• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới đã có đầy đủ 7 homescreen

Jackdao

Mình tìm thấy ngày âm nào trong lịch mình chết liền, đó là lịch dương mà

Jackdao

âm lịch ở trong lịch chứ ở đâu không biết nhìn hình à.

n78nokia

âm lịch ở trong lịch chứ ở đâu không biết nhìn hình à.

Bạn vào bật âm lịch chưa???? Chuyển ngôn ngữ sang tiếng việt chưa???

gladia

bạn ơi mình đang dùng bản #3 Hơi bất tiện là cái xoay màn hình nó nhạy quá nên mình mới xoay có chút xiu thì màn hình đã đổi òi . Mình thấy ở bản đó bạn có cho mình đoạn tắt mod xoay màn hình . Mình ko bik đó có phải là cái mình đangnói đến ko ? Mình mở ra chỉ có 1 file text là ko bik chép vào đâu . Bạn chỉ dùng mình dc không ?

Thân !!

Bạn dùng cái nokia editor này : http://www.mediafire.com/?jnnnemnmrmk để extract file rofs2 ra, sau đó copy cái folder private trong "tắt mod xoay màn hình" vào folder rofs2 extract ra được.
Tiếp đó repack lại, copy lại rồi flash.
Cái này lúc đầu mình cũng thắc mắc như bạn vì không có kn cook FW, toàn phải hỏi mấy bác trên này :D

Tojido

Thế thì dùng tiếng Anh ko có âm lich ah. Mà mình có thấy đâu mà bật lịch âm lên được
@ Jackdao:
Thứ nhất: mặc định đã là ngôn ngữ tiếng việt, âm lịch được bật sẵn :|
Thứ hai: Người Anh có lịch âm không hả bạn :-??
Thứ ba: Nếu cứ khăng khăng là như thế, hãy chụp ảnh rồi mang lên đây 8-|
H.tG Ultimate

Jackdao

@ Jackdao:

H.tG Ultimate
Mình ko có ý khăng khăng, mình nghĩ là âm lịch là fm tách riêng để xem lịch âm, ngay từ đầu đã dùng tiếng Anh rồi nên ko tìm thấy âm lịch. Mình nghĩ vừa xem lịch dương vừa tích hợp lịch âm nên mới hỏi vậy

Jackdao

Vậy nếu mình muốn vẫn dùng Eng mà xem được âm lịch thì có cách nào, tìm fm âm lịch riêng rồi cài hả, có cách nào tích hợp ko vậy

vjpcoj

Member
Tojido cho mình hỏi, sao mình vào tùy chọn hiển thị cua web ko thấy xoay ngang trình duyệt hay là phai tùy chỉnh gì nữa!

Tojido

Tojido cho mình hỏi, sao mình vào tùy chọn hiển thị cua web ko thấy xoay ngang trình duyệt hay là phai tùy chỉnh gì nữa! thế cái hình mình chụp điêu hả bạn :| tùy chọn >> tùy chọn hiển thị >> xoay màn hình :-?? khi tắt chế độ xoay thì mới hiện
H.tG Ultimate

jinsk8r

Tojido cho mình hỏi, sao mình vào tùy chọn hiển thị cua web ko thấy xoay ngang trình duyệt hay là phai tùy chỉnh gì nữa!
Hình như là Tùy chọn hiển thị > Xoay (hay đại loại thế, tại đang xài tiếng Anh nên k rõ lắm :|)

vjpcoj

Member
Rõ là thế rồi nhưng mình ko thấy mơi lạ,hay là để tiếng Anh mớ thấy nhỉ?

rockman1507

Bonus 10: Firmware Plus #4 Rebuild II của bạn công nhận theme và icon trong suốt đẹp cực kỳ !! Nhưng tiếc là còn 1 số icon chưa full như realPlayer , TT video , danh bạ ovi ... :(

lamsieuvit

bạn ơi cho mình hỏi tính năng của những file trong roompat dc ko ? nhiều quá mà mình ko biết dc mấy ?

Tojido

bạn ơi cho mình hỏi tính năng của những file trong roompat dc ko ? nhiều quá mà mình ko biết dc mấy ? cái tên của nó đã đủ nói lên tất cả rồi đó, nếu vẫn chưa hiểu được thì có thể vào topic CFW by PVFW Team v1.0 có giới thiệu qua qua tác dụng một vài patch đó
H.tG Ultimate