ 2.03 (bản final)
4. Âm lịch được tự động mở sau khi chuyển qua tiếng Việt
5. Chuyển Cache trình duyệt web vào E
6. Vivaz Conversation (hiển thị tin nhắn kiểu Iphone, đã tích hợp vào Tin nhắn,Conversation tích hợp vào Messaging)
7. Nhận file qua bluetooth chuyển vào E:\received
8. Tùy chọn Tapping Control trong Cảm biến trọng lực

Mìinh yêu cầu vậy có nhiều quá không các bạn!
Mình mới vào lại PDAViet nên còn lơ mơ lắm, nhờ các bạn giúp đỡ giùm!
Post yêu cầu này ở đây không biết có đúng topic không, nếu post lộn topic thì mình sorry nhe!

tanmai123

Tojido cho mình hỏi cái. Bản cook #4 của bạn khi lướt wed bằng trình diệt của máy xong. Vào bộ sưu tập thì nó quét luôn cả mấy cái hình trên wed ma mình vừa xem xong. Có cách nào cho bộ sưu tập nó ko quét cái đó ko vậy?

thecong260282

chủ thớt cho minh hỏi tí , cái: Mod thêm Tiếng Việt vào từ điển. vào cfw là thêm vào từ điển T9 có phải không vậy, mình thấy dùng t9 nhắn tin nhanh mà ít thấy cfw cho vào , mình muốn cho vào mà không biết phải không nữa ,